• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

@ phuongsaigon : Bạn Restore 3.0 gốc trước sau đó Restore lại bản này nhé. Lúc Restore ko cần đưa về DFU, chỉ cần đưa về Recovery Mode là đc.

Mình đã làm như bạn hướng dẫn restore 3.0 gốc nhưng đang restore thì nó vẫn báo lỗi error 10. mong bạn hướng dẫn làm sao khắc phục. thanks

Tối hôm qua mò tới 2gio sáng cuối cùng cũng restore thành công. Giải pháp là nâng cấp Itune từ 8.0 lên 9.0.2

vào link download thấy nhìu link quá hem bít phải chọn cái nào đây? mình xài 3gs locked

vào link download thấy nhìu link quá hem bít phải chọn cái nào đây? mình xài 3gs locked
Dùng link này

Mã:
[SIZE=4]http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE%20CUSTOM%203.1/ALL%20USER/3.1.2/iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
[/SIZE]

Chú ý User & Pass ở trên

Muốn úp được F.W custom máy bạn phải được J.B bạn à! J.B xong thì sau này úp các bản F.W custom thoải mái! Bây giờ bạn úp lên FW 3.0 gốc sau đó J.B xong lên bản này là ok! Chúc thành công!
Mình đã up lên firmware 3.0 rồi, bây giờ down blackra1n về jb hả bạn, mà trong quá trình jb có cần wifi ko. hỏi trước vì nhà mình ko có wifi

Mình đã up lên firmware 3.0 rồi, bây giờ down blackra1n về jb hả bạn, mà trong quá trình jb có cần wifi ko. hỏi trước vì nhà mình ko có wifi
Muốn JB bằng blackra1n phải có WIFI hoặc GPRS hoặc 3G để còn cài Cydia hoặc Sn0w (để unlock) không có mạng thì JB xong không tải được Cydia đâu.

Muốn JB bằng blackra1n phải có WIFI hoặc GPRS hoặc 3G để còn cài Cydia hoặc Sn0w (để unlock) không có mạng thì JB xong không tải được Cydia đâu.
Hix, thế có cách nào jb mà ko cần wifi ko bạn :(

Hix, thế có cách nào jb mà ko cần wifi ko bạn :(
Nếu không có WIFI thì dùng bản Custom của longgiang ở trên đi, có sẵn Cydia rồi nhưng đường nào muốn sử dụng Cydia cũng phải cần đến WIFI, GPRS hoặc 3G. Dùng iPhone mà không có WIFI thì hơi khó.

Nếu không có WIFI thì dùng bản Custom của longgiang ở trên đi, có sẵn Cydia rồi nhưng đường nào muốn sử dụng Cydia cũng phải cần đến WIFI, GPRS hoặc 3G. Dùng iPhone mà không có WIFI thì hơi khó.
hiện tại mình chỉ cần jb để cài các ứng dụng vào thôi, mình cũng tính lên thẳng bản 3.1.2 trong topic này nhưng bạn Huynh_Thanh bảo là phải jb trước mới up lên bản này được nên cũng ko biết ra sao. Tóm lại là giờ máy mình đang ở firmware gốc 3.0, giờ chỉ down bản này về và shift restore là được đúng ko bạn?

hiện tại mình chỉ cần jb để cài các ứng dụng vào thôi, mình cũng tính lên thẳng bản 3.1.2 trong topic này nhưng bạn Huynh_Thanh bảo là phải jb trước mới up lên bản này được nên cũng ko biết ra sao. Tóm lại là giờ máy mình đang ở firmware gốc 3.0, giờ chỉ down bản này về và shift restore là được đúng ko bạn?

Bạn vào đây xem cách J.B OS 3.0 cho Gen 2 nhé! Rất đơn giản, mà dễ hiểu nữa!

PS: Bạn đang ở F.W 3.0 gốc máy chưa được J.B thì ko thể restore lên bản này được đâu nhé!

Cho mình hỏi thêm là bàn custom fw này nói dễ hiểu thì là đã được jb và cài thêm cydia đúng không, bây giờ nếu mình up lên bản 3.1.2 gốc và jb nó rồi cài thêm cydia thì nó cũng không khác nhau gì phải không?

Cho mình hỏi thêm là bàn custom fw này nói dễ hiểu thì là đã được jb và cài thêm cydia đúng không, bây giờ nếu mình up lên bản 3.1.2 gốc và jb nó rồi cài thêm cydia thì nó cũng không khác nhau gì phải không?

Bản này đã có sẵn Cydia rồi! Khác chứ bạn, úp rùi xài thử sẽ thấy sự khác biệt so với bản 3.0 gốc bạn đang xài đấy!:D

Em đã cài bản 7D11 cho Iphone 3G Lock, nhưng vẫn chưa đi wifi cài cái untralsnow, mà em vào phần About , Modem Firmware : 02.28.00 chứ không phải là 05.11.07 , cho em hỏi máy em sao vậy

Em đã cài bản 7D11 cho Iphone 3G Lock, nhưng vẫn chưa đi wifi cài cái untralsnow, mà em vào phần About , Modem Firmware : 02.28.00 chứ không phải là 05.11.07 , cho em hỏi máy em sao vậy
Máy bạn Up lên FW Custom này từ 2.x đúng không? Vậy thì Modem FW vẫn giữ nguyên vì khi Up FW Custom Modem FW sẽ không bị thay đổi, giờ muốn lấy Modem FW là 05.11.07 thì bạn phải up lên bản 3.1 Gốc trước.

Chỉnh sửa cuối:
hii

mà nếu để Modem FW 02.28.00 như thế có ảnh hưởng gì không bạn> ah mà nếu dơn từ 3.1.2 xuống 3.0 thì cứ tải FW gốc về rồi restore bình thường hả hay sao vậy bạn, mỉnh dùng 3G lock

mà nếu để Modem FW 02.28.00 như thế có ảnh hưởng gì không bạn> ah mà nếu dơn từ 3.1.2 xuống 3.0 thì cứ tải FW gốc về rồi restore bình thường hả hay sao vậy bạn, mỉnh dùng 3G lock
Để như vậy thì cũng không ảnh hưởng gì nhưng BB không phù hợp với FW dễ dẫn tới việc WIFI và BT không hoạt động ổn định. Hiện tại BB 05.11.07 cũng đã unlock đc rồi nên mình nghĩ bạn cứ up lên dùng cho yên tâm.

hic, anh longgiang ơi, em xài 2g mà up lên 3.1.2 đâu thấy bộ nhớ root lên được 1029 đâu, chỉ có 640 thôi. vì sao vậy

máy em iphone 3gs zin 3.1.2, baseband 5.11.07, sau khi flash firmware gốc 3.1.2, rùi flash thêm cái firmware này của bác, nó tên là iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock thì quá trình flash k thành công,

mong bác giúp em với...

các bác ơi cho em hỏi chút em vừa nâng lên bản 3.1.2 [ world ] nhưng mà không JB cydia được có bác nào biết hướng dẫn cho em với em thanhk các bác nhiều

Back