• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

iPhone chưa từng qua Jailbreak thì sẽ ko thể Restore Firmware Custom này đc. Bạn dùng Blackra1n Jailbreak xong thì cài OpenSSH rồi dùng WinSCP No Wifi như bình thường đc mà, tải bản WinSCP về tại đây.

bạn longgiang chỉ mìnnh cách cài panda app vô 3gs 3.1.2 dùng winscp được ko ? để mình có thể xài 91pc suite

pác chủ topic ơi sao trong link down FW em thấy 2 cái lock mà cái nào là dành cho 3G lock vậy . Em hỏi cái này luông nếu down về restore là song hả pác ?

bạn longgiang chỉ mìnnh cách cài panda app vô 3gs 3.1.2 dùng winscp được ko ? để mình có thể xài 91pc suite
PandaDaemon sẽ tự động được cài đặt khi iPhone đc kết nối với iPhone PC Suite.

pác chủ topic ơi sao trong link down FW em thấy 2 cái lock mà cái nào là dành cho 3G lock vậy . Em hỏi cái này luông nếu down về restore là song hả pác ?
FW cho iPhone 3G sẽ bắt đầu bằng iphone1,2_.... những cái cơ bản thế này bạn nên tự tìm hiểu lấy, đừng có động gì cũng hỏi, cách restore thì đọc lại các trang trước, có nói rồi.

các bác ơi cho em hỏi chút, em daoload FW 3.1.2 về rồi nhưng mà nó ra file winrar có bác nào biết cách đổi đuôi IPSW có bác nào biết cách đổi hướng dẫn cho em với em thanhk các bác nhiều.

Chào bạn LongGiang81
Mình mới sắm con 2g phiên bản 3.0 (7a341) không biết phải bản gốc không
firmware 04.05.04.g mình muốn nâng cấp lên firmware cútom 3.1.2 của bạn ,mong bạn hướng dẫn chi tiết (có ảnh minh hoạ càng tốt) tại mình mới sử dụng nên chưa biết gì nhiều,mình coi hết mục nầy nhưng còn lộn sộn quá,có bạn thì bị lỗi nầy có bạn thì bị lỗi kia có bạn thì làm được mình thấy ngại quá nên muốn nhờ bạn hướng dẫn dùm .xin cảm ơn

Mình mới sắm con 2g phiên bản 3.0 (7a341) không biết phải bản gốc không
firmware 04.05.04.g mình muốn nâng cấp lên firmware cútom 3.1.2 của bạn ,mong bạn hướng dẫn chi tiết (có ảnh minh hoạ càng tốt) tại mình mới sử dụng nên chưa biết gì nhiều,mình coi hết mục nầy nhưng còn lộn sộn quá,có bạn thì bị lỗi nầy có bạn thì bị lỗi kia có bạn thì làm được mình thấy ngại quá nên muốn nhờ bạn hướng dẫn dùm .xin cảm ơn

Những thông số đó Bạn đưa ra cũng không thể biết là GỐC hay Custom, tốt nhất cứ đọc và làm theo hướng dẫn trong Topic này là OK đó (Đã hướng dẫn rõ ràng rồi)!;;)

PandaDaemon sẽ tự động được cài đặt khi iPhone đc kết nối với iPhone PC Suite.

mình kết nối voi pc suite nhưng cứ bị hiện ra là chưa jailbreak và bị lỗi khi install pandadaemon (fail install). máy mình đã jailbreak và unlocked bằng blackra1n . .

Những thông số đó Bạn đưa ra cũng không thể biết là GỐC hay Custom, tốt nhất cứ đọc và làm theo hướng dẫn trong Topic này là OK đó (Đã hướng dẫn rõ ràng rồi)!;;)

Tại vì cái máy mới mua lại, người ta đã cài đặt sẵn rồi với lại lần đầu sử dụng nên không rành lắm chỉ mới biết dùng phần mềm itunes chép nhac với vô itunes store chép trò chơi thôi,mình cũng đọc hết trong topic nầy rồi thấy nó rối quá,cho nên mình muốn nhờ bạn Long Giang81 hướng dẫn chi tiết cho đỡ rối,vì trong nầy nói 3g với 3gs nhiều cho nên mình muốn biết máy 2g của mình phải làm bắt đầu từ đâu như dùng itunes phải là phiên bản mấy vì có bạn nói phiên bản 9.xx mới làm được rồi máy phải được Jailbreak trước mà trong máy mình không biết đã Jailbreak chưa ,rồi đưa về DFU , Recovery Mode gì đó mình mới sử dụng và mới tham gia trong diễn đàn nầycó gì không phải mong bạn thông cảm cho và giúp đỡ cho mình xin cảm ơn.

