• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
mình muốn lên bản Â66 3 quá mà đang đắn đo vì các setting (hệ điều hành, các phần mềm) mình đã làm rất vừa ý, giờ qua bản mới phải chỉnh lại hơi ngại. đang dùng 1.6C (r10) khá mượt mà rồi. có cách nào lưu lại toàn bộ các seting, tin nhắn, call history ko nhỉ? lần trước mình dùng 1 phần mềm, thấy ở market vote 4.5 sao nhưng mình dùng ko được vừa ý lắm. cả nhà cho ý kiến với ạ. tks all

Để backup SMS, call history bác tìm Sprite backup nhé. Còn backup setting thì dùng titanium backup^^

hình như là xda nó chặn ip vn.mấy bác thử dung `fĩx IPxem sao.
V03 ngon lành.freeze vẫn còn đôi chút.3g bay tóc.nghe gọi rõ rag.mỏrace dung tốt.bàn phím Ivme hok đánh được chữ "dung " có dau và 1 số chữ khác.

mình thấy ở cả bản v1. 7b và bản A 3 đều có hiện tượng : khi đang ở winmobile mà cắm xạc rồi bật android lên la nó không xạc nữa, lúc đó chỉ có rút xạc ra cắm lại thì nó mới vào điện. Kể cả đang ở android mà cắm xạc, nó vào điện rồi, nhưng cứ khởi động lại thì lại bị hiên tượng không vào điện như đã nói ở trên. Mong tác giả có thể sửa được lỗi trên cho anh em yên tâm "xạc"
À mà cái more local để làm gì nhỉ, mình chưa hiểu tác dụng của nó
Morelocal2 để dùng tiếng Việt cho các bản có sense.(các bản no sense ko hỗ trợ )

Các bác cho em hỏi,em cài giao diện Lauch Pro 2.1 nhưng khi ấn vào biểu tượng điện thoại ngoài màn hình thì ko hiện lên bàn phím số mà hiện lên dòng chữ application not installed on your phone.BÁC NÀO CÓ THỂ GIÚP EM VỚI

Các bác cho em hỏi,em cài giao diện Lauch Pro 2.1 nhưng khi ấn vào biểu tượng điện thoại ngoài màn hình thì ko hiện lên bàn phím số mà hiện lên dòng chữ application not installed on your phone.BÁC NÀO CÓ THỂ GIÚP EM VỚI
Lauch Pro 2.1 :-? Bạn lấy đâu ra vậy?. Bản Launcher Pro bây giờ mới nhất là 0.7.7.2 thôi;;)

Mình định cài game need for speed trên bản android này, giờ làm thế nào nhỉ, mình chưa biết cách vì toàn down ở chợ về nó tự cài luôn

Mình định cài game need for speed trên bản android này, giờ làm thế nào nhỉ, mình chưa biết cách vì toàn down ở chợ về nó tự cài luôn

Bạn down game về PC sau đó cóp qua đt, đi chợ kiếm Astro File Manager về, chạy Astro, tìm đến file Need.apk kia rồi setup là xong thôi. Chúc vui!

Bác Ân ơi! CHo em hỏi chút?

Bản Mattc_1.7B_Rebuild khi Disable G sensor rồi thì Enable lại ko được! Hình như nó del mất mấy cái file đó lun rồi hay sao ấy! Có cách nào chép lại được ko vậy bác?

Lauch Pro 2.1 :-? Bạn lấy đâu ra vậy?. Bản Launcher Pro bây giờ mới nhất là 0.7.7.2 thôi;;)

Em dang dung hd2 nen ko viet co dau dc,e ko biet ro ban nao nhg co bac nao jup dc e ko?
Ma sao e dung ban 1.7b ma ko xoanh dc man hinh

Cai G-sensor có cách nào khắc phục triệt để ko các bác? Mình xài bản Android nào cũng gặp vấn đề này, nhất là các game dùng cảm biến G-sensor, cứ dùng 1 chập là nó lại đơ ra, để khoảng mười mấy giây thì nó binh thường trở lại :(

Ơ bác này dùng Android bao lâu rồi mà còn thắc mắc thế nhẩy,muốn lưu toàn bộ phần mềm cài đặt và các setting cho máy thì cứ TITANIUM BACKUP mà chiến chứ sao phải lăn tăn.Đảm bảo ko ngon ko lấy tiền]

bác đã thử dùng titanium để back up cho build khác chưa? ví dụ như
em đang dùng Mattc 1.6C (r10), dùng qua build bác Ân thì:
- setting restore ra ko như ban đầu: ví dụ bàn phím bản cũ em để ko cho predict nhưng restore vẫn predict như mặc định (còn nhiều cái khác nữa, ví dụ vụ bàn phím thôi)
- cài đặt các phần mềm như bản cũ, ở HOME bản mới các shortcut bị mất
- nhiều setting của phần mềm mình cài vào bị về mặc định, nhiều seting vẫn giữ được
nếu bác làm mà được y như ban đầu thì chỉ em với. chả phải em ko biết gì mà đi hỏi khơi khơi đâu. cám ơn bác

Cai G-sensor có cách nào khắc phục triệt để ko các bác? Mình xài bản Android nào cũng gặp vấn đề này, nhất là các game dùng cảm biến G-sensor, cứ dùng 1 chập là nó lại đơ ra, để khoảng mười mấy giây thì nó binh thường trở lại :(
mình theo Mattc Leo + Froyo w/ Sense mấy version rồi, vẫn đua xe ầm ầm có bị đơ bao giờ đâu

Bạn có thể vào đây để xem cách khắc phục. Đây là do lỗi tranh chấp giữa G-sensor của WM và Android
http://www.pdaviet.net/showthread.php?103409-1-S%E1%BB%90-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-NH%E1%BB%8E-KH%E1%BA%AEC-PH%E1%BB%A4C-L%E1%BB%96I-CHO-ANDROID-HD2-%28S%C6%AFU-T%E1%BA%A6M%29

Có 1 ông mới, ra ROM nhanh kg kém gì bác ÂN cả !
[BUILD]12.09.10|mdeejay Froyo Sense v. 1.5 FINAL |2.10.405.2|mychyprima R11(NOAXI) - 207Mb
hự hự, vọc suốt thế này kg biết em HD2 bao giờ xịt...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back