• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

bác nào down 1 trong 3 bản trên rùi UP lên MF dùm em dc ko ạ?VNPT down gần end thì out , tức ói máu lộn ruột :(

hình như các bản sau này cái dây phone zin của hd2 xài không được nhỉ, mình hay ra đường đeo phone để nghe gọi vì móc đt ra giữa đường k tiện, mà không có bản nào xài đc dây phone của hd2:(

mình lên xda vọc chơi thấy cái này rất hay cho các bản evo vì dùng các bản evo mình vào chon chế độ mạng
Vd như để gsm only ko được vì thực tế nó vẫn là chế độ auto nên các bản evo hay có tình trạng chập chờn sóng do nhảy từ gsm sang wcdma
Các bạn vào trang này
http://www.androidzoom.com/android_a...work_fndw.html
Vào phần download nó cho đường link dùng điện thoại vào link tải về
Tải xong vào app chọn chế độ gms thì sóng khỏe như các bản khác ko còn bị chuyển mạng nữa lúc nào xài 3g thì la.i để wcdma
Em text nửa ngày thấy sóng rất ổn

mình lên xda vọc chơi thấy cái này rất hay cho các bản evo vì dùng các bản evo mình vào chon chế độ mạng
Vd như để gsm only ko được vì thực tế nó vẫn là chế độ auto nên các bản evo hay có tình trạng chập chờn sóng do nhảy từ gsm sang wcdma
Các bạn vào trang này
http://www.androidzoom.com/android_a...work_fndw.html
Vào phần download nó cho đường link dùng điện thoại vào link tải về
Tải xong vào app chọn chế độ gms thì sóng khỏe như các bản khác ko còn bị chuyển mạng nữa lúc nào xài 3g thì la.i để wcdma
Em text nửa ngày thấy sóng rất ổn

cụ thể app tên gì, nếu được bạn up lên luôn cho a e down cho tiện

Bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE đã đưa link trên bài 1 chạy tít và có giao diện khá đẹp (như Galaxy S)

Bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE đã đưa link trên bài 1 chạy tít và có giao diện khá đẹp (như Galaxy S)

bản này chạy nhanh thật,mà vẫn còn 1 số chữ tiếng trung quốc :|,có cách nào cho nó đi hết chữ trung quốc được ko bác

đang test bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a beta update Kernel 0.1d thấy ko hơn gì bản Mdeejay FroYo HD 3.1, mà cái skin mất đi cái theme glassic, nên way về cái Mdeejay FroYo HD v.3.1 vì lười cài lại soft và setting các cái. Chờ có hổ trợ Camera rùi up lun
dang tiep tuc test bản Bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE sẽ báo cáo các bác

Chỉnh sửa cuối:
đang test bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a beta update Kernel 0.1d thấy ko hơn gì bản HDN 3.1, mà cái skin mất đi cái theme glassic, nên way về cái Mdeejay FroYo HD v.3.1 vì lười cài lại soft và setting các cái. Chờ có hổ trợ Camera rùi up lun
dang tiep tuc test bản Bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE sẽ báo cáo các bác

bản này mới test qua thấy chạy rất nhanh,có điều web ko hỗ trợ flash,còn 1 số chữ trung quốc...->> vẫn thấy thích bản FroYo Lex v.1.0,đang tìm cách làm cho nó hiển thị được tiếng việt,nãy lấy font tohama của windows thay tên như mấy bài hướng dẫn trước rồi copy vào thì ko boot vao được nữa luôn,giờ đang cài lại....

Bản Mdeejay evo sense warm 1.0 dùng rất good ,mát máy,curent widget khi tat may vao khoang 6-8mA,chạy ổn định chỉ mỗi tội cảm ứng hơi lì tí.Đã bác nào test thử bản Mdeejay froyo Lex chưa cho chút ý kiến nhé?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản này mới test qua thấy chạy rất nhanh,có điều web ko hỗ trợ flash,còn 1 số chữ trung quốc...->> vẫn thấy thích bản FroYo Lex v.1.0,đang tìm cách làm cho nó hiển thị được tiếng việt,nãy lấy font tohama của windows thay tên như mấy bài hướng dẫn trước rồi copy vào thì ko boot vao được nữa luôn,giờ đang cài lại....

Cách hiển thị font TV đây Bác :
Chép toàn bộ file trong này vào system/ fonts nhé
http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR

Để chép được hai việc trên phải sử dung : Droid Exporer trên máy tính - nhớ là kéo thả vào vị trí
Hoặc trên điên thoại dùng Root Exporer copy/paste vào vị trí là xong . Dùng RootExporer còn dễ dàng thay thế các file khi đổi kernel nữa
Tải tại http://www.megaupload.com/?d=47HG099G:D
( nguồn Cao Thanh Hải)

Chỉnh sửa cuối:
Bản Mdeejay evo sense warm 1.0 dùng rất good ,mát máy,curent widget khi tat may vao khoang 6-8mA,chạy ổn định chỉ mỗi tội cảm ứng hơi lì tí.Đã bác nào test thử bản Mdeejay froyo Lex chưa cho chút ý kiến nhé?
Các bản của Mdj hiện nay toàn dùng Kernel 7.1 >>> Cảm ứng bị lỳ. Khắc phục bằng cách thay Kernel khác là ngon ( 0.1d hoặc 0.1e vừa update hôm nay)

Thank Bác Ân.Hôm trước e có thay kernel 0.1d mà ko boot đc,màn hình chỉ dừng ở chữ HTC,kiểm tra trong startup đã có dòng "Nand boot = 0" rồi,ko hiểu vì sao mà ko boot đc?

Các bản của Mdj hiện nay toàn dùng Kernel 7.1 >>> Cảm ứng bị lỳ. Khắc phục bằng cách thay Kernel khác là ngon ( 0.1d hoặc 0.1e vừa update hôm nay)

0.1e của huanyu so với 7.1 của hastarin mà đi với bản HD 3.3a thì cái nào pin tiết kiệm hơn hả bác :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Cách hiển thị font TV đây Bác :
Chép toàn bộ file trong này vào system/ fonts nhé
http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR

Để chép được hai việc trên phải sử dung : Droid Exporer trên máy tính - nhớ là kéo thả vào vị trí
Hoặc trên điên thoại dùng Root Exporer copy/paste vào vị trí là xong . Dùng RootExporer còn dễ dàng thay thế các file khi đổi kernel nữa
Tải tại http://www.megaupload.com/?d=47HG099G:D
( nguồn Cao Thanh Hải)

sao mình dùng droid explorer thì ko thể nhìn thấy được folder fonts nhỉ,trong khi dùng cái explorer của android thì thấy được nhưng khi copy/paste vào thì bị báo lỗi faile và khởi động lại android thì ko thể được,phải xóa đi cài lại cái mới...đó là mình chưa thử bộ fonts của bạn,để thử lại lần nữa xem sao,thanks bạn nhé

bữa mình thay cái 0.1d thì bị lỗi wifi,giờ thử thay cái 0.1e xem thế nào

Back