• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
mình có co IP 3G đang xài bt tự nhiên dở chứng sạc rất lâu mới đầy, máy bt sạc 3 tiếng là đầy nhóc rồi còn đây để nguyên đêm cũng chưa tới 100%, chắc cục pin có vấn đề rồi nhỉ

IPHONE có chế đọ standby hoặc hybirnate không?

Mình dùng IPHONE thấy, nếu chuyển sang chế độ Airplane mode thì để máy qua đêm cũng mất hơn 10% pin, đó là đã vào SBS để turn off rất nhiều thứ chạy ngầm trong phone...

Trước đây, dùng con 2G thì tối đi ngủ cứ turn off Iphone là được, sáng dậy turn on là OK

Nay dùng em 3GS đời 42 lock nên nếu mà tắt máy, khởi động lại thì lại phải cắm vào PC để JB mới sử dụng được..

Không biết IPHONE có chế độ standby hoặc hybirnate như PC chưa nhỉ.. hoặc có PM nào tương tự thế không nhỉ.. :(

Mình dùng IPHONE thấy, nếu chuyển sang chế độ Airplane mode thì để máy qua đêm cũng mất hơn 10% pin, đó là đã vào SBS để turn off rất nhiều thứ chạy ngầm trong phone...

Trước đây, dùng con 2G thì tối đi ngủ cứ turn off Iphone là được, sáng dậy turn on là OK

Nay dùng em 3GS đời 42 lock nên nếu mà tắt máy, khởi động lại thì lại phải cắm vào PC để JB mới sử dụng được..

Không biết IPHONE có chế độ standby hoặc hybirnate như PC chưa nhỉ.. hoặc có PM nào tương tự thế không nhỉ.. :(
Các vấn đề liên quan tới Pin thì cho vào Topic này cho gọn gàng nhé bạn :D

iPhone không có chế độ Herbinate như trên PC đâu. Chế độ Standby (hoặc Sleep) là chế độ màn hình tắt đi đó. Về việc hao Pin nó liên quan đến nhiều thứ khác như Themes này nọ nữa. Mà để máy qua đêm mất 10% Pin là quá nhiều, mình xài iPhone 3G, bật chế độ 3G, tắt hết Push, xài Themes mặc định để qua đêm mất tầm 2-3%

Mẹ ơi, xài 11 - 12 giờ mới hết pin mà còn nghi ngờ nó bị yếu nữa chứ, hix hix, phải nói là chúc mừng bác chủ topic, pin máy bác khỏe hơn trâu nước. Laptop xài 2 - 3 giờ là hết sạch pin òi. iPhone bác xài lâu gấp 4 lần Laptop ấy chứ. Một ngày 24h, ngủ 8h, còn 16h, ăn cơm ngủ nghỉ 3 buổi hết 4h, còn lại 12h. Coi như bác cày cả ngày với con iPhone rồi còn gì.
So sánh cho vui thôi nhé, so sánh vậy để biết là thời gian sử dụng pin con iPhone như vậy là quá ổn.

Chỉnh sửa cuối:
Mình thì bị chế độ pin ảo. Ngĩa là vừa mới cắm sạc vào là tự nhiên nó nhảy lên vài %. Có khi lên trên 10% luôn. Nhưng mà khi reboot lại thì nó hiện lại như cũ,lúc mà chưa sạc. Rồi khi để Lock thì ko sao nhưng mà khi gọi hay bật lại thì mất 1 lúc 3-4% pin. Rồi nếu để sạc thì chỉ mất có 1h để full. Nhưng cũng reboot lại thì nó hiện ra cỡ hơn 90% thôi :(

