• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Cảm giác ban đầu khi quay thử qua với 1.7b của bác Ân là bị freeze màn hình vài lần... ngoài ra chưa bị gì về kết nối cả. chưa thử camera. Nhưng có cảm giác ko được nhẹ nhàng như bản A66 v2 của bác Ân và Bluesea v1 của bác Hải.

- Tôi test thì chưa thấy bị Freeze, nhưng nếu các bạn thấy bị Freeze thì vào Programs/Gscript Lite, Nhấn menu (Phím có lá cờ) chọn Add script/Load file, chọn Disable G.sh, nhấn Save. Sau đó nhấn vào button Disable G là OK. Khi muốn khởi động lại G senso thì các bạn làm lại các bước trên và chọn Enable G.sh là OK
Vừa thử theo hướng dẫn này xem còn bị nữa ko? Mà như thế thì màn hình ko quay ngang theo censor được hả bác Ân

mình thì chẳng bị sao cả, chạy ngon lành, mượt mà, mà mình đọc thông tin thấy hình như có bàn phím việt, vào đâu tim ra nó nhỉ
làm ơn chỉ giúp mình cách tìm bàn phím tiếng việt, và cài đặt giao diện cho màn hình khi khóa máy

Phiên bản này bị lỗi. Đã cập nhật phiên bản 1.3b trên bài 1
Thảo nào chạy cứ hay bị đơ, thậm chí Live Wall paper bị force close.

Cảm ơn bác.

Ngoài ra bác có thể giải thích qua về 2 bản AXI scaling khác bản thường ntn không ạ?

Update AXI scale ở đây

First up, this patch reduces AXI (internal bus) speed when the apps CPU is running at lower clock speeds and increases it when at higher clock speeds. Memory would otherwise be the bottleneck for many applications.

msm_fb: Reduce AXI bus frequency to 58 Mhz from 64 Mhz.

Reduce AXI bus frequency further to 58 Mhz for lcdc panels to save
~20mA power during idle screen mode/limited sleep mode.

Chỉnh sửa cuối:
thank for great work!!!! hơi tiếc cho bản trước chạy hơi ngon,chưa có gì phàn nàn , nhưng có mới chắc ngon hơn . Nào bắt đầu chiến bản mới nào!!!!!!! em vẫn xin bác cái GlassClock trong
Widgat bác nha.

mình thì chẳng bị sao cả, chạy ngon lành, mượt mà, mà mình đọc thông tin thấy hình như có bàn phím việt, vào đâu tim ra nó nhỉ
làm ơn chỉ giúp mình cách tìm bàn phím tiếng việt, và cài đặt giao diện cho màn hình khi khóa máy

Bác vào phần tin nhắn, ở phần nội dung tin nhắn giữ một lúc nó sẽ hiện ra bảng ---> bác chọn input menthod ----> tiếp theo chọn ViME là đc.Sau khi chọn VIME thì ở bàn phím bác chọn kiểu chữ Tx thì sẽ có tiếng việt.

làm thế nào để cài đặt cho màn hình lock nhỉ, mình muốn đưa 1 số thứ như thời tiết, ngày tháng ra mà hình khóa máy mà mò mãi không được

Tôi đã cài thử bản mattc 1.7b nói chung máy hoạt động tốt, tuy nhiên vào mạng coi phim bị một sọc xanh ở phía trên, camera vẫn 3M pin hao hơn so với một số bản trước của bác Ân ( tôi xà máy HD2-Tmobile ). Qua sử dụng thử tôi thấy bản mattc 1.6c của bác Ân và bản matt 1.5b của bác Quang xài tương đối ổn hơn cả, cám ơn các bác nhiều, mong các bác đưa ra các bản sau hoàn thiện hơn.

nản mac 1.7 để sạc wa đêm sáng nay zậy chạy tiếp thì máy freeze luôn. jo đang down cai moi ve cai thử ^^

Bác nào có thể up bản Matt 1.7B của A66 lên MF cho mình được ko?MU ko down được,điên bọn tàu khựa quá,suốt ngày chặn IP

bản Mattc_1.7B_Rebuild_KernelEVO_OCr11_A66 ( 11/9/2010) dùng khá ổn, ít bị Freeze hơn bản cũ, Wifi, 3G hoạt động tốt, BT chưa test. Mình dùng suốt 3 tiếng liên tục chưa thấy có vấn đề gì xảy ra ngoại trừ thỉnh thoảng có bị freeze tầm 5-10s rồi lại hoạt động bình thường. Máy chạy mát, nhiệt độ trung bình là 25 độ C^^. Hi vọng ở bản tiếp theo ngon hơn nữa. 1 lần nữa xin cảm ơn bác ancola rất nhiều.
PS: Có ai đã thử bản Mdeejay Froyo Sense v. 1.3b kernel michyprima R11 (AXI) -11/9/2012 chưa???

