• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
1.6C Fix được đông đảo chờ đợi quá, giá như mà bỏ được sence đi thì hay nhỉ.

Thấy câc bạn down 1.6c fix của bác Ân thấy mà ham,sáng nay mà ko đi off chắc jờ đang hùng hục down roài.:))

Đã cập nhật link Mediafire của bạn trantrungkienvt lên bài 1. Cảm ơn bạn trantrungkienvt=D>

Bản 1.6c mới chạy rất mượt , nhưng không hiểu sao em vẫn không vào được phần setting , em rất muốn vào setting để bỏ cái rung bàn phím . Có ai không vào được phần setting như em không ạ ?

Đã test bản 1.6c Fix của bác ancolla66 trên HD2 T-Mobile, chạy ngon dã man. Em chưa gặp phải vấn đề gì.
Em đang cài cho HD2 thường, con thường này hay bị linh tinh lắm. Mấy cái thẻ nhớ SD của em bị format liên tục chắc nó chết thôi. Em chết 1 em SD 4GB class 4 rồi.

Nhìn chung là quá ngon, chưa biết pin thế nào nhưng thi thoảng vẫn bị lỗi khi bật màn hình không lên

Hôm nào mấy bác rảnh, nghiên cứu chơi luôn cả nền tảng của Iphone và Blackberry vào cho trọn bộ. May mà mua HD2, quá tuyệt

Bản 1.6c mới chạy rất mượt , nhưng không hiểu sao em vẫn không vào được phần setting , em rất muốn vào setting để bỏ cái rung bàn phím . Có ai không vào được phần setting như em không ạ ?
vào bình thường mà bác, bác thử format lại sd card như bác ancola chỉ xem sao :)
Nhìn chung là quá ngon, chưa biết pin thế nào nhưng thi thoảng vẫn bị lỗi khi bật màn hình không lên
cái này bệnh chung vẫn chưa fix triệt để được bác ạ :D

Hôm nào mấy bác rảnh, nghiên cứu chơi luôn cả nền tảng của Iphone và Blackberry vào cho trọn bộ. May mà mua HD2, quá tuyệt

Bác này hôm nay hứng với bản 1.6c Fix quá nên có những phát biểu hay dã man như ....con ngan. Cái DroidX của bác về có vọc được không? Bác có chạy Android gốc thì việc chạy một hệ điều hành khác trên con dế của mình là một niềm vui ..... hơn cầm cái dùi cui bác ạ.

Bác này hôm nay hứng với bản 1.6c Fix quá nên có những phát biểu hay dã man như ....con ngan. Cái DroidX của bác về có vọc được không? Bác có chạy Android gốc thì việc chạy một hệ điều hành khác trên con dế của mình là một niềm vui ..... hơn cầm cái dùi cui bác ạ.

Trêu các bác thế, làm gì đã có DroiX, tớ đang đặt thôi. Thực tình vẫn kết HD2, nhất là Body của nó. Bây giờ chạy Android nuột như thế này thì X iếc gì nữa

FORMAT THẺ NHỚ ĐỂ HỖ TRỢ TỐT CHO CHẠY ANDROID TRÊN HD2

Vì hiện tại mới chỉ có phiên bản Android chạy trên thẻ nhớ cho HD2, vì vậy thẻ nhớ đóng góp một phần rất quan trọng trong việc chạy Android trên HD2. Để chạy Android thì chỉ cần format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 là OK, nhưng để chạy tốt thì không đơn giản như vậy. Bình thường ta cho thẻ nhớ vào đâu đọc thẻ và format trên PC bằng trình mặc định của Windows. Rất đơn giản và nhanh chóng, chỉ có điều là trình mặc định của Windows chỉ format theo định dạng chung cho các loại ổ cứng, usb, thẻ nhớ, không theo thông số mặc định của nhà sản xuất. Điều này dẫn đến việc chạy Android tuy cùng một phiên bản, cùng một thẻ nhớ giống nhau mà bạn chạy mượt bạn lại chạy bị giật cục:(. Phần mềm tôi giới thiệu sau đây sẽ Format thẻ nhớ một cách tốt nhất. Tôi và một số bạn đã test và thấy rõ sự khác biệt=D>. Android chạy rất nhanh và mượt, ít bị Freeze.

SDFormatter 3.0 Beta

* Cài phần mềm
* Cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ
* Kết nối với PC
* Chạy phần mềm
* Nhấn Refresh
* Nhấn Option
* Format Type : Full (Erase Off)
* Format Size AD Justiment : Off
* Nhấn OK
* Nhấn Format

*** Phần mềm sẽ Format cho thẻ nhớ của bạn theo đúng thông số thiết kế của nhà sản xuất

Các bạn tham khảo ,tải phần mềm và file hướng dẫn sử dụng tại ĐÂY

sao em dùng ct này format xong thì cho kết quả thông báo là đã định dạng FAT (chứ ko phải là FAT32) lei65 có vấn đề gì ko ạ?. các bác đừng cười nha , em dân ngoại đạo mà. hehehe.

Sax... Sao giờ e lại bị mắc cái lổi wifi nhỉ:( hix... vào đc wifi ( connected) nhưng không vào đc web.. hix

sao em dùng ct này format xong thì cho kết quả thông báo là đã định dạng FAT (chứ ko phải là FAT32) lei65 có vấn đề gì ko ạ?. các bác đừng cười nha , em dân ngoại đạo mà. hehehe.
Trước khi format thì thẻ của bạn là định dạng gì?

Sax... Sao giờ e lại bị mắc cái lổi wifi nhỉ:( hix... vào đc wifi ( connected) nhưng không vào đc web.. hix
reboot lại xem sao:-?

Trước khi format thì thẻ của bạn là định dạng gì?

reboot lại xem sao:-?

reboot rùi bác Ân ạ:( nhà e xài router buffalo, hay là do cái router nhỉ? lần nào e cài matt cũng bị connect đc mà ko vào mạng đc:(

Các bác ơi em muốn up lại bản android đang dùng, ngày xưa dùng Desire Built V5 thì có folder Android Apps, copy file apk vào đấy thì khi boot máy sẽ tự cài soft, nhưng bản android mới này không thấy có folder ấy thì mình có cách nào không? có thể tạo folder Android Apps trong SD Card/ Android để làm như vậy đc không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back