Thấy chủ đề này cũng đang sôi nổi. Mình vào góp vài lời cho vui. Mình đang xài 3G 16GB - OS 3.0. Máy mình xạc xong khoảng 10h tối qua, đến 2h chiều nay vẫn 100% (hôm qua đến giờ mình chỉ nhắn vài tin nhắn, thỉnh thoảng mở màn hình lên xem photo thôi, tối về mới chơi game). :)
Mình có một số điều muốn chia sẽ với mọi người về cách tối đa pin cho iphone:
- Hạn chế tối đa dùng Winterboard (mình mod trực tiếp luôn, thay hình nền, lockscreen, icon, font... không cần dùng winterboard)
- Tắt hết các tính năng ko cần thiết: 3G, GPS,Bluetooth,Location....
- Và cái này quan trọng nhất nè: dùng đến khoảng 20% thì sạc lại, sạc đầy 100% để thêm khoảng 45 phút nữa rồi gỡ sạc ra.

Chúc các bạn luôn vui vẻ với Iphone nhé. :)

Máy em cũng bị tình trạng như vậy nhưng em không để chế độ Airplane mode và không tắt bất cứ cái gì nhưng qua một đêm cũng tụt mất 18%. Hôm qua em up lại FW 3.1.2 custom và chỉ cài BlackSn0w và cũng không tắt bất cứ cái gì thì để từ 4h chiều hôm qua đến giờ tụt từ 99% xuống 91%.Không hiểu luôn!!!

hixx máy của các bác pin kinh quá nhỉ!
Máy của em 3Gs 32G bản lock em dùng nghe gọi 1 ngày khoảng 1h nghe gọi còn đâu là chờ thỉnh thoảng có lướt wifi và nghịch ngợm 1 chút game và ứng dụng!
1 ngày thừong thường em mất khoảng 55% pin trong 12h ban ngày thế là pin em yếu phải ko các bác?

mh dùng fw 3.1.2

Chỉnh sửa cuối:
hixx máy của các bác pin kinh quá nhỉ!
Máy của em 3Gs 32G bản lock em dùng nghe gọi 1 ngày khoảng 1h nghe gọi còn đâu là chờ thỉnh thoảng có lướt wifi và nghịch ngợm 1 chút game và ứng dụng!
1 ngày thừong thường em mất khoảng 55% pin trong 12h ban ngày thế là pin em yếu phải ko các bác?

mh dùng fw 3.1.2

1 giờ nghe gọi, chơi game, lướt web nữa mà pin còn 55% là bình thường! Máy mình cũng tầm thế. Pin như dzậy là bạn xài được 2 ngày rồi còn gì!:D

1 giờ nghe gọi, chơi game, lướt web nữa mà pin còn 55% là bình thường! Máy mình cũng tầm thế. Pin như dzậy là bạn xài được 2 ngày rồi còn gì!:D

bởi vậy mh muốn hỏi mà! Căn bản đt của mh ko giám để mất liên lạc nên ngày nào cũng sạc còn 55% sợ để đến hôm sau thì ko đủ dùng! mh nghĩ cố dùng thì đc khoảng 1 ngày rưỡi!
Nhưng với những máy màn hình rộng như iphone thì mh nghĩ như vậy là đủ rồi! chứ còn chơi game liên tục trong 10h>>11h liên tục như bác chủ top thì mh nghĩ là sẽ có hiểm họa nổ ip tiếp theo :))

vấn đề về pin iphone 2g

các bác co kinh nghiêm làm ơn cho em hỏi 1 chút . con iphone 2g của em từ khi em nâng lên 3.1.2 pin dùng nghe goi thỉnh thoảng chơi game nghe nhac cung đươc 2 ngày. nhưng không hiểu vì sao mấy hôm nay hao pin kinh khủng. nếu ngồi cài ứng dung hay game thì pin chỉ đươc khoảng 1 tiếng là hết. ngay sac pin 4-5 lần. như thế có phải pin hỏng không hay bi hỏng cái gì. làm ơn giúp em với

các bác co kinh nghiêm làm ơn cho em hỏi 1 chút . con iphone 2g của em từ khi em nâng lên 3.1.2 pin dùng nghe goi thỉnh thoảng chơi game nghe nhac cung đươc 2 ngày. nhưng không hiểu vì sao mấy hôm nay hao pin kinh khủng. nếu ngồi cài ứng dung hay game thì pin chỉ đươc khoảng 1 tiếng là hết. ngay sac pin 4-5 lần. như thế có phải pin hỏng không hay bi hỏng cái gì. làm ơn giúp em với
Cũng có thể là Pin bị chai rồi bạn ah :D Nếu máy dùng lâu năm rồi thì chuyện Pin chai cũng là bình thường thôi mà ;)

