• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Bạn thử khởi đông máy lại vài lần thử xem, hoặc hard reset luôn đi !!! Lúc trước, P1i của mình bị khìn, nên mình cũng khìn lun, xóa sạch ổ C bằng Swiss Manager cài trong ổ ... C :mad:):mad:):mad:). Đang xóa giữa chừng, tự nhiên máy tắt, tối thui. Quó xá hoảng lun :p:p:p. Để một hồi lâu sau, máy tự lấy ổ Z chép qua, khởi động đc ... nhưng ko bít sao Main Menu bị đảo lộn thứ tự icon. Rồi mình quyết định hard reset lun ... thế là êm chuyện :D

P/S: cách hard reset: lên * xuống xuống * xuống * (mỗi lần lên hoặc xuống là quay bánh xe bên hông máy lên hoặc xuống). Chúc bạn thành công :D

Thanks bạn hén ! >:) Giải quyết xong rồi !!

Còn 1 vấn đề nhức đầu nữa thôi !!

Đó là Set GPRS mạng Mobi cho W960i !

Tớ đã làm đủ cách: Lên trang chủ SE, trang chủ Mobifone, set = tay nhưng vẫn ko được !! Status GPRS vẫn Unavailable !

Vậy bạn nào đang xài được GPRS mạng Mobi máy W960i post giùm thông số set= tay acc GPRS của máy giùm mình với !

Xin cảm ơn các bạn ! =D>

Bác nào giúp em vụ lỗi của Slick 0.45 với, em cài ngon rồi, đăng nhập vào nick YM thì nó báo Invalid screen name, em cài đi cài lại mà vẫn ko được x-x ...

Bác nào giúp em vụ lỗi của Slick 0.45 với, em cài ngon rồi, đăng nhập vào nick YM thì nó báo Invalid screen name, em cài đi cài lại mà vẫn ko được x-x ...

Cái Slick bị lỗi toàn cục.Ko dùng đc đâu!!!

Bạn bình tĩnh và làm chính xác theo từng bước sau nhé:

1) Backup lại dữ liệu của bản (contacts, dữ liệu trên thẻ nhớ)

2) Tháo thẻ nhớ ra và Format bộ nhớ trong của máy:
jog dial up * jog dial down jog dial down * jog dial down *
- chọn Format internal disk

3) Đợi máy khởi động lại xong thì cắm thẻ nhớ vào và format thẻ nhớ (Control Panel\Other\ Format Memory Stick

4) Cài bản Caps Switch mình gửi kèm dưới đây vào ổ C và chuyển nó qua OFF

5) Cài bản Xplorer 1.3 mình gửi kèm dưới đây (cũng cài vào ổ C luôn cho tiện, đây không phải bản full nên khi bật và tắt nó bạn phải đợi 3s)

6) Copy file Installserver.exe mình gửi kèm dưới đây và C\Sys\bin.

Rồi, cho chắc ăn bạn khởi động lại máy rồi cài thử một PM chưa Sign - như PM đèn pin - Torch mà mình gửi dưới đây xem có được không nhé.

Chúc bạn thành công!

P/S: mấy bữa nay Congvoi va Caohieu chắc có việc bận, bạn thông cảm và làm như trên xem có được không nhé. Kết quả thế nào thì thông báo lại

hix rat buồn bạn ah, mình đã làm như bạn nói nhung các file .Sis vẫn không thể cài được, minh cung ko biet vi sao nua, chac up lai FW thôi, đang suy nghi coi len ra hàng hay tu tay làm thôi ,ma mihf gà về dt thi vô đối hĩ hĩ :(

hix rat buồn bạn ah, mình đã làm như bạn nói nhung các file .Sis vẫn không thể cài được, minh cung ko biet vi sao nua, chac up lai FW thôi, đang suy nghi coi len ra hàng hay tu tay làm thôi ,ma mihf gà về dt thi vô đối hĩ hĩ :(

Bạn đưa thông tin máy đầy đủ lên cho anh em xem nhé !

bạn đã làm những ji rồi ? thấy hôm qua bạn cài được CapsSwitch và X-Plore rồi mà ?

Posted via Mobile Device

Bạn đưa thông tin máy đầy đủ lên cho anh em xem nhé !

bạn đã làm những ji rồi ? thấy hôm qua bạn cài được CapsSwitch và X-Plore rồi mà ?

Posted via Mobile Device

uh mình mới kiếm được nó, minh chua can thiệp ji vào cả mình chỉ muốn cài CapSwitch, x-plore, để hack phone để cài được các file .SIS ma thôi, mình đã làm đây đủ các bước rồi nhưng mà không được, khi mình khơi động máy lên thì nó hiện ra dong chữ VoDaFone, va vào máy co một số phần mêm của VoDaFone như voice mail vodafone, ..... chu yếu liên quan tới internet.vậy thôi, máy sản sất tại Pháp,( thấy nó ghi vậy )
CDA 162008/91R5A02 mà mọi ngươi cần những thông tin gì??? mình gà về fone lắm

uh mình mới kiếm được nó, minh chua can thiệp ji vào cả mình chỉ muốn cài CapSwitch, x-plore, để hack phone để cài được các file .SIS ma thôi, mình đã làm đây đủ các bước rồi nhưng mà không được, khi mình khơi động máy lên thì nó hiện ra dong chữ VoDaFone, va vào máy co một số phần mêm của VoDaFone như voice mail vodafone, ..... chu yếu liên quan tới internet.vậy thôi, máy sản sất tại Pháp,( thấy nó ghi vậy )
CDA 162008/91R5A02 mà mọi ngươi cần những thông tin gì??? mình gà về fone lắm

cái bạn cần bây giờ là thay đổi CDA . chuyển số 91 về 2 rồi sau đó chuyển R5A02 thành R6E28 .
bạn qua box Hướng dẫn đổi CDA để xem cách làm và hỏi bên đó nhé.
Chúc bạn thành cồng. Thân