Tại vì cái máy mới mua lại, người ta đã cài đặt sẵn rồi với lại lần đầu sử dụng nên không rành lắm chỉ mới biết dùng phần mềm itunes chép nhac với vô itunes store chép trò chơi thôi,mình cũng đọc hết trong topic nầy rồi thấy nó rối quá,cho nên mình muốn nhờ bạn Long Giang81 hướng dẫn chi tiết cho đỡ rối,vì trong nầy nói 3g với 3gs nhiều cho nên mình muốn biết máy 2g của mình phải làm bắt đầu từ đâu như dùng itunes phải là phiên bản mấy vì có bạn nói phiên bản 9.xx mới làm được rồi máy phải được Jailbreak trước mà trong máy mình không biết đã Jailbreak chưa ,rồi đưa về DFU , Recovery Mode gì đó mình mới sử dụng và mới tham gia trong diễn đàn nầycó gì không phải mong bạn thông cảm cho và giúp đỡ cho mình xin cảm ơn.

vì modem firmware của bạn đang ở 2x nên bây h
1 . download firmware 3.0 cho 2g gốc của apple , đưa máy về recovery mode rồi shift+restore lại bản này
2 . sau khi restore xong thì chạy redsn0w 0.8 để jailbreak
3. jailbreak xong rồi lại đưa về recovery mode , rồi shift + restore đến bản custom 3.1.2 clean cho 2g của bác Long giang rồi unlock bằng ultrasn0w , vì ultrasn0w có vẻ OK hơn blacksn0w nên bạn làm cách trên vẫn giữ modem firmware ở 4.26.08 nên yên tam , nếu bị lỗi 16xx thì khắc phục trong box kỹ thuật sử dụng có iH8sn0w khắc phục đó , good luck

Mình cũng có máy 2G, firmware 2x. Sau khi cắm itunes nó báo có FW mới nên lỡ tay nâng cấp lên 3.1.2. Sau đó hiện lên hình cọng cáp và cái đĩa.

Bây giờ mình không biết làm sao để sử dụng lại. Mình đã thử đưa về chế độ DFU và shift + restore bằng bản custom của Longgiang nhưng toàn báo lỗi 1600.

Mình chạy sang cả mấy máy làm đều lỗi như vậy. Dùng iH8sn0w thì khi nhấn vào con iphone nó đứng trơ trơ và vẫn chưa shift + restore được.

Một số bạn khuyên là nên khôi phục về FW xuất xưởng rồi restore nhưng mình chưa biết cách làm ntn?

Bạn có kinh nghiệm xử lý vấn đề này xin chỉ giáo cho 1 con đường.

Xin cảm ơn!

Bạn đã làm đúng cách iH8sn0w chưa, có thể bạn chưa làm đúng từng bước nên vậy đó , mình đã dùng ih8sn0w thấy rất tốt ! còn không bạn restore lên 3.1.2 rồi dùng blackra1n xem sao ?

Mình không biết làm như thế này có đúng không:

- Bấm và giữ 2 nút nguồn và nút home khoảng 10s - (trong lúc đang kết nối itune - thấy tín hiệu mất kết nối) - nhả nút nguồn giữ nguyên nút home khoảng 10s nữa thấy PC báo có tín hiệu kết nối và itune báo máy chỉ có thể restore. Như vậy theo hướng dẫn là mình đang ở chế độ DFU.

- Tắt itunes, mở iH8sn0w lên, chọn biểu tượng iphone 2G, nhấn vào nút ở dưới (thấy nó bảo là chờ 1 chút để màn hình chuyển sang mầu trắng là được) nhưng mình để chờ vả 15phút mà chẳng thấy gì cả.. không hiểu do iH8sn0w hay mình làm thiếu bước nào nhỉ...??? :-?

- Làm cho cả 2 chú 2G đều thế. Gà mờ khổ quá..

Mình không biết làm như thế này có đúng không:

- Bấm và giữ 2 nút nguồn và nút home khoảng 10s - (trong lúc đang kết nối itune - thấy tín hiệu mất kết nối) - nhả nút nguồn giữ nguyên nút home khoảng 10s nữa thấy PC báo có tín hiệu kết nối và itune báo máy chỉ có thể restore. Như vậy theo hướng dẫn là mình đang ở chế độ DFU.

- Tắt itunes, mở iH8sn0w lên, chọn biểu tượng iphone 2G, nhấn vào nút ở dưới (thấy nó bảo là chờ 1 chút để màn hình chuyển sang mầu trắng là được) nhưng mình để chờ vả 15phút mà chẳng thấy gì cả.. không hiểu do iH8sn0w hay mình làm thiếu bước nào nhỉ...??? :-?

- Làm cho cả 2 chú 2G đều thế. Gà mờ khổ quá..
Theo mình bạn cứ lên 3.1.2 GỐC của APPLE rồi dùng blackra1n để JB và unlock. Đừng thử up lên FW Custom nữa, một khi đã dùng tới iH8sn0w mà cũng không được thì cũng đừng nên thử nhiều, dùng nhiều nó kích bootloader lên sẽ dẫn tới lỗi 1011 là DIE luôn Baseband đấy.