để giải đáp câu hỏi này vào 1 ngày nghỉ tui ở nhà 1 mình chán quá lôi Iphone ra chơi Games Tôi bắt đầu chơi từ 8h sáng đến 12h trưa thì pin của máy còn 70% tôi nghỉ ăn cơm mất 1 tiếng đến 1h tôi lại cày tiếp đến 6h thì nghỉ k.tra máy còn 30% pin ăn cơm tối xong chơi thêm 2h30' nữa thì iphone báo còn 10% pin.tổng thời gian là 11 tiếng 30 phút chơi game liên tục lượng pin còn lại là 10%.Hình như là pin mình hơi yếu.còn các bạn thì sao?mọi người cho ý kiến nhé. iPHONE 2G fw 2.2.1 custom

Pin của IP như thế là gôd lắm rồi bác ạ

uh sao pin tốt thề ?? tắt gps ở đâu ?? pin xạc xong hồi 5 giờ chiều hôm qua ,rồi lấy bắm vài cuộc gọi và mấy chục cái tin nhắn ,trước khi đi ngủ là 3 giờ sáng có mở game lên chơi đến 4 giờ rồi tắt đi ngủ . đến giờ phút này đây còn đc 1 nấc xanh sắp chuyển qua đỏ rồi >_<

Cho mình hỏi, mình xài con 3GS, mình muốn sạc pin thông qua cổng USB của máy tính. Nhưng sao khi cắm vào PC, nó báo lài "Found new hardware" bắt mình phải install driver và không cho sạc. Nhưng máy mình đang trong chế độ khởi động (chưa log in) thì nó lại cho sạc pin. Mình xài máy cơ quan dùng Win 2000.
Các pác nào biết trường hợp này chỉ em với.

Cho mình hỏi, mình xài con 3GS, mình muốn sạc pin thông qua cổng USB của máy tính. Nhưng sao khi cắm vào PC, nó báo lài "Found new hardware" bắt mình phải install driver và không cho sạc. Nhưng máy mình đang trong chế độ khởi động (chưa log in) thì nó lại cho sạc pin. Mình xài máy cơ quan dùng Win 2000.
Các pác nào biết trường hợp này chỉ em với.
Máy bạn có cài iTunes chưa? Khi đã vào Win rồi thì phải có iTunes cộng với các phụ kiện đi kèm khi cài iTunes thì lúc đó máy tính mới nhận dạng đầy đủ được iPhone.

Máy bạn có cài iTunes chưa? Khi đã vào Win rồi thì phải có iTunes cộng với các phụ kiện đi kèm khi cài iTunes thì lúc đó máy tính mới nhận dạng đầy đủ được iPhone.

MÌnh đã cài itunes và phụ kiện đi kèm (Quick time) nhưng máy vẫn không nhận và không cho sạc.

Nhưng bạn có sync dữ liệu được ko? Nếu bình thường thì ok, sạc tới sạc lui chai pin chứ có tốt gì đâu! PC của mình cũng dzậy? Sync dữ liệu bình thường, chỉ không cho xạc thôi, đem qua laptop thì xạc bình thường!:O

pin iphone 3g bị lỗi?

con iphone 3g của e sạc pin đc 1 hồi là nó tắt máy mức pin tụt về 0 cứ thế không thề nào sạc pin cho nó đc. có ai bị cái này bao giờ chưa, chỉ e với

Back