• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

bản trong topic em up k được, cả lock và world lun, toàn bị lỗi 1604, con của e là 3gs, zin 3.1.2 ...

bản trong topic em up k được, cả lock và world lun, toàn bị lỗi 1604, con của e là 3gs, zin 3.1.2 ...
Nếu là Zin 3.1.2 chưa qua JB lần nào thì không up FW Custom được đâu. Bạn dùng Blackra1n để JB trước sau đó quay lại up FW Custom này sau.

Nếu là Zin 3.1.2 chưa qua JB lần nào thì không up FW Custom được đâu. Bạn dùng Blackra1n để JB trước sau đó quay lại up FW Custom này sau.

mình dùng blackra1n cũng k được lun, nó chạy, ok hết mọi thứ, tới cái dòng nó kiu chờ chờ cho reboot thì phải chờ lâu lắm, mà hình geohot cũng k hiện ra nữa, jailbreak k thàn công, làm cả chục lần, icon vẫn k hiện lên...tức ói máu lun...:((

àh, mình cũng bị vậy, cuối cùng tức quá làm vầy.

Chạy JB lần đầu, khi nó đang ở màn hình Geohot, tắt nó đi JB lại và rút cable ra khi đang ở màn hình geohot lần 2. Tự dưng dc :D

sao mình download firmware custom cho iphone 3gs rồi nhưng sao unzip ko được có bạn nào biết chỉ cho mình làm sao unzip cái file đó thanks

sao mình download firmware custom cho iphone 3gs rồi nhưng sao unzip ko được có bạn nào biết chỉ cho mình làm sao unzip cái file đó thanks
Dùng IDM download về sẽ là dạng file .zip nhưng không cần phải unzip đâu. Bạn chỉ đổi đuôi .zip đó thành .ipsw thôi. Chúc vui.

nhưng mình ko có xài IDM mà chỉ download bình thường nên file zip rar

Nếu trước khi Down (Dùng kiểu gì cũng được) là File IPSW thì khi Down xong cứ đổi đuôi File thành *.IPSW là được? Mà sao cứ thảo luận CÁCH DÙNG PC ở đây nhỉ?:|

Ko nhất thiết phải dùng máy MAC để JB hoặc Restore, nhưng đối với những iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for Restore"

Làm sao để biết máy mình đã JB chưa ? mình mới sử dụng nên còn lộn sộn quá

Có vẻ bạn vẫn chưa hiểu nguyên nhân chính của vấn đề. Blackra1n chỉ có tác dụng khi máy đã vào đc SpringBoard ( màn hình chính ) để cài thêm Cydia, máy bạn chưa đc Active thì chạy Blackra1n cũng vô tác dụng. 1 điều nữa bạn cần phải nhớ là iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for iPhone". Cái bạn cần bây giờ là hạ xuống 3.0 gốc, sau đó dùng RedSn0w để JB, tiếp tục Restore 3.1.2 Custom là OK.

Xin nhắc lại 1 lần nữa, Blackra1n chỉ có tác dụng cài thêm Cydia vào chứ ko phải là Jailbreak iPhone.

Còn cái nầy nửa làm sao biết máy mình 3.0 gốc

Last edited by a moderator:
bạn ơi mình restore firmware gốc 3gs 3.1.2 rồi jailbreak dùng blackra1n cài cydia , xong rồi mình restore firmware custom này thì itunes hiện ra firmware not compatible , có bạn nào biết bị gì chỉ mình với

bạn ơi mình restore firmware gốc 3gs 3.1.2 rồi jailbreak dùng blackra1n cài cydia , xong rồi mình restore firmware custom này thì itunes hiện ra firmware not compatible , có bạn nào biết bị gì chỉ mình với
Bạn kiểm tra lại đã Download đúng phiên bản cho loại máy đang sử dụng chưa?

Mình có 2 con iphone định lên 3.1.2 bản custom của Long, nhờ các bác confirm hộ trước khi hành nghề cho chắc cú:

- 1 con 2G đang ở 2.2, vậy có cần phải lên 3.x gốc của Apple trước để lấy BB hay ko?
- 1 con 3Gs Lock chưa up lần nào, nguyên trạng đang ở 3.1, BB 5.11.07, nếu up lên bản này thì chưa unlock đc phone phải ko?

Cám ơn các bác nhiều.

Mình có 2 con iphone định lên 3.1.2 bản custom của Long, nhờ các bác confirm hộ trước khi hành nghề cho chắc cú:

- 1 con 2G đang ở 2.2, vậy có cần phải lên 3.x gốc của Apple trước để lấy BB hay ko?
- 1 con 3Gs Lock chưa up lần nào, nguyên trạng đang ở 3.1, BB 5.11.07, nếu up lên bản này thì chưa unlock đc phone phải ko?

Cám ơn các bác nhiều.
1. 2G ở FW 2.2 thì up thẳng lên 3.1.2 GỐC sau đó Up lại Custom sau
2. 3GS up thẳng lên Custom luôn và dùng Blackn0w để Unlock.

Cám ơn các bác nhiều.

- 2G thì bây giờ bạn úp lên 3.0 gốc rồi lên bản này!

- 3GS thì bây giờ bạn dùng tool Blackra1n để J.B sau đó lên bản này thì ok!(Máy phải được J.B rồi mới úp được bản custom).

mình đã download đúng firmware custom cho 3gs 3.1.2 , nhưng ko thể nào restore custom firmware được , các bạn chỉ mình cách làm như thế nào . hiện tại bây gio mình đang xài 3gs 3.1.2 firmware gốc . mình muốn cài firmware custom của bạn longgiang vì mình xài blackra1n unlocked nhưng ko xài 91pc suite được

Back