• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

xin lỗi các bác cho mình mạn phép hỏi chút,mình mới lấy ip 3gs ban wolrd thấy nó đề là: Version 3.1.2(7D11). nhưng lại khôgn thấy có cydia,vậy up bản 3.1.2 cua bạn Long Giang thì có được kô?
up xong có cài được ứng dụng lun kô hay phải làm thế nào nữa,rồi làm thế nào để chuyển ứng dụng vào ip?
mong các bác chỉ giúp,mình hơi gà mờ về ip.
thanks!!!!!!!!!!

Bạn có thể up bản của bác longgiang sau đó bạn có thể cài được các phần mềm trong cydia ngay được. Nếu muốn cài thêm các phần mềm .ipa từ itunes thì bạn vào cydia cài thêm Appsync hoặc MobileInstallation cho 3.1
Cách cài đặt các ứng dụng rất đơn giản. Bạn cứ up Firmware rồi làm thử sẽ thấy ngay

xin lỗi các bác cho mình mạn phép hỏi chút,mình mới lấy ip 3gs ban wolrd thấy nó đề là: Version 3.1.2(7D11). nhưng lại khôgn thấy có cydia,vậy up bản 3.1.2 cua bạn Long Giang thì có được kô?
up xong có cài được ứng dụng lun kô hay phải làm thế nào nữa,rồi làm thế nào để chuyển ứng dụng vào ip?
mong các bác chỉ giúp,mình hơi gà mờ về ip.
thanks!!!!!!!!!!

Máy bạn chưa J.B bao giờ thì ko thể úp bản custom được nhé! Bạn có thể vào đây xem hướng dẫn J.B bằng Blackra1n! Chú ý với các máy được sản xuất kể từ tuần 40 trở đi sẽ bị lỗi khi reboot máy! Bạn nên tìm hiểu kỹ rồi hãy làm, từ từ bạn sẽ làm được thôi!

Sau khi up lên firm 3.1.2 gốc, mình up tiếp lên bản custom down ở trên thì bị lỗi 1604. Chuyển về DFU mode để restore thì bị lỗi 1600. Thử mấy cách hướng dẫn vượt lỗi 16xx rồi nhưng ko kết quả.
Vì vậy mình down Pwnage Tool 3.1.4 về để tự jailbreak nhưng ko tìm thấy lựa chọn cho 3G trong đấy. Theo thứ tự chọn lựa là: Iphone -> Ipod Touch 2G -> Iphone 3GS. Vậy muốn jailbreak cho 3G thì làm sao vậy các bác?
Xin lỗi vì ko có hình minh hoạ nhưng bác nào đã jailbreak bằng Pwnage Tool sẽ hiểu mình muốn nói gì?

Bạn có thể up bản của bác longgiang sau đó bạn có thể cài được các phần mềm trong cydia ngay được. Nếu muốn cài thêm các phần mềm .ipa từ itunes thì bạn vào cydia cài thêm Appsync hoặc MobileInstallation cho 3.1
Cách cài đặt các ứng dụng rất đơn giản. Bạn cứ up Firmware rồi làm thử sẽ thấy ngay

bạn ơi sao minh shisft + restore mà kô đc,man hình hiện biểu tượng usb + cái đĩa một lúc thì báo lỗi could not be restore(1604).
help me!8-|

bạn ơi sao minh shisft + restore mà kô đc,man hình hiện biểu tượng usb + cái đĩa một lúc thì báo lỗi could not be restore(1604).
help me!8-|

Hôm qua cũng bị lỗi đó. Sau khi up len bản firm gốc, mình jailbreak bằng Pwnage Tool, sau đó up lên bản custom firm này thì ko bị lỗi gì nữa.
Thực ra jailbreak xong thì máy mình bị lỗi ko nhận được sóng, ko biết tại sao. Up lên bản custom này thì hết lỗi đấy.

help me!8-|

Quên mất là máy bạn chưa Jalibreak bao giờ bạn vào đây xem cách jalibreak trước khi up ROM nha

Các bác cho em hỏi: Em có thể up bản custom 3.1.2 trực tiếp từ iphone còn sử dụng FW đầu tiên, hay phải up FW lên dần dần. Rồi mới up lên 3.1.2

Các bác cho em hỏi: Em có thể up bản custom 3.1.2 trực tiếp từ iphone còn sử dụng FW đầu tiên, hay phải up FW lên dần dần. Rồi mới up lên 3.1.2
Up lên GỐC để lấy baseband trước rồi mới Up custom.

