• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Ai có vấn đề về kết nối Wifi thì down thêm bản RMNET về để test.

Bác ancola99 test dùm anh em xem các phiên bản xem nó thế nào.
Bác xem có cần phải đi kem vời kernel r8 ko

Chỉnh sửa cuối:
Ai có vấn đề về kết nối Wifi thì down thêm bản RMNET về để test.

Bác ancola99 test dùm anh em xem các phiên bản xem nó thế nào.
Bác xem có cần phải đi kem vời kernel r8 ko

*Nên thử bản Shub Craft 1.5 orig trước, vì bản này sẽ hỗ trợ download upload tốc độ cao hơn. Nếu không được thì mới dùng bản có Rmnet
*Có dùng với R8 hay không thì phải test thử:-?, bản thân các bản này đã tích hợp kernel overclock rồi nhưng mỗi tác giả lại có những điều chỉnh điện áp riêng cho mỗi nấc tần số hoạt động của CPU.

*Nên thử bản Shub Craft 1.5 orig trước, vì bản này sẽ hỗ trợ download upload tốc độ cao hơn. Nếu không được thì mới dùng bản có Rmnet
*Có dùng với R8 hay không thì phải test thử:-?, bản thân các bản này đã tích hợp kernel overclock rồi nhưng mỗi tác giả lại có những điều chỉnh điện áp riêng cho mỗi nấc tần số hoạt động của CPU.
Bản 1.5 nó có 2 phiên bản : SMOKE WIDGET và STOCK anh ah.
Chắc thử STOCK trước

Đổi sang SC dùng thôi, mới dùng 1.6c fix của bác Ân nhưng ko thật sự hài lòng, tốc độ chậm, liên tục bị force close, camera 3.0. Ko vào sound trong setting dc, ko footprint dc, quandrant thấp. Nói chung là thua SC nhiều lắm... chỉ dc cái sense đẹp thôi.

Ngộ nhỉ, mình cài vào chạy rất mượt. chả force close cái gì hết, setting ầm ầm, footprint ok, quandrant thì tùy setting của CPU thôi. Nói câu THUA SC NHIỀU LẮM có vẻ hơi bị vô duyên nhể. Mỗi thằng một khác.

Mà mấy bác như bác này cũng ngộ, ai ra bản gì cũng hì hục down về cài, cái trước có khi chưa kịp xài quá 24h đã có cái sau. Vậy thì việc gì phải lăn tăn mấy tính năng mà có khi cả tháng ko đụng đến như camera chẳng hạn.

Em thấy nhiều bác lên đây học hỏi, rồi nhờ tư vấn, thậm chí cũng "bác Ân ơi up nhanh đi nhé".... nhưng khi có rồi, xài thử xong, chưa biết hay dở thế nào đã thẳng tay chê ko thương tiếc. Vậy thôi ra mua mịe nó cái HTC nào chạy sẵn Android đi cho khỏe, đỡ lên đây nhảm.

Các Bác cho mình hỏi: Máy mình cài bản mat1.6c tất cả đều bình thường, chỉ một cái duy nhất không khắc phục được là không vào WIFI được, mình thấy MAC addressUnavailable là sao nhỉ? Đặt lại địa chỉ MAC không được (đã down ipconfig trên market về cũng không đặt được)

Hic đang format thẻ 8G, lâu bà cố, download xong rồi, chời format xong HR lại con HD2 (đang dùng rom v56CO5 của bác Quang), rồi cài bản 1.6c fix xem sao. Mọi thứ nghe có vẻ good nhỉ.

Các Bác cho mình hỏi: Máy mình cài bản mat1.6c tất cả đều bình thường, chỉ một cái duy nhất không khắc phục được là không vào WIFI được, mình thấy MAC addressUnavailable là sao nhỉ? Đặt lại địa chỉ MAC không được (đã down ipconfig trên market về cũng không đặt được)

Tôi cũng cài bản này, wifi bình thường chứ, tìm nhanh nữa là khác. (Tôi dùng Radio 2.10.50.28_2)

Em đang chạy 1.6c fix của bác ancola66, radio 2.12....trên cả HD2 thường và cả T-Mobile. Ngon lành.
Cảm ơn bác đã cho em hưởng cảm giác android. Thật tuyệt.

Em đang chạy như sau

Radio 2.12.xxx
ROM: A66_v7_lite by Ancola
Android Rom: Mattc 1.6 c fix mod by Ancola
SD Card 8GB Class 4 độ...

Của em class 2, chạy formar FAT32 trên Windows 7, 64kb, Android ầm ầm. Em đang kiếm cái Class 6 xem có cải thiện được độ mượt/nhanh hơn không. Bác nào ở Hà Nội biết nơi bán thẻ SD class 6 chỉ hộ em với. Đặc biệt, bác nào cho thì em xin nhận ngay.
Đa tạ các bác lắm lắm.

Ngộ nhỉ, mình cài vào chạy rất mượt. chả force close cái gì hết, setting ầm ầm, footprint ok, quandrant thì tùy setting của CPU thôi. Nói câu THUA SC NHIỀU LẮM có vẻ hơi bị vô duyên nhể. Mỗi thằng một khác.

