• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

Tr install cái cab file rồi, nhưng làm sao để set nó vậy. Chỉ Tr với

Set đồng hồ thì ấn vào menu ngay ngoài màn hình today chọn Edit Home layout --> Level tương ứng VD main home --> ấn & giữ đồng hồ&thời tiết một vài giây thì sẽ hiện ra một bảng --> ấn next hoặc previous để có kiểu đồng hồ mà mình thích.
Goodluck

Show cho máu nào :p

Theme CHT cho CHT v1.8.5
by AnhPhe076 full

Bao gồm: Màn hình Today Home với Icons màu, Clock D, Lịch, Cuộc gọi nhỡ, Skin WMP, tất cả trong suốt như ảnh.

Tắt HTC Sence, cài file *.CAB vào Device, SR thiết bị, mở lại HTC Sense nhé.
Hoặc tải file *.zip giải nén chép đè vào thư mục windows\

Chỉnh sửa cuối:
chức năng HDWall khi mình chọn trong Wallpaper Mode..tại sao ra ngoài màn hình home bấm vô Menu> tap Set Wallpaper lại ẩn..vậy mình set HDWall bằng cách nào ah..hay mình phải có sẵn 1 file *.cab trong máy sẵn?

chức năng HDWall khi mình chọn trong Wallpaper Mode..tại sao ra ngoài màn hình home bấm vô Menu> tap Set Wallpaper lại ẩn..vậy mình set HDWall bằng cách nào ah..hay mình phải có sẵn 1 file *.cab trong máy sẵn?

Rất tiếc là bạn ko nói là dùng rom nào nên khó nói, nếu các rom cook gần đây thì ko có hiện tượng đó, ngược lại các rom trước đây (dùng CHT v1.8 trở xuống thì gặp hiện tựong này) bạn hãy cài cái này thì khi chọn SET WALLPAPER ->wallHD thì ngon ngay: CHT v1.8.5 và Co0kie's Home Tab v1.8.5

Rất tiếc là bạn ko nói là dùng rom nào nên khó nói, nếu các rom cook gần đây thì ko có hiện tượng đó, ngược lại các rom trước đây (dùng CHT v1.8 trở xuống thì gặp hiện tựong này) bạn hãy cài cái này thì khi chọn SET WALLPAPER ->wallHD thì ngon ngay: CHT v1.8.5
mình đang dùng bản v1.8.5 đó bạn..cũng chẳng hỉu sao kỳ vậy..chọn 2 tab kia thì vẫn cho mình nhấn vào nút Set Wallpaper..?

Chắc bạn chưa cài CHT 1.8.5 và CHT editor 1.8.5.1 nên set wallpaper bị ẩn.bạn thử cài vào xem nhé.

- Bác AnhPhe076 ơi cái Analog CLOCK của Bác trông "phê" wa!!! :D Bác share cho anh em File CAB nhé!! Thank Bác! ;-)

Có thể cài bằng file *.CAB hoặc tải file *.zip giải nén chép đè các file _manila vào thư mục windows\

Mời AnhPhe076dinhtuandung2012 cùng các thành viên test dùm. Mình ko có máy.
Hình ở trên từ HD2 XDADEV mà ra. Check dùm nhe, Thanks all.

Do là đang mò các icon slider cho QVGA mà lại lọt vô ngay cái topic dành cho HD2. Vậy mới ghê. :))

Nếu đc, khi install xong icon slider này.
Xin các bạn hãy tách nó ra và gởi lại cho mình để mình resize cho QVGA nhé. Thanks nhìu nhìu

Hình cơ bản đây.

Back