• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mình thử mấy lần dùng Rom HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE nhưng có mấy vấn đề mong các bạn ai đã có kinh nghiệm xài bản này giúp vơi :(... 1 là khi mình vào phần SD card & Phone storage trong settings (để mount/unmount thẻ nhớ) thì mình gặp lỗi process com.android.settings rùi phải force close nó.... thứ 2 là Pin của nó hao khủng khiếp.... current widget lúc nào cũng báo từ 500 - >800 (chưa cài soft nào thêm ngoài các soft sẵn có trong Rom) ... Lúc nào nó tốt tính thì nó cho xuống khoảng >300 .... Thích cái Rom này quá mà ko biết làm thế nào @@.... Tiện đây e hỏi luôn các bác đã sử dụng qua các bản Kernel thấy bản nào tiết kiệm Pin nhất ạ?

mình cũng chả hiểu sao mấy rom MIUI hao pin dã man. mình dùng MIUI 11.5 và cái 3 in 1 (iphone, galaxy,...) pin lúc nào cũng cao. chờ ko làm gì cũng 70 mA, còn dùng tí là trên 300 mA

cách dùng android it hao pin

mình cũng chả hiểu sao mấy rom MIUI hao pin dã man. mình dùng MIUI 11.5 và cái 3 in 1 (iphone, galaxy,...) pin lúc nào cũng cao. chờ ko làm gì cũng 70 mA, còn dùng tí là trên 300 mA

Để dùng android it hao pin thì nên thực hiện các việc sau:
1. nên tắt HTC Sense của WM
2. cài JMD boot android
3. Khi khởi động máy bấm nhanh vào boot android ( trước khi máy lên wM)
4. nên chỉnh lại SETCPU lúc tắt màn hình chạy CPU tối thiểu.
5. không nên để quá nhiều widget trên màn hình
hãy thử xem , bạn sẽ thấy ít hao pin hơn nhiều

2. cài JMD boot android

Cái bước 3 bác làm em căng thẳng quá ! hihi

2. cài JMD boot android

trả lời bạn về máy của mình: với các build của Darkstone mình dùng thì được 30 tiếng là hết pin nhưng bản MIUI thì được 6-12 tiếng (nhu cầu dùng như nhau)
build của Darkstone mình gọi đt thì current widget báo tầm 5x mA, nhưng MIUI báo 3xx mA.
1. mình dùng bản win của chucky ko có HTC sense (boot nhanh nhất các bản WM mà mình từng dùng)
2. mình dùng chương trình exeller mà mod Ancola66 vẫn dùng
3. mình để chế độ tự động nhảy vào android sau 3 s
4. setCPU đã set như Ancola66 hướng dẫn
5. mình dùng có 2 widget, trong khi ngày xưa bản darkstone mình dùng 5 widget :)

trả lời bạn về máy của mình: với các build của Darkstone mình dùng thì được 30 tiếng là hết pin nhưng bản MIUI thì được 6-12 tiếng (nhu cầu dùng như nhau)
build của Darkstone mình gọi đt thì current widget báo tầm 5x mA, nhưng MIUI báo 3xx mA.
1. mình dùng bản win của chucky ko có HTC sense (boot nhanh nhất các bản WM mà mình từng dùng)
5. mình dùng có 2 widget, trong khi ngày xưa bản darkstone mình dùng 5 widget :)

Mình cũng giống bạn. đầu hôm xạc xong đến sáng mai đã hết... dùng các bản clearn thì thấy ko đến nỗi

các bản buit mới (cập nhật ngày 20/11) để bị lỗi không nhận ra thẻ nhớ ( cant not mount SD card ) . Bác biết cách fix không chỉ giúp em !

các bản buit mới (cập nhật ngày 20/11) để bị lỗi không nhận ra thẻ nhớ ( cant not mount SD card ) . Bác biết cách fix không chỉ giúp em !

Chòi, cái phần mềm ES explorer bị lỗi mà, remove đi cài lại là xong !
Tin mới: Sergio76 bên XDA không phát triển tiếp theo cho Core Droid V07 EVO nữa mà chuyển sang core của Desire !
Phải công nhận core EVO khó điều khiển với mod thật, nên anh em hay kêu là phải thôi !

mình thích MIUI mà có vẻ hội TQ đang đau đầu vấn đề hao pin. đã thế ko biết nó dùng kết nối mạng nào mà mình bật máy 10 lần thì hết 8 lần bị lỗi com.android.phone và vì thế ko dùng được gì.

mình thích MIUI mà có vẻ hội TQ đang đau đầu vấn đề hao pin. đã thế ko biết nó dùng kết nối mạng nào mà mình bật máy 10 lần thì hết 8 lần bị lỗi com.android.phone và vì thế ko dùng được gì.

