• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
Cái này mình nghĩ bị lỗi hiển thị thôi chứ không có gì quan trọng. Nếu bạn thật sự muốn thử thì Restore lại xem có hiển thị bình thường không :D

Mình đã restore lại rồi vẫn bị thế , không thay đổi gì cả. Pin cũng vẫn chỉ hiện vạch đỏ thôi, mặc dầu dùng vẫn bình thường.

Vậy không có ai có trường hợp bị hỏng hiện thị Pin như của tôi à. Pin chỉ hiện được vạch đỏ chán quá.

Pin Iphone 3G không nạp điện

Chào các bác, em đang ở Nhật, e vừa unlock và dùng Iphone 3G (16G) (softbank, Japan)được có 3 ngày, thì có lỗi là không thể khởi động được máy do hết sạch pin.

Em đã dùng USB Dock cắm vào điện nguồn hay cắm thẳng vào máy tính đều không thể bật máy lên được. Khởi động đi khởi động lại cũng không được, vấn đề nữa là em không thể chuyển máy về chế độ DFU để restore được do không có pin. Sạc qua cả một đêm mà pin cũng không thể lên được.

Dấu hiệu duy nhất trên màn hình là có một hình quả pin gần hết với vạch đỏ và biểu tượng đang sạc pin như hình dưới đây.

Có bác nào có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp tương tự xin gợi ý cho em phải làm gi?

Xin cảm ơn các bác đã đọc bài.

P/S.
Máy này em đã cắt hợp đồng của Softbank nên không thể bảo hành được.

Tôi chưa mở máy ra, chưa muốn động chạm đến phần cứng. Hơn nữa hiện tại cũng ko có pin để thay vào.

Tôi đã đưa máy về chế độ DFU mode rồi restore các firmware ;

FW2.2.1 --->error 1600

FW3.0 --->error 23

FW3.0.1 ---->eror 23

Tôi cũng chạy lại redsn0w (ver.8) vẫn được, nhưng khi restart thì màn hình lại trở về hình quả pin và biểu tượng xạc điện.

.....đang thất vọng tràn trề vì chưa được sử dụng Iphone thì đã đã hỏng mất tiêu.

cho mình hõi sạc qua USB với sạc wa cục sạc theo máy thì cái nào tốt hơn hã các bác
mình thấy bác này nói này bác kia lại nói khác chã biết sạc sao cho đúng nửa
luôn tiện cho mình hõi luôn quả pin mình xài 2 năm rùi ,giờ xài nửa có ảnh hưởng gì đến máy không
pin mình xài chỉ được 1 ngày nghe nhạc thì vô tư còn chơi game được hơn 2 tiếng là còn 20%
quả pin 2G zin giờ bi nhiu các bác
mình tính thay luôn cái mặt sau nó móp và trày quá
giá của nó bi nhiu có vỏ nhôm màu đen không nhỉ?

cái này mình nghĩ chắc hư phần cứng rùi , có thể dây cắm pin trong máy có vấn đề . bác nên đem thợ sửa cho an tâm hơn . xin lỗi vì giúp gì được :|

Chào các bác, em đang ở Nhật, e vừa unlock và dùng Iphone 3G (16G) (softbank, Japan)được có 3 ngày, thì có lỗi là không thể khởi động được máy do hết sạch pin.

Em đã dùng USB Dock cắm vào điện nguồn hay cắm thẳng vào máy tính đều không thể bật máy lên được. Khởi động đi khởi động lại cũng không được, vấn đề nữa là em không thể chuyển máy về chế độ DFU để restore được do không có pin. Sạc qua cả một đêm mà pin cũng không thể lên được.

Dấu hiệu duy nhất trên màn hình là có một hình quả pin gần hết với vạch đỏ và biểu tượng đang sạc pin như hình dưới đây.

Có bác nào có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp tương tự xin gợi ý cho em phải làm gi?

Xin cảm ơn các bác đã đọc bài.

P/S.
Máy này em đã cắt hợp đồng của Softbank nên không thể bảo hành được.
Có vài nguyên nhân và cách xử lý như sau:

1. Hỏng bộ sạc (Thử tìm bộ sạc khác và thử xem sao)

2. Pin bị tụt áp (Cái này phải mang ra tiệm cho người ta kích áp của Pin lên lại)

3. Pin chết (Giải pháp cuối cùng là mua Pin mới)

Mình nghĩ vấn đề này là phần cứng rồi, vì máy mới không thể nào hư pin được(Apple trước khi xuất xưởng test rât kỹ)!

Thanks to Zenki và huynhthanh107.

Cuối tuần vừa qua mình vừa mở Iphone ra và kiểm tra pin...đồng thời tháo rời Pin để ra ngoài hơn chục phút. Lucky là sau khi lắp lại ....chuyển máy về DFU và restore về FW 3.0. Thật không tin nổi là nó đã sống lại.