Mà mấy bác như bác này cũng ngộ, ai ra bản gì cũng hì hục down về cài, cái trước có khi chưa kịp xài quá 24h đã có cái sau. Vậy thì việc gì phải lăn tăn mấy tính năng mà có khi cả tháng ko đụng đến như camera chẳng hạn.

Em thấy nhiều bác lên đây học hỏi, rồi nhờ tư vấn, thậm chí cũng "bác Ân ơi up nhanh đi nhé".... nhưng khi có rồi, xài thử xong, chưa biết hay dở thế nào đã thẳng tay chê ko thương tiếc. Vậy thôi ra mua mịe nó cái HTC nào chạy sẵn Android đi cho khỏe, đỡ lên đây nhảm.
Bác làm j mà bức xúc thế, máy của em thế nào thì em nói là thế, đây chỉ là cảm nhận của em về bản 1.6c (hay bất cứ bản Android nào khác). Em nghĩ có nói ra thì tác giả mới biết lỗi mà fix, các mem khác mới biết điểm mạnh, điểm yếu của từng bản Android, như vậy mới mong có 1 bản build hoàn chỉnh được. Tất cả cũng chỉ vì sự phát triển của Android trên HD2 mà thôi.
Bác Ân là người thế nào tự bác Ân, em và các anh em trên diễn đàn biết cả, ko cần bác phải chỉ đâu ạ:)

bản của bác ân em chạy cũng mượt mà, em xài hd2 tmobile rom COM2-V57CO2

Của em class 2, chạy formar FAT32 trên Windows 7, 64kb, Android ầm ầm. Em đang kiếm cái Class 6 xem có cải thiện được độ mượt/nhanh hơn không. Bác nào ở Hà Nội biết nơi bán thẻ SD class 6 chỉ hộ em với. Đặc biệt, bác nào cho thì em xin nhận ngay.
Đa tạ các bác lắm lắm.
HN bác qua Phú Thái - 46 Đại La, Quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội

@Trinh: đọc bài bác nhiều rồi giờ em mới nói đấy. Ai chả biết là report lỗi cho tác giả biết mà fix nhưng... các cụ dạy "lời nói chẳng mất tiền mua" bác ạ... Nói ít hiểu nhiều. Em stop đây ko lại thành spam.

@All: hiện thì em thấy pin xài ít hao hơn. Đêm qua em xạc chưa đầy đã rút ra, xài cho đến giờ (sáng nay đt và sms cũng khá khá) mà pin vẫn ở mức trên 80%. So với các bản trước vậy là em mừng lắm rồi. Ngoài ra em đặt cho TaskKiller chế độ cứ tắt màn hình là Auto Cleanup Memory nên chắc nhờ vậy nó cũng đỡ hao pin tí. Sướng nhất cái vụ ko bị Freeze màn hình.

Em đang chạy như sau

Radio 2.12.xxx
ROM: A66_v7_lite by Ancola
Android Rom: Mattc 1.6 c fix mod by Ancola
SD Card 8GB Class 4 độ...
Bác format bằng chương trình đó mất bao lâu thế :)

Bác format bằng chương trình đó mất bao lâu thế :)

Để chế độ Erase như hướng dẫn của bác Ân thì sẽ mất khoảng 10 - 15 phút để nó xóa thẻ một cách thực sự (thẻ 8GB)... Em chả nhớ lắm vì lúc đó nửa đêm, em cứ lơ mơ ngủ gật chờ format thẻ. Thực ra đó là thao tác Fill Up toàn bộ dữ liệu đã từng lưu trên thẻ (thường thì dữ liệu chỉ bị đánh dấu xóa chứ ko phải xóa thực sự) về định dạng ban đầu của nhà sản xuất.

Để chế độ Erase như hướng dẫn của bác Ân thì sẽ mất khoảng 10 - 15 phút để nó xóa thẻ một cách thực sự (thẻ 8GB)... Em chả nhớ lắm vì lúc đó nửa đêm, em cứ lơ mơ ngủ gật chờ format thẻ. Thực ra đó là thao tác Fill Up toàn bộ dữ liệu đã từng lưu trên thẻ (thường thì dữ liệu chỉ bị đánh dấu xóa chứ ko phải xóa thực sự) về định dạng ban đầu của nhà sản xuất.
Hic vậy mà thẻ của e nó chạy đến cả tiếng chưa xong????Nó OverWrite ERASE lâu quá chừng không biết phải tại thẻ nhớ ko nhỉ, Thẻ 8G Class2 theo máy...Thôi đi ăn trong khi chờ nó format vậy

Chú cho cháu hỏi chút. Cháu không kiếm ra được cách tắt cái XT9 trong Message và remove bớt Location trong Weather. Chú giúp cháu với. Thanks

Chú cho cháu hỏi chút. Cháu không kiếm ra được cách tắt cái XT9 trong Message và remove bớt Location trong Weather. Chú giúp cháu với. Thanks

Vô Setting/ Language & Keyboard / tắt hết mấy cái check liên quan đến từ điển, auto word v..v.. đi

Đánh giá chung bản :
Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6c ( Mod by ancola66) Fix version 29/08/2010

Thiết bị :
• Hd2 thường
• Rom WinMo : Blue Sea v15
• Radio : 2.10.50.26
• Thẻ : Sandisk 8G – Class2 – theo máy
• Mạng : Mobifone

Kết nối :
• Wifi : Tốt
• Data : Tốt
• Bluetooth : Data -Không tốt