• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Đúng rồi, bác Ancola66 hình như giải nghệ cách đây 2 tháng rồi !
Theo thông tin em được bít thì bác Ancola đang tập trung bên rom winmo ạ:) cơ bản là chưa có gì thực sự nổi bật đối với các bản Android gần đây... chắc phải có 720p recording hoặc android trên NAND thì bác ý mới... quay lại:D

không được bác ạ, nói nôm na là 1 con xe 125 phân khối bác lấy máy nó lắp vào con 250 phân khối. Chạy thì vẫn chạy được nhưng có nhiều ưu điểm trên con 250 mà máy con 150 ko đáp ứng được.
Theo em giờ bác dùng 1 bản mới đi, giờ mà vẫn dùng 1.6c mod by ancola cách đây phải tầm 2 tháng thì em thấy khổ quá bác ạ :D:D

Tại em mới xài máy... O biết bản nào hay và dở cả :((

Thế chỉ cho em bản ngon đi :X

Theo thông tin em được bít thì bác Ancola đang tập trung bên rom winmo ạ:) cơ bản là chưa có gì thực sự nổi bật đối với các bản Android gần đây... chắc phải có 720p recording hoặc android trên NAND thì bác ý mới... quay lại:D

Bác ấy vừa " review" con DesireHD trưa nay đấy - Sắp đi rồi =))=))
Bác HanoiWap thì vừa chuyển nhà sang Archos 101 - To như cái chảo =))
doquangduc thì đang xem Dell Steak

Bỏ HD2 hết rùi :(:)((

Khi nào hết người mình ở đây, tôi sẽ đành âm thầm theo tây vậy ! :(

Tại em mới xài máy... O biết bản nào hay và dở cả :((

Thế chỉ cho em bản ngon đi :X
Mình đanng dùng bản froyo sense ở đây, thấy rất ổn, bạn có thể tham khảo
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=807333

Khi nào hết người mình ở đây, tôi sẽ đành âm thầm theo tây vậy ! :(
thật ra thì ngồi cook lại build android cũng không khó mà, khó là ở cái thằng viết core và kernel ý

Theo cậu thì bên XDA thằng nào là thằng viết CORE ?

core thì port sang hầu hết là cottula, mấy chú làm build lại đều dựa trên bản rom được port sang. Nếu port dễ thì đã có nhiều anh làm chứ chả phải đợi mãi anh cottula ngồi gõ code rồi
còn kernel thì có 1 vài chú như michi, hastarin, huanyu ( dạo này ko viết nữa thì phải), với ông mdeejay dạo này cũng viết

Mình không nhầm thì Mdeejay chưa viết cái gì nhiều đâu, mới tách lệnh cho kernel thôi, còn chưa logic đc như Hastarin ! Vụ Camera mình nghĩ do tay iamgpc sửa, các file khác do michyprima viết. Riêng iamgpc chờ Donate thì khó hơn là qua Mdeejay !
Cao thủ thật sự mình thấy có DarkStone và MattC, 2 ông này chỉ build 1 đến 2 ver là ổn ngay ! toàn qua Kernel Source Code của HTC ! Còn lại thì gọi là MOD thì đúng hơn !

Vài hình ảnh so sánh HD2 vói Archos

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ng-nghệ-ngày-23-11-2010&p=1468161#post1468161

Đang dùng bản V40 của bác Ancula , Radio 2.14.50 .
Đã thử tất cả các bản Android , từ bản của dungphp , đến các bản trên XDA , khi vào Android rồi thì chạy cũng mượt . Tuy nhiên lúc bật máy và tắt máy lên đó , thì màn hình nó ko sáng ngay lập tức để kéo unlock ( mở máy ) . Thì nhiều lúc nó ko hiện hình lên lập tức , mà phải chờ 5-10 giây , hình nó mới hiện lên , còn nếu vào trong Android thì ko có vấn đề gì cả .
Bực mình nhất là những lúc cần điện thoại gấp , bấm power để bật máy , thí nó ko chịu hiện hình , bật power mấy lần , hoặc chờ thì nó mới hiện hình để sử dụng

Nhưng bên Winmo bấm power phát là màn hình hiện sáng để kéo unlock liền . Cái này là do thẻ nhớ hay sao nhỉ ? tại đang chạy thẻ nhớ class 2 , 4GB , ko phải thẻ xịn

Chỉnh sửa cuối:
fix lỗi chụp hình màu xanh
mở file build.prop ( bằng root explorer )
tìm và sửa như sau

ro.product.name=htc_bravo
ro.product.device=bravo
ro.product.board=bravo
xong rồi khởi động lại là OK
mình mở được file này ra nhưng ko có cách nào sửa được mấy dòng này. có bạn nào biết chỉ giúp mình với, mình ấn vào nó cứ im như thóc chẳng sửa được.

_ Biết là không phải nhưng mà ai đó có thể hướng dẫn lại cách sắp xếp lại các short cut trong menu "all app" không !? - Nhớ có 1 lần hình như bác caothanhhai có hướng dẫn và đưa link apk, nhưng lúc đó không quan tâm lắm, giờ đến lúc cần lại search mãi không ra. Hix. ..

