• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
3g không sạc pin được xin giúp

hi,anh em trong room.iphone mình sài sạch hết pin...như giò sạc pin kô vô được.có cách nào đễ sạc pin xin anh em giúp chĩ giáo

hi,anh em trong room.iphone mình sài sạch hết pin...như giò sạc pin kô vô được.có cách nào đễ sạc pin xin anh em giúp chĩ giáo
Máy bạn mua đã lâu chưa? Hiện tại cắm sạc hay kết nối vào máy tính có nhận được không? Có thể là Pin hư và cũng có thể là lỏng cáp nguồn. Nếu bị lỏng cáp nguồn thì phải mang ra tiệm để người ta cắm lại cáp thôi!

IP 2G sạc lâu đầy

Tình hình là e mới rước 1 2g8g về nhưng mà có 1 vấn đề thăc mắc là pin sạc lâu quá e sạc phải tầm 4h mới đầy đc mà lúc sạc e k chạy ứng dụng gì có phải là chai pin không hả các bác.sạc và cab e là xạc sịn ạ và nếu thay pin thì giá bao nhiêu ạ.thanks các bác

máy mình gần đây có hiện tượng: khi còn 20%, mình cắm sạc pin, sạc pin >25% mình đi ngủ, sáng hôm sau dậy thấy oin < 15% mà kiểm tra dây nối sạc vẫn ok. Rút cáp cắpla5i thì pin lại vô bình thường.

Mình bị 2 đêm liên tục khi sạc thì bị như vậy.

BÁc nào biết chỉ cách trị giúp

3gs v3.12 sau khi jb xong bị ăn nguồn cần giúp đỡ

M vừa đc đứa cháu cho con 3gs v3.12 . đầu tiên M dùng nghe gọi đc thoải mái 2 ngày sau khi M JB để cài dặt Cydia thì bị hiện tượng máy bị nóng và nguồn sụt kinh khủng . nếu nghe gọi bt k nhiều thì chưa đến 1 ngày là hết pin . nếu để k từ tối đến sáng k động vào nó cũng tụt mất gần 20% . M mới dùng nên k biết . Bạn nào có biết nguyên nhân tại sao k thì giúp M với chứ dùng thế này thì chán wa . Thank ...( K biết viết bài này ở đâu nên phải tạo chủ đề mới ở đây nếu sai thì nhờ Mod di chuyển hộ cám ơn nhiều !!!)

Có sử dụng gì nhiều không? Nếu bị nóng và tụt Pin lúc sử dụng máy nhiều thì không có gì lạ, còn nếu để máy không vậy mà bị nóng hoặc tụt Pin thì mới có vấn đề.

Máy lúc Jailbreak sẽ ăn Pin hơn máy chạy FW Gốc không Jailbreak, đó là 1 điểm bất lợi khi Jailbreak.

Có sử dụng gì nhiều không? Nếu bị nóng và tụt Pin lúc sử dụng máy nhiều thì không có gì lạ, còn nếu để máy không vậy mà bị nóng hoặc tụt Pin thì mới có vấn đề.

Máy lúc Jailbreak sẽ ăn Pin hơn máy chạy FW Gốc không Jailbreak, đó là 1 điểm bất lợi khi Jailbreak.

K sử dụng j nhiều thì mới nên chuyện . M nhiều lúc chỉ càm máy thỉnh thoảng bật lên để kt thì thấy pin tụt rõ luôn như là đang chơi Games . Máy k sử dụng nhưng luc nào cũng cảm giác máy nóng ở lưng các hiện tương này trước khi JB k có . K biết máy nó co tự động chạy ngầm ct nào hay xung đột cái j nên bị hiện tượng này

Hôm nay đă thử lắp sim khác vào để k ai gọi . nạp cho máy đầy 100% lúc 5 h sáng để nguyên máy k sử dụng có gọi 1 cuộc và nghe 2 cuôc . mỗi cuộc chưa đến 1 ph . k sử dụng nữa thỉnh thoảng chỉ bật lên để kt xong tắt ngay 4h30 chiều còn 40% pin . Chắc là bi j rồi

Chỉnh sửa cuối:
iphone 3gs dùng 2h, chờ 3 ngày, bây giờ vẫn còn 20% :D

p/s: nghĩ sao đặt câu hỏi là ...chưa? mà đáp án là có hay ko, bó tay vs ông này

K sử dụng j nhiều thì mới nên chuyện . M nhiều lúc chỉ càm máy thỉnh thoảng bật lên để kt thì thấy pin tụt rõ luôn như là đang chơi Games . Máy k sử dụng nhưng luc nào cũng cảm giác máy nóng ở lưng các hiện tương này trước khi JB k có . K biết máy nó co tự động chạy ngầm ct nào hay xung đột cái j nên bị hiện tượng này

Hôm nay đă thử lắp sim khác vào để k ai gọi . nạp cho máy đầy 100% lúc 5 h sáng để nguyên máy k sử dụng có gọi 1 cuộc và nghe 2 cuôc . mỗi cuộc chưa đến 1 ph . k sử dụng nữa thỉnh thoảng chỉ bật lên để kt xong tắt ngay 4h30 chiều còn 40% pin . Chắc là bi j rồi

Máy em giống máy bác. Máy em lâu lâu cũng bị nóng sau lưng. Lúc không nóng thì không sao chứ lúc nóng thì pin tụt vãi lúa lắm. Khôg biết bị gì nữa. Hix

