• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE mượt nhanh đẹp Quadrant khá ấn tượng

Các bác cho mình hỏi là :
1 - tại sao mình phải thay Kernel vậy ?
2 - Chẳng lẻ thay kernel thì bản rom đó sẽ nhanh hơn sao
3 - các nhân trên thì thay vào bản rom nào cũng được hả
4 - Mình rất thích các bản Mdeejay FroYo HD nhưng các bản 3.1 - 3.3 beta thì camera đều ko dùng được , các bác biết cách nào khắc phục không
Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Tôi dùng bản 0.1.e còn bị force close nữa cơ :| haiz!
Quay lại với em 0.1.d cho lành :D

pin của các bác thế nào. Em xài 0.1.d nó báo tầm 58mA thời gian chờ, chuyển sang 7.1 chỉ có 5-8mA thôi :D

Có anh em nào đang xài Mdejaay HD 3.1 ko? Em kết cái skin glass (cái thay cho black board) trong đấy quá mà các bản sau lại chẳng có nữa. Ai có share lên đây cho em với nhé. Tks.

Các bác cho mình hỏi là :
1 - tại sao mình phải thay Kernel vậy ?
2 - Chẳng lẻ thay kernel thì bản rom đó sẽ nhanh hơn sao
3 - các nhân trên thì thay vào bản rom nào cũng được hả
4 - Mình rất thích các bản Mdeejay FroYo HD nhưng các bản 3.1 - 3.3 beta thì camera đều ko dùng được , các bác biết cách nào khắc phục không
Thanks

1. Là phần lõi của Hệ Điều Hành Android, phần lõi này chịu trách nhiệm liên kết System với phần Cứng của Máy. Thay kernel để xem kernel nào chạy ổn định mà ít hao pin. Còn nếu không thích thay thì cứ dùng mặc định, không sao cả
2.Tùy vào tính tương thích của kernel với Rom
3. Lí thuyết là thế nhưng còn tùy vào sự tương thích. Có bản chạy ngon, có bản bị lỗi
4. Cottula đã nói ít nhất là cho đến khi desire HD được bán ra, còn trước đó thì đừng hỏi về camera nữa, chưa chạy đc đâu

Muốn thay icon trong Menu Programs thì bạn phải cài OPEN HOME :p (Phiên bản mới nhất là 4.9)

Bác Ân cho em cái file apk của open home 4.9 với tìm mãi chẳng có chỗ nào down cả hic2 thanks bác

các bác cho em hỏi muốn muốn thay Kernel thì làm thế nào ạ,có thể lấy Kernel ở đâu ạ? em tấy nói nhiều về nó mà ko biết ở đâu

các bác cho em hỏi muốn muốn thay Kernel thì làm thế nào ạ,có thể lấy Kernel ở đâu ạ? em tấy nói nhiều về nó mà ko biết ở đâu

bài 1 đã nói rồi, bạn thấy nói nhiều chắc cũng thấy trả lời nhiều. nói chung là nên học cách xem và tìm trước khi hỏi vẫn hơn

pin của các bác thế nào. Em xài 0.1.d nó báo tầm 58mA thời gian chờ, chuyển sang 7.1 chỉ có 5-8mA thôi :D

pin vẫn 3 - 8mA bình thường!
Nếu bị 58mA thì bạn phải reboot lại đi.
Lúc ở Window chuẩn bị boot vào Android thì đừng chạy chương trình j hết!
Vào đc win thì boot thẳng luôn vào Android!
Đảm bảo sẽ đc 3-8mA.

Thêm chút:
Có bác nào để ý cái thằng 0.1.d sạc pin hơi lâu ko ?
Bình thường các bản android khác tôi sạc có 2 - 2,5h là đầy pin.
Còn hôm qua vừa cài cái medjay 3.3a kèm kernel 0.1.d thì sạc pin cực kỳ lâu. Mất gần 4 tiếng mới sạc đầy từ 15% -> 100%.
Với các kernel khác khi sạc cái current wiget nó báo toàn 700 - 800mA
còn cái kernel 0.1.d này nó chỉ còn 300 - 400mA :|
Có vẻ điện áp vào thấp 1 nửa nên nó bị lâu đầy pin thì phải :)

HTC HD2 Linux Based NAND flasher

[video=youtube;7d8tWCBHIdU]http://www.youtube.com/watch?v=7d8tWCBHIdU[/video]

mình có một kinh nghiệm là. cài android phụ thuộc rất nhiều vào rom win mobile, trước kia mình chạy máy bản rom thì thấy bản rom A66 v06 dualbot của bác ÂN là ngon nhất. và sau mấy ngày nghỉ chơi android về với win mobile thấy rom v64 của bác PHAMQUANG nhanh mượt và đẹp rất thích hợp để chạy android. hiện tại mình đang chạy rom win mobile v64 và android 3.3a kernel 0.1d phải nói là cực kỳ ngon nhanh mượt ko đơ ko treo đã cài thêm gần 10 ưng dụng pin từ 3mA-7mA chế độ chờ 3h hết 2% pin. sau 3 ngày tét thấy rất hài lòng ( HTC HD2 T-MOBILE thẻ nhớ fomat theo cách của bác ÂN) camera vẫn ko dùng được.

Còn hôm qua vừa cài cái medjay 3.3a kèm kernel 0.1.d thì sạc pin cực kỳ lâu. Mất gần 4 tiếng mới sạc đầy từ 15% -> 100%.

Em cũng nghĩ như bác, đợi nó xạc lâu quá toàn tắt máy đi mới cắm sạc cho nhanh. Dùng mấy bản rom đều bị thế nhưng không để ý nó là kernel nào :D
Hiện tại em đang dùng bản Mdeejay eVo 1.0 warm, xạc khá nhanh

Thế là sắp có android chạy trên NAND của HD2 rồi, ôi hạnh phúc và sung sướng quá .... đỡ được khoản tiền đổi thẻ nhớ từ class 2 sang class 6 để nghịch

Vấn đề xạc lâu, quá lâu liên quan đến dung lượng còn pin mà Android xác nhận. Mình có vào XDA hỏi vấn đề xạc đến 100% thì họ bảo phải xạc đến 100% ở WM rồi boot sang Android thì Android sẽ xác nhận lại dung lượng pin và việc xạc đến 100% sẽ nhanh hơn

Thêm chút:

Em cũng xài 3.3a K0.1.d thì lại thấy ngược lại. Pin xạc nhanh hơn các bản khác. Độ 1 tiếng 15' là đầy. Em dùng Rom A66 v.08 + Radio 2.14.

Ẹt cái clip bác Ân show cho anh em không biết tác giá có cho chạy nhanh không chứ thấy boot như ăn cướp.
HTC HD2 Linux Based NAND flasher cái này chắc cải thiện về pin ra phết vì không còn cần chạy nền WM nữa nhỉ ;))

Back