• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
Chào các bạn!
Mình vừa mua con iphone, không hiểu sao lần đầu mình sạc 12 tiếng mà pin nó chỉ lên tới 60% là dừng lại, các bác có biết nguyên nhân hay pin mình có vấn đề ạ, rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Chân thành cảm ơn!

Nói về vấn đề pin Iphone, em đang vô cùng bức xúc ạ. Con Iphone của em không hiểu sao dạo này dùng ngốn pin kinh khủng đến vậy, nếu cứ dùng suốt thì chỉ được hơn 2h đồng hồ là pin báo đỏ rồi, còn không dùng gì thì từ sáng đến trưa mở ra cũng thấy nó ngốn hết 50%. Trước kia em dùng thì nó không thế, ít cũng phải được một ngày nhưng giờ thì nó ngốn pin kinh khủng quá nên em chẳng thiết dùng máy nữa vì không sạc kịp. Em không hiểu có phải do mình nâng cấp FW lên nó ngốn pin thế không nữa???

Vấn đề thứ hai nữa là cái sạc pin. Cái sạc của em tự nhiên báo pin rất vớ vẩn. Pin hết cắm sạc vào đc một lát nó báo đầy ( Hiện cái hình như cái phích điện ý ạ - và ngừng sạc) nhưng thực chất pin báo lúc đó có mấy chục % thôi. Có lúc càng sạc pin càng sụt nhanh và có lúc sạc cả đêm chẳng vào được tẹo nào. Em không hiểu là do sạc hay do máy nữa ạ? Thỉnh thoảng thì nó sạc vèo cái là được 100%, nhưng hiện tượng không sạc được pin thường xuyên xảy ra, cộng với việc dùng tốn pin khiến em điên đầu với con iphone này quá ạ.

Các bác có kinh nghiệm gì chỉ bảo giúp em với, hay là nó sắp tèo đến nơi rùi? hik

cách sạc pin

em muốn hỏi là sạc pin lâu có bị chai ko ạ?
khi pin chưa đầy mà mình rút ra thì có làm sao ko?

Theo mình biết thì iP sẽ tự ngắt khi sạc đầy,nên không lo sạc lâu bị chai pin. Mình đọc đâu đó nghe bảo cắm sạc liên tục còn tăng tuổi thọ pin và khuyến khích sạc bất cứ lúc nào có thể (chưa kiểm chứng :D)

Khi pin chưa đầy rút ra không sao cả nhưng nếu làm nhiều lần không tốt cho pin, pin sẽ nhanh giảm tuổi thọ :)

Sẵn đây mọi người cho hỏi 1 câu, em mới đổi sang iPhone 4. Tình hình là sau khi sạc đầy 100% để không khoảng tầm 1h không làm gì xem lại thì chỉ còn 99%. Con iPhone 3 trước đây của em giai đoạn sụt từ 100% xuống 99% rất lâu, có khi nghe nhạc mệt nghỉ mới thấy em nó sụt. Điểm khác biệt là iP4 em enable 3G còn iP3 thì không và iP4 FW 4x, iP3 FW 3x. Em kiểm nghiệm thì pin dùng được khoảng 3 ngày với mức sử dụng không nhiều (nghe nhạc bằng tai nghe tầm 3h, gọi điện 1h, chơi game 30p và tin nhắn linh tinh còn lại thì để máy trạng thái nghỉ). Cả nhà cho em xin ý kiến trạng thái pin như vậy có bình thường không ? Em cứ có cảm giác pin không bằng con iP3 của em ngày trước :).

Cảm ơn cả nhà.

Theo mình biết thì iP sẽ tự ngắt khi sạc đầy,nên không lo sạc lâu bị chai pin. Mình đọc đâu đó nghe bảo cắm sạc liên tục còn tăng tuổi thọ pin và khuyến khích sạc bất cứ lúc nào có thể (chưa kiểm chứng :D)

Cái này trên Macbook thì đúng chứ trên iPhone không có vụ này đâu bạn!

chủ topic có nói quá ko ???? tui chỉnh độ sáng màn hình khoảng 30% , tắt hết tiếng cùng lắm 3h a`:D

iphone 2g nhanh hết pin và thường khởi động lại bệnh vậy là sao?