Cảm giác ban đầu khi quay thử qua với 1.7b của bác Ân là bị freeze màn hình vài lần... ngoài ra chưa bị gì về kết nối cả. chưa thử camera. Nhưng có cảm giác ko được nhẹ nhàng như bản A66 v2 của bác Ân và Bluesea v1 của bác Hải.

Vừa thử theo hướng dẫn này xem còn bị nữa ko? Mà như thế thì màn hình ko quay ngang theo censor được hả bác Ân

Bác thử cách này xem có ổn hơn k nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?103409-1-S%E1%BB%90-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-NH%E1%BB%8E-KH%E1%BA%AEC-PH%E1%BB%A4C-L%E1%BB%96I-CHO-ANDROID-HD2-(S%C6%AFU-T%E1%BA%A6M)

mình dùng cũng như bạn, tương đối ổn định, đêm qua nghịch tầm 5 tiếng chưa thấy gì bất ổn. Nhưng mình không biết làm thế nào để tùy biến cái mà hình lock, vào setting không có. Muốn đưa 1 số thứ như thời tiết, lịch .. ra màn hình lock mà không được. Bác nào biết chỉ giúp mình với, lần đầu nghịch android nên còn gà quá

Hình như các bản Android dạo này bị chững lại hay sao ấy nhỉ? Cảm giác không có bản nào có cải tiến đáng kể, lại ko ổn định lắm. Tình hình là em cũng máu up rom nhưng cũng đến lúc oải rồi, hy vọng sớm có bản ổn định, chứ kiểu này xót máy quá ><

Bản Mattc_1.7B_Rebuild_KernelEVO_OCr11_A66 ( 11/9/2010) bị lỗi Youtube bác ancola ơi. Xem Video có dung lượng cao cao 1 chút (như vietnam idol) thì màn hình toàn những vệt chéo k nhìn đc hình, mặc dù tiếng thì vẫn có nên lại phải tắt Youtube bác ạ.

Hình như các bản Android dạo này bị chững lại hay sao ấy nhỉ? Cảm giác không có bản nào có cải tiến đáng kể, lại ko ổn định lắm. Tình hình là em cũng máu up rom nhưng cũng đến lúc oải rồi, hy vọng sớm có bản ổn định, chứ kiểu này xót máy quá ><

Tôi cũng đã thử cả lô Android Build ở trên (XDA và PDAVIET) nhưng quay lại mấy bản ROM WINMO như Miri V20 hay Dutty v12 thấy quả là khó có bản Android nào sánh được. (Camera, Camcorder, Pin).

Tuy nhiên có vài ứng dụng Android không thể thiếu, cần lại Boot qua Android để chạy là trình duyệt Webkit (Full Flash, Droid Font quá đẹp, Pinch Zoom mượt mà). Ngay cả Opera Mini trên Android dùng cũng sướng hơn.

Nhưng tổng kết lại là con HD2 quả là đáng tiền, vì mỗi lần UP ROM mới cảm giác như mua 1 cái điện thoại mới vậy, tha hồ vọc, hơn nữa sáng Up Android Sense (mattc, Froyostone, Â66) như mua thêm chú HTC Desire, tối về lại cài thêm bản Shubcraft, Clay, Bangsters thì như vừa thửa em Nexus One vậy, chưa kể Boot cả Ubuntu nữa. Nghe nói dự án Winphone 7 porting cũng khá là khả quan

HTC HD2 = HTC HD2 + HTC Desire + Nexus One + HTC DESIRE HD + Laptop cùi + Galaxy Tab???

Xin cảm ơn các DEV, CHEF, MOD, ... rất nhiều.

Tình hình là bản mới 1.7B của bác Ân quá tuyệt, em dùng nhiều bản rồi mà chưa thấy bản nào chạy êm như bản này. Giao diện, tính năng, hiệu năng đều rất ok cả

Tình hình là bản mới 1.7B của bác Ân quá tuyệt, em dùng nhiều bản rồi mà chưa thấy bản nào chạy êm như bản này. Giao diện, tính năng, hiệu năng đều rất ok cả

vote thêm 1 phiếu cho bản 1.7b, mình dùng được 1 ngày chưa bị lỗi gì !

vote thêm 1 phiếu cho bản 1.7b, mình dùng được 1 ngày chưa bị lỗi gì !

Bản DroiD_A66_Sense_v03 còn tuyệt hơn :p
- Wifi, 3G, USB ...OK
- Bluetooth.....OK kết nối với Lap nhận file OK
- Đèn pin 3 nấc ....OK
- Camera 5M link với Album ....OK
- Radio FM..... OK
......................................UPLOADING.....

Bản DroiD_A66_Sense_v03 còn tuyệt hơn :p
- Wifi, 3G, USB ...OK
- Bluetooth.....OK kết nối với Lap nhận file OK
- Đèn pin 3 nấc ....OK
- Camera 5M link với Album ....OK
- Radio FM..... OK
......................................UPLOADING.....

Vậy hả Bác, đang đợi Bác đây

Status
Không mở trả lời sau này.
Back