Máy em giống máy bác. Máy em lâu lâu cũng bị nóng sau lưng. Lúc không nóng thì không sao chứ lúc nóng thì pin tụt vãi lúa lắm. Khôg biết bị gì nữa. Hix

Theo mình nghĩ nếu nghe nhạc thì ỉt tốn pin hơn có thể nghe liên tục 1ngày rưỡi vẫn chưa hết.
Bác nói đúng, mặc định Ipod này đã chạy ngầm nên nghe nhạc và xem phim rất lâu hết pin. Nếu pác chạy phần mềm nghe nhạc, xem phim của bên thứ 3 sản xuất chắc chắn pin sẽ nhanh hết hơn rất nhiều

Vấn đề về pin của iphone 3G

mình đã xài iphone 3G dc khoảng 2 năm rồi.từ đó đến giờ cũng đổi 6 cái( tại vì mình ở Nhật nên khi hư hoặc nhiều khi cố tình phá cho hư thì cũng dc đổi máy mới;;))
Nhưng k hiểu sao lúc nào cũng vậy khi mình jairbreak & unlock cho iphone xong thì máy rất nhanh bị hết pin ( mình bik là jairbreak xong thì pin nhanh hết hơn khi chưa jairbreak) nhưng tốc độ hết pin rất nhanh. có khi may lắm thì xài dc 1 ngày(nhưng nghe gọi ít & k chơi game), nhưng cũng có lúc >12h là hết pin tắt máy lun:-??
Để kiểm tra thử nên mình cài Battery Control để đo % của pin thì nhìn mà phát hoảng, trong chế độ chờ, k nghe, k gọi, k nhắn tin, k làm j cả thì trong vòng 3h pin tốn >30%.
Bây giờ mình đang ở FW 3.1.3, k bik trong cách cài đặt của mình có j sai k nữa mà xài 6 máy rồi mà tình trạng pin vẫn tụt vèo vèo(nhưng mình jairbreak cũng như người ta thôi), nên lúc nào đi ra ngoài cũng phải kè kè theo dây cắm sạc pin:(
Tính đến giờ mình cũng đã restore >100 lần nhưng cài jairbreak xong thì vẫn đâu vào đấy.... Nhìn pin tụt mà muốn vứt iphone cho rồi:((
Có ai bik cách khắc phục thì hướng dẫn dùm mình nha:D

mình đã xài iphone 3G dc khoảng 2 năm rồi.từ đó đến giờ cũng đổi 6 cái( tại vì mình ở Nhật nên khi hư hoặc nhiều khi cố tình phá cho hư thì cũng dc đổi máy mới;;))
Nhưng k hiểu sao lúc nào cũng vậy khi mình jairbreak & unlock cho iphone xong thì máy rất nhanh bị hết pin ( mình bik là jairbreak xong thì pin nhanh hết hơn khi chưa jairbreak) nhưng tốc độ hết pin rất nhanh. có khi may lắm thì xài dc 1 ngày(nhưng nghe gọi ít & k chơi game), nhưng cũng có lúc >12h là hết pin tắt máy lun:-??
Để kiểm tra thử nên mình cài Battery Control để đo % của pin thì nhìn mà phát hoảng, trong chế độ chờ, k nghe, k gọi, k nhắn tin, k làm j cả thì trong vòng 3h pin tốn >30%.
Bây giờ mình đang ở FW 3.1.3, k bik trong cách cài đặt của mình có j sai k nữa mà xài 6 máy rồi mà tình trạng pin vẫn tụt vèo vèo(nhưng mình jairbreak cũng như người ta thôi), nên lúc nào đi ra ngoài cũng phải kè kè theo dây cắm sạc pin:(
Tính đến giờ mình cũng đã restore >100 lần nhưng cài jairbreak xong thì vẫn đâu vào đấy.... Nhìn pin tụt mà muốn vứt iphone cho rồi:((
Có ai bik cách khắc phục thì hướng dẫn dùm mình nha:D
Bạn Jailbreak rồi có cài ứng dụng hay themes gì nhiều không? Đã tắt hết các chức năng như Push Notification chưa? Push Mails đã tắt chưa? Đối với iPhone mà trong 3h mất 30% Pin thì quá nhanh, phải xem lại thôi!

mình k cài nên mới khó hiểu đó bạn. chỉ cài Cydia để đó thôi. hồi đó cài themes, game nhìu xong rồi bỏ hết thì kết quả vẫn vậy. Pin tụt ầm ầm :((

Máy mình fw 2x nè mà pin nhanh hết lắm. Nếu ko làm gì thì chẳng sao, qua đêm cũng chẳng thấy nó xuống % nào. Nhưng cứ động vào game với nhạc là xuống pin ầm ầm. Liên tục có hơn 2 tiếng, yếu đuối wa' T_T

máy mình cũng bị như vậy..ko bít là bị gì nữa...sợ chả dám đụng tới nó lun..ko đụng thì không mất % nào :(

mình k cài nên mới khó hiểu đó bạn. chỉ cài Cydia để đó thôi. hồi đó cài themes, game nhìu xong rồi bỏ hết thì kết quả vẫn vậy. Pin tụt ầm ầm :((
Đã tắt Push Notifications và Push Mails (nếu có) đi chưa?

em vua mua con iphone 3g 16g. Sao may e mau het pin wa ah. Sai ko nghe nhac thi được 1ngày. Còn nghe nhạc thì khoảng 2-4tiếng là hết pin rồi. các pác cho em ý kiến nha. Thank nhiều

Back