Đang dùng bản V40 của bác Ancula , Radio 2.14.50 .
Đã thử tất cả các bản Android , từ bản của dungphp , đến các bản trên XDA , khi vào Android rồi thì chạy cũng mượt . Tuy nhiên lúc bật máy và tắt máy lên đó , thì màn hình nó ko sáng ngay lập tức để kéo unlock ( mở máy ) . Thì nhiều lúc nó ko hiện hình lên lập tức , mà phải chờ 5-10 giây , hình nó mới hiện lên , còn nếu vào trong Android thì ko có vấn đề gì cả .
Bực mình nhất là những lúc cần điện thoại gấp , bấm power để bật máy , thí nó ko chịu hiện hình , bật power mấy lần , hoặc chờ thì nó mới hiện hình để sử dụng

Nhưng bên Winmo bấm power phát là màn hình hiện sáng để kéo unlock liền . Cái này là do thẻ nhớ hay sao nhỉ ? tại đang chạy thẻ nhớ class 2 , 4GB , ko phải thẻ xịn

Bạn nên kiếm 1 thẻ xịn class 4 hay 6 cũng được!
Như mình, đổi thẻ 8G class 2 theo máy lấy thẻ 8g class 4 zin của 5800, tốc độ gần bằng class 10 ( ghi 8,9mb/s) nên mỗi lần mở khóa android chẳng phải chờ, cùng lắm là 2 giây!
Tuy nhiên, theo mình biết, thẻ nhớ các hãng tuy ghi thông số class giống nhau nhưng chưa chắc tốc độ bằng nhau, với lại thẻ Transsen class 6 tốc độ nhanh nhất nhưng lại ngốn pin hơn đó!
Mình thì dùng 2 thẻ, 8G class 4 và 4G class 4 của Kingtons chính hãng tốc độ nhanh lắm, thẻ 4g để test các build mới , cài đặt và boot mới tầm 3-4 phút thôi, sau đó ưng ý thì chép vào thẻ 8G chạy luôn!

mình mở được file này ra nhưng ko có cách nào sửa được mấy dòng này. có bạn nào biết chỉ giúp mình với, mình ấn vào nó cứ im như thóc chẳng sửa được.

bạn vào root explorer . nhấn và giữ lâu 1 chút vào file build.prop sẽ có menu hiện ra, cuộn menu xuống dưới chọn Open in text Editor sẽ mở ra sửa được

[QUOTE
[/QUOTE]

Em đang bồ kết con Archos 101 giống của bác này. Ở Hà Nội nơi nào bán các bác nhỉ. Trên trang archos.com cở VN chỉ có đại lý ở HCM thôi. Xài con này, mỗi khi gọi/nghe... cái mặt mình nó che hết. Hay hay.
Bác nào biết giới thiệu cho em nhé.
Đa tạ.

Chỉnh sửa cuối:

Em đang bồ kết con Archos 101 giống của bác này. Ở Hà Nội nơi nào bán các bác nhỉ. Trên trang archos.com cở VN chỉ có đại lý ở HCM thôi. Xài con này, mỗi khi gọi/nghe... cái mặt mình nó che hết. Hay hay.
Bác nào biết giới thiệu cho em nhé.
Đa tạ.[/QUOTE]

Mình thấy nó giống bác úp cái chảo vào mặt. Mình chẳng bao giờ hy vọng tablet tính năng thoại. Mình thích tính chuyên nghiệp hơn.

[QUOTE Mình thấy nó giống bác úp cái chảo vào mặt. Mình chẳng bao giờ hy vọng tablet tính năng thoại. Mình thích tính chuyên nghiệp hơn.[/QUOTE]

Thế mà bảo là chuyên nghiệp. Thời đầu có di động, người ta vác cả cục gạch để nghe đấy.
Đầy Tablet có tính năng thoại đó, ví dụ Samsung Galaxy S á, iPad 3G cắm tai nghe dô gọi ầm ầm đấy, cpn Dell Streak to tổ bố lại gọi ầm ầm...
Bác không muốn thì ... ngồi yên cho bác ý nghe điện thoại qua Archos 101.

[QUOTE Mình thấy nó giống bác úp cái chảo vào mặt. Mình chẳng bao giờ hy vọng tablet tính năng thoại. Mình thích tính chuyên nghiệp hơn.

Thế mà bảo là chuyên nghiệp. Thời đầu có di động, người ta vác cả cục gạch để nghe đấy.
Đầy Tablet có tính năng thoại đó, ví dụ Samsung Galaxy S á, iPad 3G cắm tai nghe dô gọi ầm ầm đấy, cpn Dell Streak to tổ bố lại gọi ầm ầm...
Bác không muốn thì ... ngồi yên cho bác ý nghe điện thoại qua Archos 101.[/QUOTE]

Đùa đấy =)), Archos không có tính năng thoại đâu - Video call qua Sky hay Yahoo thôi
Sài Gòn hay Hà Nội bác cứ gửi tiền là 24 giờ sau nhận thôi

Back