• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hức, 1.7b mới test được nửa ngày.

Em vừa mới cài bản 17b tối qua, đang test chưa xong đã có bản mới rồi, nhanh quá. Kiểu này đến hỏng máy sớm thôi :D
Mà em dùng bản Dual boot Android lite của Bác Ân + Format thẻ nhớ theo hướng dẫn + cài bản 1.7b. Tuy nhiên khi boot vào android lần đầu thì máy bị đơ, ấn các nút đều ko dc, không tắt máy được. Loay hoay một hồi đành tháo pin ra. Boot lại thì chạy ngon, đến giờ chưa thấy lỗi gì.
Không biêt bản V03 có hay đến mức để test ko nữa. Bác nào có kinh nghiệm cho tý nhận xét với.
BTW, thanks to Mr.Ân.

Tốc độ ra sản phẩm của bác Ân thật là hết hồn luôn. Có lẽ em phải đặt mua thêm 1 em TMOUS nữa để đề phòng em này tèo do bị vọc tần suất cao. Cảm ơn bác Ân nhiều lắm !!!

xin loi cac bac, em dng xai winmo nen ko go dc tieng viet: sang nay vua moi cai ban 1.7b, chua kip thuong thuc het, nay lai co ban moi. Xin bac ancola66. bac that la............TUYET.
Hay là nghỉ nhỉ :-?:p

Ko cần xoá đâu bác chỉ cần đổi tên thư mục android cũ , copy thư mục android mới vào rồi boot bình thường, lúc nào dùng bản cũ thì lại đổi tên thành android rồi boot lại là ok.
úi trời, mình không kịp thấy câu trả lời, máu quá nên xóa thư mục android đi , copy cái mới vào rồi, mất công thật, giờ đanh định quay lại bản cũ, lại phải cài lại tất cả :)
Mà vẫn chưa chỉnh được cái giao diện lock nhỉ
Mình vào bản này thấy nó vẫn giống như bản trước 1.7b, hay máy mình lỗi gì nhỉ

Hình như các bản Android dạo này bị chững lại hay sao ấy nhỉ? Cảm giác không có bản nào có cải tiến đáng kể, lại ko ổn định lắm. Tình hình là em cũng máu up rom nhưng cũng đến lúc oải rồi, hy vọng sớm có bản ổn định, chứ kiểu này xót máy quá ><

Chuẩn đấy bác ạ,dạo này dùng bản nào cũng thi thoảng bị lõi linh tinh này noj,cảm giác không như trước.-.-

úi trời, mình không kịp thấy câu trả lời, máu quá nên xóa thư mục android đi , copy cái mới vào rồi, mất công thật, giờ đanh định quay lại bản cũ, lại phải cài lại tất cả :)
Mà vẫn chưa chỉnh được cái giao diện lock nhỉ
Mình vào bản này thấy nó vẫn giống như bản trước 1.7b, hay máy mình lỗi gì nhỉ
Giao diện và ứng dụng thêm vào thì vẫn như bản trước. Vấn đề là các lỗi của bản trước đều đã được FIX như thông tin ở bài 2 mình đã nói (Có lẽ nhiều bạn vẫn chưa vọc đến các chức năng đó nên chưa biết :-? )

Cảm nhận của em với bản mới nhất của bác Ân đến thời điểm này là tự dưng em có ác cảm với các phiên bản chạy Sense. Freeze màn hình hoài. Trừ bản 1.6c ngày trước của bác Ân là ngon tuyệt cú mèo thôi. Xin phép em tạm quay qua với SB hoặc Bluesea trong thời gian chờ đợi. :)

Em cũng không thích các bản có sense, vứa tốn ram vừa bất tiện (để trong túi quần khi có cuộc gọi đến rút ra hay bị từ chối cuộc gọi quá), thêm là các bản mattc không nhận được mạng adhoc.

Hay là nghỉ nhỉ :-?:p
Làm cao :)) hoho ;;)

P/S:Android mà Không có Sense thì mua máy HTC làm j cho phí.Cứ acer,moto,SE mà chiến mấy bác ah.Đẹp phải có cái giá của nó chớ.Mà tốn ram thì các bác tắt hoặc unistall cái sense nó đi.

Không hiểu mọi người thế nào, từ lúc mình cài radio 2.12..., WM Miri HD2 WM6.5.X (23135) ROM :: V 20.0, cài bản Android nào cũng chạy tốt, kg treo 1 phát nào. Cùng lắm có báo Force Close rồi khởi động lại là ok
Mọi người xem laị Radio, Rom WM đi !

ai có rảnh cho mình xin cái anh chụp màn hình bản Â66 V3 này được không nhỉ, hình như trên máy của mình nó bị sao đó về cái sense,

P/S:Android mà Không có Sense thì mua máy HTC làm j cho phí.Cứ acer,moto,SE mà chiến mấy bác ah.Đẹp phải có cái giá của nó chớ.Mà tốn ram thì các bác tắt hoặc unistall cái sense nó đi.
Cái này là tùy thói quen người dùng thôi bác. Android là OS, Sense là application thôi, chả liên quan gì đến chuyện dùng Android là phải có Sense cả. Cái gì ra cái đó. Mặc dù mình rất thích dùng Sense vì nó tiện hơn hẳn so với mấy cái Launcher khác. Vọc máy up ROM các kiểu để thử nghiệm nhiều thứ khác nhau chứ không phải chuyện riêng cái Sense nhé bác.

