• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

2G đã up lên 3.1.2 sau khi phải fix lỗi 1604. Chạy phe phé! Cảm ơn chủ tọa thêm nhát nữa cho nó òanh tá tràng.
Lúc up vừa làm vừa run vì chả hiểu cái gì khi ở recovery mode là màn hình nó đen thui. Xong rồi mới thấy phê vì có mấy game ngày trước dùng 3.0 không chạy được thì giờ chơi mượt mà roài! Hehe... Chạy đua với thời đại thật là thú vị! :D

Em up theo bản này nhưng k hiểu sao bây giờ máy xong k có sóng và nó bị Emergency. Trên màn hình chỉ có biểu tượng dây cáp cắm vào itunes thôi. NHư thế là thế nào ạ
Máy bạn là bản WORLD hay LOCKED?

Nếu là LOCKED thì đã Activate và Unlock chưa?

Nếu là WORLD thì sau khi up xong phải để iTunes Activate lên rồi mới vào được màn hình SB.

Máy bạn là bản WORLD hay LOCKED?

Nếu là LOCKED thì đã Activate và Unlock chưa?

Nếu là WORLD thì sau khi up xong phải để iTunes Activate lên rồi mới vào được màn hình SB.

Máy em world. Em làm được rùi ạ. Nhưng đang bị kẹt vì vào Winscp no-wifi không được :(

Máy em world. Em làm được rùi ạ. Nhưng đang bị kẹt vì vào Winscp no-wifi không được :(
Qua Topic WinSCP Các phiên bản ở khu vực Kỹ Thuật sử dụng iPhone và xem cách giải quyết.

mình down về đc một file rar, khi giải nén thì không có file .ipsw, xin hỏi làm thế nào để tạo file .ipsw để restore, mình còn gà.

2G đã up lên 3.1.2 sau khi phải fix lỗi 1604. Chạy phe phé! Cảm ơn chủ tọa thêm nhát nữa cho nó òanh tá tràng.
Lúc up vừa làm vừa run vì chả hiểu cái gì khi ở recovery mode là màn hình nó đen thui. Xong rồi mới thấy phê vì có mấy game ngày trước dùng 3.0 không chạy được thì giờ chơi mượt mà roài! Hehe... Chạy đua với thời đại thật là thú vị! :D

chúc mừng bạn làm thành công,bạn có thể chia sẽ từng bước bạn làm cho mình và các bạn khác làm với,xin cảm ơn

Loay hoay với các bản custom của hhvn, tinhte và của mấy bác tự nhận mình là iPhone Service gì gì đó toàn quảng cáo với màu mè chán quá, toàn hàng lởm. Thanks bác chủ thớt nhiều, chúc bác luôn khỏe và có các bản custom chuẩn cho cộng đồng iPhone.

Mãn phép cho hỏi iTouch Gen2 16GB (Firmware 3.1.2 - chưa Jailbreak) thì up đè cái này lên được ko? hay chỉ là xài riêng cho dòng IPhone thôi? gomen, mình còn mới trong lĩnh vực này, tụi bạn cứ nói đừng Jailbreak, nhưng ko Jailbreak thì lại ko có máy apps tuyệt vời (nghe nói) như là: mQuickDo, SBSetting, Winterboard, Wincsp .....v.v.v

Cần được góp ý, Thanks :D

Mãn phép cho hỏi iTouch Gen2 16GB (Firmware 3.1.2 - chưa Jailbreak) thì up đè cái này lên được ko? hay chỉ là xài riêng cho dòng IPhone thôi? gomen, mình còn mới trong lĩnh vực này, tụi bạn cứ nói đừng Jailbreak, nhưng ko Jailbreak thì lại ko có máy apps tuyệt vời (nghe nói) như là: mQuickDo, SBSetting, Winterboard, Wincsp .....v.v.v

Cần được góp ý, Thanks :D
Bản Custom ở trên có cả cho iPod Touch GEN 2 đấy bạn. Bạn tải về rồi up lên là được. Dùng iPhone hoặc iTouch muốn nghiên cứu cài Apps / Games hay thì nên Jailbreak :D

File .ipsw trong đay http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE CUSTOM 3.1/ALL USER/3.1.2/ khi down về ra WinRar là sao vậy máy bạn, ai giải thích dùm mình ko, ko phải .ipsw thì làm sao mà Restore đựoc?
Thanks nhìu.

