• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo)

Mời AnhPhe076dinhtuandung2012 cùng các thành viên test dùm. Mình ko có máy.
Hình ở trên từ HD2 XDADEV mà ra. Check dùm nhe, Thanks all.

Do là đang mò các icon slider cho QVGA mà lại lọt vô ngay cái topic dành cho HD2. Vậy mới ghê. :))

Nếu đc, khi install xong icon slider này.
Xin các bạn hãy tách nó ra và gởi lại cho mình để mình resize cho QVGA nhé. Thanks nhìu nhìu

Hình cơ bản đây.

Tách ra là chuyện nhỏ!! JongZiZi tách cũng được mà!! Dùng CAB2OEM giải nén file *.CAB các ra thành các file xxxxx_manila. Sau đó dùng cfc_gui chuyển đổi các file xxxxx_manila thành file xxxxx_manila.png nó là ảnh các Icon đó, xong dùng Photoshop hay các chương trình PhotoZoom Pro 2 resize lại theo chuẩn QVGA là có chứ gì.

Bác nào có nguyên bộ icon này mà màu đen cho cháu xin với.
Với lại giúp cháu làm sao để những icon này hiện ra ngoài thay vào các icon cũ. Cháu đã cài thử vài bộ vào mà không thấy thay đổi. Chỉ thấy thay đổi mỗi cái đồng hồ :( Giúp cháu

Tách ra là chuyện nhỏ!! JongZiZi tách cũng được mà!! Dùng CAB2OEM giải nén file *.CAB các ra thành các file xxxxx_manila. Sau đó dùng cfc_gui chuyển đổi các file xxxxx_manila thành file xxxxx_manila.png nó là ảnh các Icon đó, xong dùng Photoshop hay các chương trình PhotoZoom Pro 2 resize lại theo chuẩn QVGA là có chứ gì.

Đã làm biếng nhờ copy ra dùm mà anh này. :D

Em down mấy cái soft bung file cab rồi mà Windows toàn báo lỗi. Bực mình lắm. :(

Bác nào có nguyên bộ icon này mà màu đen cho cháu xin với.
Với lại giúp cháu làm sao để những icon này hiện ra ngoài thay vào các icon cũ. Cháu đã cài thử vài bộ vào mà không thấy thay đổi. Chỉ thấy thay đổi mỗi cái đồng hồ :( Giúp cháu
Qua ĐÂY nè bạn

Bác Anhphê chăm chỉ show hàng nhỉ.nhân tiện Bác cho e xin file cab hình mặt trời vàng của bác nhé,nhìn đẹp quá.thank Bác!

Các bác cho em hỏi HD 2 của TMobile có cài được giao diện này không ạ hay chỉ HTC LEO ko thôi. Nên mua con nào ạ 1

Bác Anhphê chăm chỉ show hàng nhỉ.nhân tiện Bác cho e xin file cab hình mặt trời vàng của bác nhé,nhìn đẹp quá.thank Bác!

Không cần file cab đâu, có 1 file _manila chỉ cần giải nén chép file này vào thư mục windows\ là được

Trong khi chờ đợi HardSPL ra đời và tiếp đó là ROM Cook của anh PhamQuang, chúng ta cùng nhau khoe màn hình Home của Leo nào.

Max.Manila.2.5.Ultimate-v2.6.beta

Nếu anh em nào thấy nó lằng nhằng thì có thể YM cho mình: wildcathcmc

các anh em có thể hướng dẫ cho mình làm cái taskbar giống thế này được không?cám ơn các anh em nhiều.

Theme CHT:

1. Fix Alarms ON/OFF, Calls, Voicemail, Calendar, Task, cùng màu, cùng icons với Theme.
2. Red Notify Bubbles 2.5.x: Thông báo Calls, Mail... đỏ chữ trắng
3. Clock D màu đỏ chỉ số.

Không tạo file *.CAB cho các bạn dể dàng chép đè vào thư mục windows\.

Em có vài cái đóng góp ạ.

Nhìn màn hình bạn mà kết nổ đĩa ra.bạn dùng bản room nào vây? cho mình xin nguyên bản room như của bản được không?bạn làm thế nào mà có cả tiếng Việt nữa vậy?

mình rất kết theme mà đưa được full ảnh lên màn hình giống như của bạn doquangduc, vì mình kết để mấy em sexy lên mà không biết làm thế nào cả.Ai biết chỉ hộ mình được không?

Chỉnh sửa cuối:
Người Cao Bằng nhà mình có bộ theme tuyệt đấy, lâu lâu mới lại có ScreenHome đẹp.thank for show nice homescreen.

@ziczac66 :
mình rất kết theme mà đưa được full ảnh lên màn hình giống như của bạn doquangduc, vì mình kết để mấy em sexy lên mà không biết làm thế nào cả.Ai biết chỉ hộ mình được không?

nếu bạn muốn full màn hình thì trước tiên các files ảnh của bạn phải edit theo dạng dành cho WVGA tức là 800x480px có đuôi.jpg, thứ 2 là bạn phải cài - Cài CHT 1.8.5 trước
- Cài CHT Editor 1.8.5.1 sau.

tiếp đến muốn chọn cái hình nào cho màn hình cả các tab nữa thì làm như sau: trên màn hình chọn Menu->Set Wallpaper ->HomeTab thì chọn ảnh muốn ->AllTab cũng chọn ảnh giống như Hometab->SkinTaskbar and Softkey cũng chọn ảnh giống như các ảnh chọn trên lúc này máy sẽ tự động softreset vậy là ok ngay thôi. đây là hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:
Nhìn màn hình bạn mà kết nổ đĩa ra.bạn dùng bản room nào vây? cho mình xin nguyên bản room như của bản được không?bạn làm thế nào mà có cả tiếng Việt nữa vậy?

Rom của mình đang dùng là bản V09 của Bluesea tại đây, Còn bạn muốn có tiếng việt thì bạn dùng Icon changer để sửa.

Người Cao Bằng nhà mình có bộ theme tuyệt đấy, lâu lâu mới lại có ScreenHome đẹp.thank for show nice homescreen.

Thế bạn cũng là người Cao Bằng à.? Nhân tiện bạn cho mình xin cái ảnh nền của bạn luôn nhá. Nhìn thật là PHÊ.

Thế bạn cũng là người Cao Bằng à.? Nhân tiện bạn cho mình xin cái ảnh nền của bạn luôn nhá. Nhìn thật là PHÊ.
[/QUOTE]
Nhà Phố vườnCam đây , có hai hình nền cùng chủ đề : Link tải gồm 2 hình nền
hoặc bấm chuột phải vào hình rồi save pic as:

Back