Bạn Long Giang ơi cho mình hỏi tý: Trước hết từ trước tới giờ từ con 2G tới 3G và bây giờ là 3GS 32gb lock FW 05.11.07 mình đều xài FW custom của bạn hết cả, phải nói là bản FW clean của bạn rất tuyệt vời mình rất thích nhất là Root vừa 1024mb.=D>=D>=D>

Nhưng sao con 3GS này mình cài bản custom của bạn mọi thứ đều ok, chỉ có 1 lỗi duy nhất mà theo mình cảm nhận là bị hao pin so với con 2G, 3G khác của mình vẫn xài bản FW của bạn mặc dù mình tắt hết mọi thứ...:-/:-/:-/, mới để qua đêm từ 100% xuống còn khoảng 92% liền.:-?:-?:-?

Mong bạn giúp đỡ, cám ơn bạn thật nhiều...:D

Với bạn cho mình hỏi thêm 01 câu là con 3GS mặc định của mình là FW 3.1, mình up thẳng lên FW custom 3.1.2 của bạn luôn là được hả? Hay có cần phải Restore bản 3.1.2 gốc trước, JB rồi mới up custom 3.1.2 của bạn...???:-??

Bạn Long Giang ơi cho mình hỏi tý: Trước hết từ trước tới giờ từ con 2G tới 3G và bây giờ là 3GS 32gb lock FW 05.11.07 mình đều xài FW custom của bạn hết cả, phải nói là bản FW clean của bạn rất tuyệt vời mình rất thích nhất là Root vừa 1024mb.=D>=D>=D>

Nhưng sao con 3GS này mình cài bản custom của bạn mọi thứ đều ok, chỉ có 1 lỗi duy nhất mà theo mình cảm nhận là bị hao pin so với con 2G, 3G khác của mình vẫn xài bản FW của bạn mặc dù mình tắt hết mọi thứ...:-/:-/:-/, mới để qua đêm từ 100% xuống còn khoảng 92% liền.:-?:-?:-?

Mong bạn giúp đỡ, cám ơn bạn thật nhiều...:D

Với bạn cho mình hỏi thêm 01 câu là con 3GS mặc định của mình là FW 3.1, mình up thẳng lên FW custom 3.1.2 của bạn luôn là được hả? Hay có cần phải Restore bản 3.1.2 gốc trước, JB rồi mới up custom 3.1.2 của bạn...???:-??
Lỗi hao Pin không phải là do FW bạn ah, FW này cũng là gần như chuẩn GỐC của Apple rồi, chỉ được JB và add thêm Cydia thôi, hao Pin là do các Ứng dụng, Games của máy bạn cài vào thôi. Bạn muốn Restore từ 3.1 lên thẳng 3.1.2 Custom cũng được không nhất thiết phải Up lên 3.1.2 Gốc rồi JB trước đâu vì máy bạn đã từng xài qua Custom rồi, bạn cứ up như những lần Up trước là được.

vì modem firmware của bạn đang ở 2x nên bây h
1 . download firmware 3.0 cho 2g gốc của apple , đưa máy về recovery mode rồi shift+restore lại bản này
2 . sau khi restore xong thì chạy redsn0w 0.8 để jailbreak
3. jailbreak xong rồi lại đưa về recovery mode , rồi shift + restore đến bản custom 3.1.2 clean cho 2g của bác Long giang rồi unlock bằng ultrasn0w , vì ultrasn0w có vẻ OK hơn blacksn0w nên bạn làm cách trên vẫn giữ modem firmware ở 4.26.08 nên yên tam , nếu bị lỗi 16xx thì khắc phục trong box kỹ thuật sử dụng có iH8sn0w khắc phục đó , good luck

Chào bạn dungeasy cám ơn bạn đã trả lời mình, nhưng máy mình người ta đã làm sẵn rồi phiên bản là 3.0 (7a341) modem firmware 04.05.04G

Chào bạn dungeasy cám ơn bạn đã trả lời mình, nhưng máy mình người ta đã làm sẵn rồi phiên bản là 3.0 (7a341) modem firmware 04.05.04G
1. Bạn update thẳng lên 3.1.2 Gốc để lấy BB 05.11.07 (Chạy cho chuẩn với FW)
2. Sau đó Shift + Restore đến FW Custom này vì bản Custom này được JB bằng Pwng Tool nên chạy ổn định hơn là dùng Blackra1n.
3. Unlock bằng cách vào Cydia add Source http://blackra1n.com rồi cài Blacksn0w để Unlock. Blacksn0w hay Ultrasn0w gì cũng như nhau cả.

cho e hỏi là e đang dùng iphone 3g lock, fw 3.12 gốc, jb và unlock bằng BLACKRA1N, giờ e muốn Restore bản Custom này thì phải làm sao ạ

Back