• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
coi TVonline wa wifi bằng TVUplayer chừng 3tieng là từ 80% giảm xuống 20%. chơi game ko tốn bằng wifi. Nếu chỉ chờ nghe gọi chừng 5 cuộc/ngày (1-5 phút/cuộc)+nt 5-10tin/ngày, em chờ được hơn 3 ngày. (3G thôi)

mình xài 3GS bản lock, chơi Real Tennis tầm 1 tiếng mất 30%, độ sáng để 50%
3GS có vẻ kém quá :-s

Mình xin góp ý kiến,mắc dù chưa xài Iphone ( chỉ nghe nói thôi nha )
Tùy Iphone 2g,3g hay 3gs nha
THường 2g-3g nếu ko có ứng dụng ngầm , chơi game liên tuc thì khoảng 10-12h
3gs thì khoảng 16h

Mình xin góp ý kiến,mắc dù chưa xài Iphone ( chỉ nghe nói thôi nha )
Tùy Iphone 2g,3g hay 3gs nha
THường 2g-3g nếu ko có ứng dụng ngầm , chơi game liên tuc thì khoảng 10-12h
3gs thì khoảng 16h
Trăm nghe không bằng một thấy đâu bạn ah :))

Chơi Games liên tục 10 ->12h như vậy thì đừng nói đến iPhone, Pin khủng như Nokia còn chịu không nổi, mình có con N95 nà chơi games time cũng không khá hơn là mấy. huốn hồ em iPhone với màng hình rộng, và độ phân giải cao time như vậy là ghê gúm ròy.con iPhone của mình sử dụng bình thường, có nghe nhạc, có nghe gọi và vọc vọc 1 xíu thì time xử dụng trên 3 ngày, nói chung là mình rất = lòng hehe

Các dòng SmartPhone có màn hình rộngtốc độ sử lý cao như PPC và IPHONE thì pin dùng bình thường từ 2 đến 3 ngày là OK

mình ở Pháp và đang sài Internet Tethering qua mạng 3G... nhưng mình có 1 mối lo là sợ cắm qua USB nhiều và lâu quá sẽ bị chai pin. mọi người có thấy iPhone dễ bị chai pin ko?

mình ở Pháp và đang sài Internet Tethering qua mạng 3G... nhưng mình có 1 mối lo là sợ cắm qua USB nhiều và lâu quá sẽ bị chai pin. mọi người có thấy iPhone dễ bị chai pin ko?

sạc qua USB chắc chắn là sẽ chai, nên hạn chế thôi, còn công việc bắt buộc thì cứ sài ( ip để phục vụ mình mà ) :D

Chỉnh sửa cuối:
Hao pin cũng 1 phần vì game mà mình chơi nửa như game NFS Udercover mình chơi mới 1 tiếng đã mất 20% các bạn hãy thử chơi những game gì dung lượng trên 60mb xem có hao pin như mình kô rùi cho ý kiến nhé

Nói chung vấn đề về PIN này khó mà thảo luận lắm, tùy mục đích sử dụng của mỗi người thôi, có người thích dùng nhiều có người chỉ gọi và ms. Có người thì xài iPhone lâu năm rồi Pin chai cũng vào hỏi tại sao Pin mau hết :)) Tùy mỗi người cảm nhận thôi ;) Riêng mình xài 2 ngày lại sạc 1 lần, trước khi sạc còn 20% thì đem chơi game hoặc nghe nhạc cho xả hết Pin rồi sạc 1 lèo 4-5 tiếng là ok.

Có ai biết được bệnh này không, Tôi có một cái iphone 2G bây giờ có hiện tượng là khi xạc pin khi báo đầy rồi , khi rút xạc ra thì phần báo Pin vẫn màu đỏ , tức là Pin sắp hết.

Có ai biết được bệnh này không, Tôi có một cái iphone 2G bây giờ có hiện tượng là khi xạc pin khi báo đầy rồi , khi rút xạc ra thì phần báo Pin vẫn màu đỏ , tức là Pin sắp hết.

Nó báo thế nhưng Pin có "Sắp hết thật không"???:-?

Nhiều lúc hiển thị bị lỗi, bạn thử reboot máy lại xem sao, máy mình nhiều lúc xài 2 ngày mà Pin vẫn hiển thị 100% :))

Pin vẫn dùng bình thường, vẫn xạc bình thường , tức là xạc gần 1 tiếng thì mới đầy , nhưng khi rút xạc ra thì máy vẫn báo vạch đỏ.

không tối đã làm lại máy rồi, 2.0 và 3.0 vẫn thế. Rồi thay cả Pin vẫn thế luôn

Pin vẫn dùng bình thường, vẫn xạc bình thường , tức là xạc gần 1 tiếng thì mới đầy , nhưng khi rút xạc ra thì máy vẫn báo vạch đỏ.

không tối đã làm lại máy rồi, 2.0 và 3.0 vẫn thế. Rồi thay cả Pin vẫn thế luôn

Khi rút ra báo vạch đỏ nhưng xài được bao lâu thì mới phải xạc lại? Nó có báo là pin yếu ngay sau khi rút xạc ra không?

Rút ra vạch đỏ , nhưng vẫn dùng dược 1-2 ngày. nó không báo yếu pin gì cả dùng vẫn bình thường. Khi nào yếu hẳn thì nó mới báo yếu Pin. chỉ mỗi tội là báo Pin bị hỏng .

Rút ra vạch đỏ , nhưng vẫn dùng dược 1-2 ngày. nó không báo yếu pin gì cả dùng vẫn bình thường. Khi nào yếu hẳn thì nó mới báo yếu Pin. chỉ mỗi tội là báo Pin bị hỏng .

Hình như bệnh này không ai chữa được à. Chắc bó tay.
Cái này mình nghĩ bị lỗi hiển thị thôi chứ không có gì quan trọng. Nếu bạn thật sự muốn thử thì Restore lại xem có hiển thị bình thường không :D

Mình mới mua 1 con 3gs 16g pin 100 % chơi game(needfor speed) khoảng 3-4 h thì chỉ còn 10% ......... tại game này ăn pin hay tại pin mình yếu vậy mấy bạn?

Back