• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Các bác cho em hỏi? Tại sao con 2G( em dùng bản 3.1.2 của bác longgiang81) cứ reboot là ăn táo vậy hả ?Có các nào khác phục không ạ !

thank bác blackcatdn !Nhưng cho em hỏi vậy là trong tình trạng nào cũng kô được reboot hả bác ?hic máy em có bị làm sao mà lại vậy hả bác ?

thank bác blackcatdn !Nhưng cho em hỏi vậy là trong tình trạng nào cũng kô được reboot hả bác ?hic máy em có bị làm sao mà lại vậy hả bác ?

Reboot thì không bị ảnh hưởng gì đâu bạn. Tại máy bạn hiện giờ đang bị đụng soft nào đấy nên bị dzậy thôi, restore lại thì sẽ hết!

Xin hỏi là mình vào cái folder anh longgiang post thấy nhiều link down quá, mình đang dùng Iphone 3G lock, muốn lên 3.1.2 thì down cái nào, bạn nào chỉ hộ mình cái :|

Xin hỏi là mình vào cái folder anh longgiang post thấy nhiều link down quá, mình đang dùng Iphone 3G lock, muốn lên 3.1.2 thì down cái nào, bạn nào chỉ hộ mình cái :|

Bạn chọn bản Iphone1,2 3.1.2 7D11 Custom Restore Lock.ipsw nhé.

Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và đang trong quá trình Upload lên Hosting của PDAVIET, mình sẽ cập nhật link download ngay sau khi có thể. Cũng như mọi phiên bản Custom khác, đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa :

Bác longgiang81 ơi, tôi đã down bản 3.1.2 cho 2G về rồi, nhưng là file .zip, đã thử đổi đuôi thành.ipsw ma không được, babs làm ơn chỉ giáo làm thế nào đẻ restore được. Cám ơn !

Last edited by a moderator:
[/CENTER]

Bác longgiang81 ơi, tôi đã down bản 3.1.2 cho 2G về rồi, nhưng là file .zip, đã thử đổi đuôi thành.ipsw ma không được, babs làm ơn chỉ giáo làm thế nào đẻ restore được. Cám ơn !
Bạn chỉ việc chọn Rename rồi đổi đuôi .zip thành .ipsw thôi.

Để thấy được các đuôi của file bạn vào My Computer - Tool - Folder Options - Bỏ chọn cái Hide Extention đi là ok ;)

Bạn chỉ việc chọn Rename rồi đổi đuôi .zip thành .ipsw thôi.

Để thấy được các đuôi của file bạn vào My Computer - Tool - Folder Options - Bỏ chọn cái Hide Extention đi là ok ;)

Cám ơn bạn nhièu nhé ! Làm được rồi

Khổ quá các bác ơi, loay hoay suốt từ sáng, làm đc con 2G rồi, bgiờ làm đến con 3Gs WORLD mà cứ bị lỗi thế này - Các bác giúp với

jXzvMbieXUm4VeYKpaxgRw

Khổ quá các bác ơi, loay hoay suốt từ sáng, làm đc con 2G rồi, bgiờ làm đến con 3Gs WORLD mà cứ bị lỗi thế này - Các bác giúp với

jXzvMbieXUm4VeYKpaxgRw
Hỏi vậy đến Admin cũng không biết đường giúp :-? :-??

iphone 2g fw 3.0 cua toi bi an tao sau dc longgiang giup do sau may hoi sua cac loi tu a den z cuoi cung cung restore thanh cong tren fw custom nay..toi da dung dc 1 thang ko thay co bat ky loi nao ca that tuyet voi...tien day xin hoi iphone cua toi tu dung cac icon ko con lac lu khi giu tay vao no nua chi hien dau x thoi..mong moi nguoi giup do cach khac phuc..toi dang post bai bang e398 nen ko viet dc tieng viet mong thong cam
Posted via Mobile Device

iphone 2g fw 3.0 cua toi bi an tao sau dc longgiang giup do sau may hoi sua cac loi tu a den z cuoi cung cung restore thanh cong tren fw custom nay..toi da dung dc 1 thang ko thay co bat ky loi nao ca that tuyet voi...tien day xin hoi iphone cua toi tu dung cac icon ko con lac lu khi giu tay vao no nua chi hien dau x thoi..mong moi nguoi giup do cach khac phuc..toi dang post bai bang e398 nen ko viet dc tieng viet mong thong cam
Posted via Mobile Device
Bạn xem lại có cài các PM nào giúp quản lý các icons trên SB không? Nếu có thì tháo ra xem thế nào? Lần trước hình như bạn có hỏi qua lỗi này rồi, nếu không khắc phục được thì phải Restore lại thôi, mình nghĩ bị dụng Soft thôi.

Iphone 3G của mình baseband la 5.11.07. Mình có thể restore bằng custom firmware này được không?

Iphone 3G của mình baseband la 5.11.07. Mình có thể restore bằng custom firmware này được không?
iPhone nào cũng Restore được cả bạn ah. Nếu là World thì chỉ Restore lên là Ok, còn locked thì restore xong cài thêm blacksn0w để unlock. Thế thôi :)

Em up theo bản này nhưng k hiểu sao bây giờ máy xong k có sóng và nó bị Emergency. Trên màn hình chỉ có biểu tượng dây cáp cắm vào itunes thôi. NHư thế là thế nào ạ

Back