Thực sự là tuy IP của em sống lại và ngon lành như chưa bao giờ OPEN nhưng em vẫn ko biết chính xác error là chỗ nào. Nhưng em đoán là do lỗi xung đột FW khi dùng redsn0w.

Khi mua IP về em update lên FW3.1 (7A400) khi chạy redsn0w thì nó ko nhận đc FW này nên em down bản FW 3.0 (7A341) thì nó nhận....và em cho đè luôn ....và máy có hiện tượng ko xạc đc pin như bài post trước.

Do đó, a nào chuẩn bị XXX IP mà dùng redsn0w thì nên update bản FW 3.0 (7A341) cho chuẩn.

Thanks.

em đang dùng 1 con iPhone 3G bản lock AT&T, dạo này nó có hiện tượng pin sạc không vào và nhẩy rất ảo. VD: Đang 15% cắm sạc vào nhảy lập tức lên 18% rồi giữ nguyên luôn, tháo sạc ra pin tụt dần dù không làm gì. Em đã đi jb lại ở ngoài, được 3 ngày thì lại xảy ra tình trạng cũ. Tháo sim ra pin lên rất nhanh, nhưng cắm vào lại tụt. Có bro nào chỉ giáo dùm em với

iPhone chỉ hoạt động được khi cắm sạc

Chào Các bạn,mấy bạn cho mình hỏi xíu nhé,
sao con iphone của mình nếu không gắn sim thì pin dùng tới hơn 3 ngày,nếu bỏ sim vào thì pin nó tự nhiên tuột xuống -> tắt máy lun.?? còn nếu mình cắm sạc thì dùng vô tư ->dtdd mà lúc nào cũng phải cắm sạc.hic
mấy bạn chỉ dùm mình cách sửa nhé.thank all.
máy của mình là 2g 16gb ver 3.0
thank all.

sao con iphone của mình nếu không gắn sim thì pin dùng tới hơn 3 ngày,nếu bỏ sim vào thì pin nó tự nhiên tuột xuống -> tắt máy lun.?? còn nếu mình cắm sạc thì dùng vô tư ->dtdd mà lúc nào cũng phải cắm sạc.hic
thank all.
Xem thử máy có gắn X-Sim vào không. Nếu đã unlock được bằng phần mềm rồi thì tháo X-Sim ra, X-Sim đi kèm hao Pin ghê lắm. Hơn nữa, bạn kiểm tra lại Pin, Pin tụt nhanh vậy là có hiện tượng chai rồi.

Đã có Topic thảo luận PIN của iPhone tại đây - http://pdaviet.net/showthread.php?t=52449. Lần sau nhớ đọc kỹ trước khi post bài nhé.

bạn ơi.sim của mình hồi giờ dùng samsung bình thường đó bạn ->chắc máy mình đã unlock bằng phần mềm rồi. hồi trước mình dùng bản 1.1.4 thì được hơn nửa ngày, bây giờ lên 3.0 không bit sao lại như vậy nữa.
mình có cần cài lại firmware khác không?
nếu thay pin thì khoảng bao nhiêu vậy bạn,có chỗ nào uy tín thay pin không bạn chỉ dùm mình lun nhé.thank bạn.

Tôi bắt đầu chơi từ 8h sáng đến 12h trưa thì pin của máy còn 70% tôi nghỉ ăn cơm mất 1 tiếng đến 1h tôi lại cày tiếp đến 6h thì nghỉ k.tra máy còn 30% pin ăn cơm tối xong chơi thêm 2h30' nữa thì iphone báo còn 10% pin.tổng thời gian là 11 tiếng 30 phút chơi game liên tục lượng pin còn lại là 10%.Hình như là pin mình hơi yếu.còn các bạn thì sao?mọi người cho ý kiến nhé. iPHONE 2G fw 2.2.1 custom

1. Máy bác được Jobs đặt thiết kế riêng, pin vài K mAh..
2. Chém gió.
3. Biết đâu là thật....:-??

thank all.
k ai giúp mình hết ah??
mình nghĩ máy của mình không phải do pin vì không gắn sim thì pin được hơn 3 ngày mà.

cái này thì cũng dễ hỉu thui bạn để tiền vào trong tủ không xài đến nó kô hao nhưng bị trượt giá theo thời gian, nếu để tiền trong túi gặp gì cũng muốn mua thì nó mau hết tiền có đúng không các bạn???

cái này thì cũng dễ hỉu thui bạn để tiền vào trong tủ không xài đến nó kô hao nhưng bị trượt giá theo thời gian, nếu để tiền trong túi gặp gì cũng muốn mua thì nó mau hết tiền có đúng không các bạn???

bác để Iphone trong tủ đi đừng sài tới , Iphone ít trượt giá hơn tiền ^^

Back