Em có 1 con ip 2g 8g dùng 1 thời gian vẫn bình thường bắt đầu trong khoảng thời gian gần đây có hiện tượng như sau,mong các bác nào biết bệnh chỉ giùm em:FW:3.1.3
model:MA712LL
Wifi:00-1C:B3:01:07:87
bluetooh:00-1C:B3:01:07:86
imei:....xxxxxxx051
moden firmware:04.05.04_G
1,máy em vừa chơi game được lúc khoảng 5p thì tự dưng máy treo ra màn hình home rồi tự tắt,khởi động lên thì pin báo còn 5%,6%,18%,34% nhưng % pin này nghe gọi nghe nhạc xem phim được khoảng hơn 1h,2h đồng hồ mới hết pin.cắm sạc vào thì pin bảo ảo rất nhanh đầy ko chơi game mà để chờ nghe gọi với nghe nhạc thì pin k bị sụt rất ít khả năng chờ vẫn trong 1 ngày ok.nhưng cứ khi lướt web với mở wifi được lúc lại bị bệnh tắt máy,mặc dù sạc pin qua đêm rồi truy cập vào cũng vẫn bị hiện tượng trên,nhưng cắm sạc vào dùng vô tư chả vấn đề gì,em tìm hiểu trên mạng thì thấy mng bảo lỗi phần mềm chứ k phải do pin,nhưng theo các chỉ dẫn trên mạng để kiểm tra máy có báo lỗi phần mềm ko thì xem phần USage ktra mục pin nếu Usage standby có 2 thông số báo pin giống nhau là lỗi phần mềm.nhưng của em khi sạc dùng bình thường thì các con số usage 30p stanby 3h17p chỉ khi bị chơi game rồi tự tắt máy khởi động lại 2 con số này lại giống nhau lúc thì usage và stanby đều là 4p với 20p,thỉnh thoảng lúc khởi động lại thì lại treo ở màn hình side to unlock rồi tự tắt máy nhưng để 1 lúc khởi động lại bình thường,em đang nghi là phần pin hơn phần mềm,các bác nào bị như thế này chưa xin cho em ít cao kiến nếu đã từng bị thì cho em xin bài thuốc chữa,mặc dù em đã restose lại các bản FW nhưng đều bị hiện tượng trên,ko biết có phải lỗi do mình unlock k thì ko biết?mong nhận được thông tin của các bác để em chữa bệnh cho cháu nó,chứ dùng thế này chỉ dám để nghe gọi với nghe nhạc coi phim chứ chơi game với lướt web thì cứ phải cắm sạc vào buồn quá đi mất,nếu bác nào nhiệt tình giúp anh em ktra giao lưu xem cháu nó thế nào,con của em là nguyên bản và chưa sửa chữa chút nào à.mong nhận được ý kiến tham khảo của các bác thợ nhiệt xình

máy của mình là 3gs,mình mua lại của người ta,từ lúc mua tới giờ không bao giờ sạc đầy được sạc tới 93% là nó báo đầy rồi mình cũng không hiểu tại sao nữa,pin xài bình thường không bị vấn đề gì cả nhưng không sạc full 100% được nên mình thấy khó chịu,có bạn nào gặp tình trạng giống máy mình không:-?:-?:-?:-?:-?

pin cua ban vay la nhieu rui do.chu toi chi choi co 5h la teo luon

moi thay thu pin khac,khong fai cua apple chang biet ra sao,,nhung ngich ling tinh chu chua choi game thi 2 ngay van chua thay het

Cảm nhận về ios 4.3.3 trên 3gs

Mình vừa up lên ios 4.3.3, cảm nhận đầu tiên của mình là duỵet web nhanh và rất hao pin. chứa đầy 12 tiếng là hết sạch. không biết có ae nào như mình không

Vậy Bạn thay Pin khác đi, con 3Gs của Tớ Pin chờ gọi bình thường hơn 3 ngày, còn duyệt W liên tục mệt sỉu luôn...

Máy lock ha word thế bác? nếu là Lock bác đã cài SAM chưa?
Nhưng mà mình thấy IP pin mà dùng nhiều thì 12h là ok rồi mà?

Sẵn đây có nói về pin của iphone thì cho mình hỏi là mình có cây 3GS nếu để dùng nghe gọi bình thường thì xài cũng được lâu hơn 1 ngày. Nhưng khi mình sạc pin đầy và mở 3G lên thì chỉ trong 1 đêm mình ngủ dậy là hết sạch pin. Có biết cách khắc phục hem vậy. Thanks

Máy mình là 3gs world, Hôm vừa rồi restore về 4.2.1 thấy pin tốt hơn hẳn. nghe gọi, nghe nhạc, lướt web được 2 ngày.

Sẵn đây có nói về pin của iphone thì cho mình hỏi là mình có cây 3GS nếu để dùng nghe gọi bình thường thì xài cũng được lâu hơn 1 ngày. Nhưng khi mình sạc pin đầy và mở 3G lên thì chỉ trong 1 đêm mình ngủ dậy là hết sạch pin. Có biết cách khắc phục hem vậy. Thanks

DÙng 3G nhanh hết pin lắm. nếu sóng 3G yếu thì máy sẽ rà sóng và liên tục chuyển từ 2G->3G và ngược lại. Mà bạn dùng firmware mấy?

mình mua 3GS 8GB ở ngoài quán dc hơn 1 tuần rồi , nhưng mà nghich khoảng 4 tiếng là hết pin rồi, cứ trung binh 2 phut' hết 1% pin , liệu minh nên thay pin ko vậy, mà thay pin có phải là hàng Apple ko, pin thay dùng có khỏe như chính hãng k ạ

mình mua 3GS 8GB ở ngoài quán dc hơn 1 tuần rồi , nhưng mà nghich khoảng 4 tiếng là hết pin rồi, cứ trung binh 2 phut' hết 1% pin , liệu minh nên thay pin ko vậy, mà thay pin có phải là hàng Apple ko, pin thay dùng có khỏe như chính hãng k ạ

2 phút mà hết 1% là quá nhanh rồi, mình ko chắc là pin của bạn có phải pin zin ko nữa, nói chung thay pin lô vô xài cũng được.

Back