Trên Windows hãy đổi đuôi *.RAR thành *.IPSW là OK! Tuy nhiên muốn làm được điều này thì trước tiên cho HIỆN phần mở rộng của File trước nhé (Tools => Folder Options... => View => Bỏ chọn dòng Hide extensions for known file types => Nhấn Apply => OK)!;)

Last edited by a moderator:
Máy em bị lỗi cydia (không có dữ liệu), chắc là bị lỗi sau khi cài nocyfresh.

Các bác cho em hỏi có phần mềm gì để Jailbreak 3.1.2 iphone thường không (như hồi JB 3.0). Em lên 3.1.2 bằng up bản custom, tìm mãi không thấy tool nào để Jailbreak 3.1.2 iphone thường trực tiếp. (hình như chỉ có cho 3G và 3GS thôi).

Hoặc có cách nào cài lại cydia các bác chỉ cho em với.

Thank!

Up được không

iPhone của mình giờ đang là 3G Lock, đang có version 3.0.1 (7A400), firmware là 04.26.08 (vẫn đang sử dụng bình thường) thì có up được bản này trực tiếp luôn hay không, hay là phải làm gì trước nữa thì mới up được. Mong chỉ giáo.

iPhone của mình giờ đang là 3G Lock, đang có version 3.0.1 (7A400), firmware là 04.26.08 (vẫn đang sử dụng bình thường) thì có up được bản này trực tiếp luôn hay không, hay là phải làm gì trước nữa thì mới up được. Mong chỉ giáo.

Chỉ việc úp lên và dùng thôi bạn! Sao khi úp xong vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng!

Cho mình hỏi: mình đang dùng 3G World firm custom 2.2 ( firmware 02:28:00) giờ muốn up lên custom 3.1.2 thì chỉ cần up thẳng lên firm custom 3.2.1 luôn hay cần up lên 3.1.2 gốc trước?
Trong link up của bác longgiang81 thì link nào là giành cho 3G World vậy các bác?

Cho mình hỏi: mình đang dùng 3G World firm custom 2.2 ( firmware 02:28:00) giờ muốn up lên custom 3.1.2 thì chỉ cần up thẳng lên firm custom 3.2.1 luôn hay cần up lên 3.1.2 gốc trước?
Trong link up của bác longgiang81 thì link nào là giành cho 3G World vậy các bác?

Bạn úp lên 3.1.2 để lấy baseband sau đó restore lại bản này! Link 3G World là iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw.

Bạn úp lên 3.1.2 để lấy baseband sau đó restore lại bản này! Link 3G World là iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw.

Chỉ cần làm vậy là xong phải ko bác? Ko cần phải jailbreak nữa đúng ko? Bác thông cảm lâu rồi ko up firm nên quên hết rồi :p .
Cám ơn bác nhiều.

Máy em bị lỗi cydia (không có dữ liệu), chắc là bị lỗi sau khi cài nocyfresh.

Các bác cho em hỏi có phần mềm gì để Jailbreak 3.1.2 iphone thường không (như hồi JB 3.0). Em lên 3.1.2 bằng up bản custom, tìm mãi không thấy tool nào để Jailbreak 3.1.2 iphone thường trực tiếp. (hình như chỉ có cho 3G và 3GS thôi).

Hoặc có cách nào cài lại cydia các bác chỉ cho em với.

Thank!
Hiện tại 3.1 và 3.1.2 chỉ có Tool Blackra1n để JB, muốn dùng Pwnage Tool thì phải chạy trên MacOS chứ không hỗ trợ Win.

Lỗi về Cydia thì tìm trong đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

xin lỗi các bác cho mình mạn phép hỏi chút,mình mới lấy ip 3gs ban wolrd thấy nó đề là: Version 3.1.2(7D11). nhưng lại khôgn thấy có cydia,vậy up bản 3.1.2 cua bạn Long Giang thì có được kô?
up xong có cài được ứng dụng lun kô hay phải làm thế nào nữa,rồi làm thế nào để chuyển ứng dụng vào ip?
mong các bác chỉ giúp,mình hơi gà mờ về ip.
thanks!!!!!!!!!!

Back