• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
sao em dùng ct này format xong thì cho kết quả thông báo là đã định dạng FAT (chứ ko phải là FAT32) lei65 có vấn đề gì ko ạ?. các bác đừng cười nha , em dân ngoại đạo mà. hehehe.

Thẻ củq bạn chắc là thẻ 2g noname mình có 1 cái đó không chuyển sang fat32 được tuy nhien chạy android nhận thành thẻ cláss 4 hơi bị ngon. Con 8g class4 định dạng fqt32 được tốc đọ đọc len 5m

Thẻ củq bạn chắc là thẻ 2g noname mình có 1 cái đó không chuyển sang fat32 được tuy nhien chạy android nhận thành thẻ cláss 4 hơi bị ngon. Con 8g class4 định dạng fqt32 được tốc đọ đọc len 5m
ak thè bác class 4 mà sao có 5mb/s thế :|, thẻ hiệu gì vậy bác

Các bác biết phần đọc class thẻ nhớ ở đâu không. Em nỏ biết chi cả. Từ ngày chạy android mới biết đến khái niệm class thẻ nhớ.

Sax... Sao giờ e lại bị mắc cái lổi wifi nhỉ:( hix... vào đc wifi ( connected) nhưng không vào đc web.. hix
Coi lại mạng wifi mà bác đang vào xem, biết đâu mạng nó đang đơ nên chả vô được. Bác nhỉ?

Các bác ơi em muốn up lại bản android đang dùng, ngày xưa dùng Desire Built V5 thì có folder Android Apps, copy file apk vào đấy thì khi boot máy sẽ tự cài soft, nhưng bản android mới này không thấy có folder ấy thì mình có cách nào không? có thể tạo folder Android Apps trong SD Card/ Android để làm như vậy đc không ạ?

được chứ bạn, bạn tạo 1 foler Android Apps rồi để các soft cần cài vào, nó sẽ tự cài, tuy nhiên nên để soft nhẹ và it thôi nhé, sợ nọ bị xung đột

Các bác biết phần đọc class thẻ nhớ ở đâu không. Em nỏ biết chi cả. Từ ngày chạy android mới biết đến khái niệm class thẻ nhớ.

nó ghi trên thẻ nhớ đó bác, có 1 con số (2 4 6 10) trong vòng tròn, còn class là 1 chuẩn cho phép tốc độ truyền nhận dữ liệu tối thiểu phải đảm bảo ở 1 mức nào đó, thẻ class 6 thì phải đảm bảo ở mức 6 MBps, tương tự chuẩn Class 2 cho phép tốc độ truyền nhận dữ liệu tối thiểu đảm bảo ở mức 2 MBps.

ví dụ như hình này là class 10 nè bác
ImageView.aspx

Em thì em biết mấy cái thông số trên thẻ nhớ nhưng em muốn hỏi là: Trên diễn đàn có người bảo là thẻ class 4 nhưng Android nhận là class 6

Thẻ của mình thì nếu coi theo cái vòng tròn thì class 4. Độ thẻ bằng format 32kB trong win 7 thì nó ra thế này =)). Mình đang xài thẻ Transcend 8G

Coi lại mạng wifi mà bác đang vào xem, biết đâu mạng nó đang đơ nên chả vô được. Bác nhỉ?

mạng vào bình thường bác à.. laptop + ip vào đc mà... khi xài SC thì vào bt... tình trạng này mình cũng gặp mấy lần trc rùi...

Bản Matt 1.6c của bác Ân chạy cứ phải gọi là mỹ mãn, wifi, 3G vù vù, tốc độ phải nói là tốt nhất từ trước đến giờ. Có mỗi việc bác bảo Format lại thẻ của cháu 16GB từ class 2 chỉ lên được 4 thôi nên cháu không làm ^^. Đợt tới ông anh đồng hao cháu sang Thẩm Quyến đánh hàng linh kiện cháu sẽ nhờ anh ấy quan tâm đến thẻ Sandisk tốc độ cao. Nếu có hàng ngon sẽ nhờ lấy về phục vụ các bác ạ.

Thẻ của mình thì nếu coi theo cái vòng tròn thì class 4. Độ thẻ bằng format 32kB trong win 7 thì nó ra thế này =)). Mình đang xài thẻ Transcend 8G
thẻ của bác nó ghi 10mb nên nó nói là class 10 đó bác =))
thè em class 2 thôi nhưng ghi 17mb/s lận :D

reboot rùi bác Ân ạ:( nhà e xài router buffalo, hay là do cái router nhỉ? lần nào e cài matt cũng bị connect đc mà ko vào mạng đc:(

Vào market search app ipcofig về cài vào máy rồi set lại ip cho Leo như PC nhé.
PS : a Dunglavie khi nào có thẻ SD thì gọi e nhé.

Phiên bản mới từ XDA, mời các bạn thử nghiệm :

Android by Erkin AY v6

Link đã đưa trên bài 1:D

Mod Ân ơi bản 1.6c fix 29/8 chụp camera có 3M và vẫn bị có cái hình thời tiết chèn vào là sao. File down từ link mediafire của bác trungkienvt.Hay chỉ mỗi e bị thế thôi ?

@tainguyentan: Bác cho hỏi bác mua thẻ ở đâu thế, mình đang cần mua một cái như thế. Thanks bác.

Hôm nay đi Vũng Tàu về nên giờ mới ngồi download được đây. Down luôn cả bản Erkin AY v6 thử chơi....

Thank bác Ân nhé, Hiệp Sĩ Android

Chài ơi.... download Mediafire mà nó dzi' đến hơn 4 tiếng :( Tính ra bay từ SG ra HN mất có 1:45 phút , chạy qua nhà bác Ân copy, xong quay về SG vẫn còn nhanh hơn, lại tranh thủ làm ly cafe với bác Ân nữa chứ... hahaha nửa đêm em ngồi chờ download lâu quá em giỡn tí

Chỉnh sửa cuối:
Sao em dùng bản 1.6c Fixed mà RAM vẫn chỉ hiện có 410MB thôi nhỉ hix em tưởng là phải hiện đủ 576Mb chứ :|

xài android k hiểu sao phần đít máy cứ ấm ấm cảm thấy sợ quá không biết bác nào có bị vậy k, mặc dù là không mở wifi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back