Các Bro ơi. Ko hiểu sao mà phím Power máy mình khi ấn ko tắt với bật máy đc (Mới đây thôi). Bây giờ máy bị ăn táo thì công đoạn đưa về chế độ Restore kiểu gì đây? :( Mong hồi âm sớm. :(

Quên mất là máy bạn chưa Jalibreak bao giờ bạn vào đây xem cách jalibreak trước khi up ROM nha

hiện tại máy mình bị treo cáp,làm thế nào để khắc phục được bây giờ hả bạn?:((
với lại máy của mình có serial là x7946xxxxx thì có jb được theo cách mà bạn hướng dẫn kô?

hiện tại máy mình bị treo cáp,làm thế nào để khắc phục được bây giờ hả bạn?:((
với lại máy của mình có serial là x7946xxxxx thì có jb được theo cách mà bạn hướng dẫn kô?
Bạn đưa về DFU mode rồi Restore lại xem sao
Cách đưa về DFU Mode bạn có thể xem ở đây

Đưa về DFU Restore đối với firmware gốc, còn với firmware Custom thì chỉ cần đưa về Recovery Mode thì Restore sẽ hết báo lỗi.

Up lên GỐC để lấy baseband trước rồi mới Up custom.

Em up lên bản gốc rồi, nhưng lại chưa unlock, (nó báo sim không support) nên không thể restore bản custom được.Đưa về dù hay recovery để up bản custom thì báo lỗi 1604.

Các bác chỉ cho em phải làm sao đây.

Em up lên bản gốc rồi, nhưng lại chưa unlock, (nó báo sim không support) nên không thể restore bản custom được.Đưa về dù hay recovery để up bản custom thì báo lỗi 1604.

Các bác chỉ cho em phải làm sao đây.

Bạn đưA VỀ DFU, sau đó shift restore lên 3.1.2, dùng blackra1n đề jailbreak, sau đó dùng blacksn0w đề unlock là xong! :). Lên FW gốc rồi bạn mới restore custom được nhé!

Bạn đưA VỀ DFU, sau đó shift restore lên 3.1.2, dùng blackra1n đề jailbreak, sau đó dùng blacksn0w đề unlock là xong! :). Lên FW gốc rồi bạn mới restore custom được nhé!

Sao em nghe nói cái trên chỉ để jailbreak cho 3G và 3GS. Máy em là 2G thôi

Bạn nào thích hoặc lười thì có thể tải luôn bản custom của mình đã đưa link ở trên về rồi chỉ cần Shift-Restore là xong ( Lưu ý là máy đã từng JB mới có thể Restore đc firmware custom ). Hoặc bạn nào thích tự làm thì có thể tải tool của GeoHot về rồi tự JB lấy cũng OK. Bản custom của mình và tool JB của GeoHot ko khác nhau gì cả, tất cả đều sạch trơn và chỉ có mỗi Cydia :D

Chỉnh sửa cuối:
Được cho 2G đấy, GeoHot nó xài iPod Touch Gen 2 còn dùng Blackra1n để JB mà :D

Em làm được rồi. Dùng Blackra1n để JB nhưng không có sóng. Tiếp theo up bản custom là mọi việc ngon lành ngay.

bạn ơi,mình Jb xong rồi,trong ip mình đã cài cydia rồi,như vậy đã jb được chưa?có cần phải up bản custom khác kô hay vẫn dùng bản này được?:-/

Back