Sao người mình không tự chế lấy nhỉ ? Dùng 1 core nào chuẩn rồi lấy cái Launcher của nó sang và phát triển tiếp !
Mình thì ghét nhái IPhone nên thử 1 lần rồi thôi !

kernel r8.4 có ai bị như vầy ko? khi bật máy và boot vào android luôn thì dòng mA chế độ chờ rất khả quan, chỉ từ 3mA -8mA nhưng sau khi có cuộc gọi đến hoặc đi thì dong lên tận 50-60ma trở lên ở chế độ chờ. khởi động lại máy thì lại 3-8mA nhưng cứ có cuộc thoại thì lại lên cao vút ko xuống nữa. mình đã tét thử chỉ mỗi kernel r8.4 là bị vậy còn r8.2 hay s6 thì lại ko bị vậy và mình thấy kernel s6 là tiết kiệm pin nhất, mặc dù so với r8.4 thì ko nhanh và mượt bằng, mọi người để ý xem có bị như vầy ko nhé.

Sao người mình không tự chế lấy nhỉ ? Dùng 1 core nào chuẩn rồi lấy cái Launcher của nó sang và phát triển tiếp !
Mình thì ghét nhái IPhone nên thử 1 lần rồi thôi !

thực ra cái MIUI mình làm lại ko có gì giống thằng iphone trừ vụ trượt ngang, mình cũng chỉ để có 2 pages thôi, 1 dùng để làm home page (ở đây mình đưa ra các widget như current widget, locksreen widget...) và 1 page mình để chứa phần mềm, cũng lọc theo folder cho tiện,nên rất nhẹ, gọn gàng

Em xài bản mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 thì loa trong bình thường lắm (nếu o nói là nhỏ)...
Em có download và cài thử bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 thì loa trong rất to và rõ....
Nhưng em chỉ thích giao diện và thành phần trong mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 thôi...
Bác nào có biết file nào hay thay cái gì để loa trong to và rõ như bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 o ạ?

Giúp em với... E đi xe nhiều nên không nghe rõ được...

2. cài JMD boot android

1 điểm nữa là bản android bạn đang dùng nếu chế độ chờ cũng tốn 50~60mA thì đừng vội mà xóa đi cài bản khác, vì bản android nào cũng có lúc bị như vậy, hay khởi động về WinMo rồi lại bot sang android, cứ làm vậy đến khi nào chế độ chờ tầm < 10mA
Nói cách khác, bot Android khá là "may rủi" :D

gọi điện mà chỉ có 5x mA thôi sao, thích thật, máy e chế độ chờ tầm 5~10mA còn đã bật màn hình thì từ 10x~30x mA

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786809
đã có bản core droid 0.8, bác nào test chưa

Chỉnh sửa cuối:
Em xài bản mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 thì loa trong bình thường lắm (nếu o nói là nhỏ)...
Em có download và cài thử bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 thì loa trong rất to và rõ....
Nhưng em chỉ thích giao diện và thành phần trong mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 thôi...
Bác nào có biết file nào hay thay cái gì để loa trong to và rõ như bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 o ạ?

Giúp em với... E đi xe nhiều nên không nghe rõ được...

Bác thử lấy cái file zImage từ bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 rồi thay vào bản mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 xem tình hình loa đài có cải thiện ko nhé!

Bác thử lấy cái file zImage từ bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 rồi thay vào bản mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 xem tình hình loa đài có cải thiện ko nhé!

Em nhớ là cái bản 1.6c này từ lâu lắm rồi mà
Hồi đó vẫn còn rất nhiều function chưa chạy được, ví dụ như light sensor, wifi tethering...

E thay thì loa to ngay.... Nhưng lại Clỏse Force nhiều cái lắm... Camera lỗi luôn... :))

Bác nào giúp em với.... BÁc giúp e luôn đi...

E thay thì loa to ngay.... Nhưng lại Clỏse Force nhiều cái lắm... Camera lỗi luôn... :))

Bác nào giúp em với.... BÁc giúp e luôn đi...

tại vì 2 cái core khác nhau bác ạ, có chức năng bản này có mà bản kia ko có=>fc là tất nhiên

tại vì 2 cái core khác nhau bác ạ, có chức năng bản này có mà bản kia ko có=>fc là tất nhiên

Thế bác giúp được em o ạ?

Bác xui dại em... Em lại copy ngược lại thì test lại thành Class4... Híc... Em phải Format thẻ 2 lần mới trở lại như cũ... Híc.....

Dù sao em cũng cám ơn bác :D

Thế bác giúp được em o ạ?

Bác xui dại em... Em lại copy ngược lại thì test lại thành Class4... Híc... Em phải Format thẻ 2 lần mới trở lại như cũ... Híc.....

Dù sao em cũng cám ơn bác :D

không được bác ạ, nói nôm na là 1 con xe 125 phân khối bác lấy máy nó lắp vào con 250 phân khối. Chạy thì vẫn chạy được nhưng có nhiều ưu điểm trên con 250 mà máy con 150 ko đáp ứng được.
Theo em giờ bác dùng 1 bản mới đi, giờ mà vẫn dùng 1.6c mod by ancola cách đây phải tầm 2 tháng thì em thấy khổ quá bác ạ :D:D

Back