Giống như xài Windows cho dù là XP, Vista hay Win7 nhưng đâu bắt buộc phải xài IE phải ko nào, người xài FF, kẻ xài Chrome...

ai có rảnh cho mình xin cái anh chụp màn hình bản Â66 V3 này được không nhỉ, hình như trên máy của mình nó bị sao đó về cái sense,

Y chang các màn hình mặc định mới cài xong của các bản chạy Sense thôi bác, bản V3 thiếu cái icon Camera vì bác Ân đã xóa nó đi, thay bằng bản Camera khác.

mình muốn lên bản Â66 3 quá mà đang đắn đo vì các setting (hệ điều hành, các phần mềm) mình đã làm rất vừa ý, giờ qua bản mới phải chỉnh lại hơi ngại. đang dùng 1.6C (r10) khá mượt mà rồi. có cách nào lưu lại toàn bộ các seting, tin nhắn, call history ko nhỉ? lần trước mình dùng 1 phần mềm, thấy ở market vote 4.5 sao nhưng mình dùng ko được vừa ý lắm. cả nhà cho ý kiến với ạ. tks all

Làm cao :)) hoho ;;)

Nếu không thích Sense thì các bạn có thể cài thêm Launch Pro rồi để nó chạy mặc định thì có mà tít mù tắp mà vẫn có đầy đủ những thứ Froyo nằm mơ cũng không có được như của HTC:D

Nếu không thích Sense thì các bạn có thể cài thêm Launch Pro rồi để nó chạy mặc định thì có mà tít mù tắp mà vẫn có đầy đủ những thứ Froyo nằm mơ cũng không có được như của HTC:D

Chuẩn đấy bác^^, vì thế mà em vẫn chỉ sử dụng Rom của bác mod thôi

Bản DroiD_A66_Sense_v03 còn tuyệt hơn :p
- Wifi, 3G, USB ...OK
- Bluetooth.....OK kết nối với Lap nhận file OK
- Đèn pin 3 nấc ....OK
- Camera 5M link với Album ....OK
- Radio FM..... OK
......................................UPLOADING.....

Chóng mặt với Bác Ân :D. Down 1.7b về chưa kịp up đã nghe Bác quảng cáo tiếp cái này =D>. Ngàn lần cảm ơn Bác đã bỏ công sức ra Cook cho anh em sử dụng.

Mà mình thắc mắc cái này chút. Anh em trên PDAViet (Em nể nhất Bác Quang và Bác Ân. Sorry những Bác khác vì mình kg có cơ hội "tiếp xúc" nhiều :p ) rất nhiệt tình để Cook ngày đêm cho ra "sản phẩm" mới liên tục. Vậy thời gian đâu các bác kiếm tiên nuôi vợ con ??? :-?. Trên PDAViet mình có thể làm thêm cái vụ Donation giống bọn Tây được kg vậy ta? :-? Em xin hết ;;)

các test rồi cho em hỏi chút là bản v03 này có dùng dc app MoreLocal 2 ( dùng giao diện tiếng việt) dc ko ạ. vì em hài lòng với bản trứoc đó rồi, lát nữa có h mới download thử. big thank bác Ancola.

mình thấy ở cả bản v1. 7b và bản A 3 đều có hiện tượng : khi đang ở winmobile mà cắm xạc rồi bật android lên la nó không xạc nữa, lúc đó chỉ có rút xạc ra cắm lại thì nó mới vào điện. Kể cả đang ở android mà cắm xạc, nó vào điện rồi, nhưng cứ khởi động lại thì lại bị hiên tượng không vào điện như đã nói ở trên. Mong tác giả có thể sửa được lỗi trên cho anh em yên tâm "xạc"
À mà cái more local để làm gì nhỉ, mình chưa hiểu tác dụng của nó

mình muốn lên bản Â66 3 quá mà đang đắn đo vì các setting (hệ điều hành, các phần mềm) mình đã làm rất vừa ý, giờ qua bản mới phải chỉnh lại hơi ngại. đang dùng 1.6C (r10) khá mượt mà rồi. có cách nào lưu lại toàn bộ các seting, tin nhắn, call history ko nhỉ? lần trước mình dùng 1 phần mềm, thấy ở market vote 4.5 sao nhưng mình dùng ko được vừa ý lắm. cả nhà cho ý kiến với ạ. tks all

Ơ bác này dùng Android bao lâu rồi mà còn thắc mắc thế nhẩy,muốn lưu toàn bộ phần mềm cài đặt và các setting cho máy thì cứ TITANIUM BACKUP mà chiến chứ sao phải lăn tăn.Đảm bảo ko ngon ko lấy tiền :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-VIỆC-CHẠY-ANDROID-TRÊN-HD2-LEO
Ở bài #1 kéo xuống phần Cách nâng cấp các bản Android mà không mất dữ liệu và Setting nhé.Còn vụ SMS và Call his thì thử đi chợ kiếm xem sao!

@ myGenio
Dùng More locale 2 ngon lành bác ạ,cứ mạnh dạn mà chiến!

@lungtung

Đúng là mấy bản gần đây đèn báo xạc hơi bị lung tung thật :)) ,mong MOD để ý và sớm điều chỉnh.
More locale 2 là dùng để thay đổi ngôn ngữ cho hđh Android bác ợ,yêu Elizabeth thì chọn English,khoái Hồ Cẩm Đào thì chiến Chinese mà mến Bin Laden thì chơi luôn Arabic :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
các test rồi cho em hỏi chút là bản v03 này có dùng dc app MoreLocal 2 ( dùng giao diện tiếng việt) dc ko ạ. vì em hài lòng với bản trứoc đó rồi, lát nữa có h mới download thử. big thank bác Ancola.

Bác yên tâm đi, giao diện tiếng Việt ầm ầm luôn, tích hợp sẵn bàn phím VIME.

.....
À mà cái more local để làm gì nhỉ, mình chưa hiểu tác dụng của nó
Thì cứ liều chí vào nó một cái rồi kéo xuống dưới xem sao:p. Cái này mới là cái ăn đứt Froyo đó:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back