Posted via Mobile Device

Muốn cài gprs thì bạn soạn tin nhăn(gprs Ew960i gủi đến 994)còn nếu kg có cấu hình tự đọng thì cài đặt băng tay.bạn vào connections manager vào settings chọn internet account chọn new account chọn data phần accounts name bạn điền là mobi-gprs -wap.phan address bạn điền là m-wap.username bạn điền mms.pass cũng điền là mms rồi tăt nguồn khởi động lại máy.chúc thành công

minh mơi fomat lại máy, cài lại capswitch thi ok, h cai x-plore no lai bao "compronent failed security check cannot install " la sao ha mọi người ?? ai biết cách khăc phục hem???

Chọt vô X-Plore, bấm View. Trong lúc đang view sẽ có 2 tùy chọn là install với Details !!! Bạn chọn details thử xem, có thể ngày giờ của máy đã hết hạn để cài rồi, bạn xem chỗ expired day (hình như dzị :p) và chỉnh lùi ngày giờ hệ thống cho trùng hoặc sớm hơn thử xem !!! :D

minh mơi fomat lại máy, cài lại capswitch thi ok, h cai x-plore no lai bao "compronent failed security check cannot install " la sao ha mọi người ?? ai biết cách khăc phục hem???

Vô Control panel/Other/Install click vào Security bỏ chọn ở dòng Enable revocation check, save lại và cài lại X-plore xem. Nên cài bản 1.30 All files của dongxanh hay bản 1.22 hack của CongVoi nhé, những bản khác dù có chỉnh ngày giờ lại đi nữa cũng kg xài dc nữa đâu.

Posted via Mobile Device

Vô Control panel/Other/Install click vào Security bỏ chọn ở dòng Enable revocation check, save lại và cài lại X-plore xem. Nên cài bản 1.30 All files của dongxanh hay bản 1.22 hack của CongVoi nhé, những bản khác dù có chỉnh ngày giờ lại đi nữa cũng kg xài dc nữa đâu.

Posted via Mobile Device

máy mình vào kiểm tra thi nõ van ở chế độ ko check mà, mà cho du mình co chon lại cung ko dc. mình cải bản 1.30, tối qua mình vẫn cài được mà nhi??co liên quan ji không , bản đó đến thang 9/2009 mơi hết hạn mà. mình đã chỉnh ngày h cua may mình theo đúng bây giờ rồi

máy mình vào kiểm tra thi nõ van ở chế độ ko check mà, mà cho du mình co chon lại cung ko dc. mình cải bản 1.30, tối qua mình vẫn cài được mà nhi??co liên quan ji không , bản đó đến thang 9/2009 mơi hết hạn mà. mình đã chỉnh ngày h cua may mình theo đúng bây giờ rồi

Bạn có cài file installserver vô trong điện thoại của bạn chưa?
Nếu vấn đề của bạn đã lâu mà giải quyết vẫn không dc thì bạn có thể offline với mình 1 lần mình sẽ làm máy cho bạn hoặc có thể chat với mình nếu mình có online.
Chúc bạn vui.

Bạn có cài file installserver vô trong điện thoại của bạn chưa?
Nếu vấn đề của bạn đã lâu mà giải quyết vẫn không dc thì bạn có thể offline với mình 1 lần mình sẽ làm máy cho bạn hoặc có thể chat với mình nếu mình có online.
Chúc bạn vui.

à, bạn ấy định cài X-Plore để chép installserver đấy anh ạ !!! Nhưng ko biết sao lại bị lỗi !!!

Nếu ko cài được bằng cách chép bằng Swiss hay XPlore thì bạn chỉ cần cài chương trình này. Sau khi cài, bạn chạy chương trình và ấn Install là file Installerserver.exe sẽ được tự động chép vào C\Sys\bin .... như vậy là sẽ không còn phải lo về hết hạn hay chưa sign nữa nhé!

Ko được thì cài swiss manager 1.7 đi. Chương trình này hay và dễ xài quá sao ko cài.

Nhưng SM 1.70 này kg extract dc mấy cái file zip, rar, tommy ơi. X-plore láu cá nhưng mình vẫn khoái cái tính năng đó của nó :(

Posted via Mobile Device

cứu em,e đang xài con p990i sau khi master reset thì may' khởi động lại e chọn ngôn ngũ xong máy tắt luôn,e bật lên lại thì màn hình sáng mờ mờ miết,sạc cũng ko được ko bít nó bị sao ko.giúp em với e hoảng quá chẵng bít làm gì nữa cả!!!!

Back