• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

cám ơn bạn, còn vấn để là trước mình dùng ip pc suite rất ngon, giờ cài lại win, mình down đủ loại phiên bản pc suite nhưng ko bản nào dùng đc, có vào đc nó cũng toàn ghi not connected hoặc cài game thì báo là chỉ hoạt động cho fw2.x, mình đã cài dotnetfx3.5 rồi
Download bản PC Suite mới nhất về.

Sau đó tìm cách FIX lỗi kết nối cho FW 3.x ở đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

Chịu khó đọc và tìm hiểu kỹ rồi hỏi nhé bạn ;;)

Mình rất muốn lên 3.1.2 nhưng không biết bản nào dành cho 3G Word.
iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw

Khi lên 3.1.2 thì có gì khác biệt với 3.1 không ? vấn đề về Pin chẳng hạn ? Mình đang dùng 3.1 Custom của bạn (đã JB) thì có thể Restore thẳng lên 3.1.2 Custom này được không ? cảm ơn bạn !

Chỉnh sửa cuối:
Mình rất muốn lên 3.1.2 nhưng không biết bản nào dành cho 3G Word.
iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw

Khi lên 3.1.2 thì có gì khác biệt với 3.1 không ? vấn đề về Pin chẳng hạn ? Mình đang dùng 3.1 Custom của bạn (đã JB) thì có thể Restore thẳng được không ? cảm ơn bạn !
Cái iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw là của 3G Wolrd đó bác.Bản này thì mình thấy không khác lắm so với bản 3.1 Nhưng mà dùng Iphone thì Up FW mới sướng.Bác cứ dow về rồi Shift+Restore là được thôi bác à.Hi`!!

Trước đó mình up bản 3.1 của Longgiang nhưng bị lỗi 1600 phải tìm kiếm trên diễn đàn cách vượt lỗi, mãi mới làm được. Mình nghe nói là các máy tính dùng Win thì hay mắc những lỗi trên nên hơi lo trước khi up.

Không có chuyện có lỗi với các máy dùng Win đâu bạn ạ. Với lại các lỗi ấy đều có cách để vượt qua được hết nên bạn cứ yên tâm up. Có gì vướng mắc thì anh em trên diễn đàn sẽ giúp bạn

Lỗi 1600 khi mình up lên bản này cũng mắc qua.Lý do là vì chưa đưa máy về Recovery mode không triệt để.Nhiều lúc Itune báo là đã đưa về Recovery mode rồi nhưng trên Iphone vẫn chưa hiện cọng cáp với cái đĩa mà em vẫn tiến hành Restore nên nó báo lỗi 1600.Em làm lại cái được ngay:)

Máy em 2G 8G, bộ nhớ đã ít nay còn ít hơn với bộ nhớ Root 1029Mb, không biết xài làm sao cho nó hết được 639Mb dư thừa. hix hix. Mong bác longgiang bản FW sau giảm bớt bộ nhớ Root xuống sao cho hợp lý hơn. thanks bác nhiều với bản FW như gốc

Máy em 2G 8G, bộ nhớ đã ít nay còn ít hơn với bộ nhớ Root 1029Mb, không biết xài làm sao cho nó hết được 639Mb dư thừa. hix hix. Mong bác longgiang bản FW sau giảm bớt bộ nhớ Root xuống sao cho hợp lý hơn. thanks bác nhiều với bản FW như gốc
Lần sau anh em tổng hợp lại ý kiến rồi lấy ý kiến số đông về bộ nhớ Root chứ không thể Build nhiều cho mỗi người một bộ theo ý muốn được :D Có thể mình sẽ lập 1 bình chọn về vấn đề này :D

Bác Long ơi. Sao mình tìm đến trang 45 rồi nhưng không thấy link download PW. 3.1.2 của bác đâu cả,bác làm ơn chỉ giúp mình với vì mới sử dụng nên chưa biết nhiều,thông cảm nhé,với lại bác cho mình biết,hiên đang ở PW.2.2.1 gốc nếu lên thẳng luôn có được không và khi Retore lên thì mình phải đưa máy ở chế độ "tối um " hay là "cọng cáp".Mình cảm ơn nhiều

Bác Long ơi. Sao mình tìm đến trang 45 rồi nhưng không thấy link download PW. 3.1.2 của bác đâu cả,bác làm ơn chỉ giúp mình với vì mới sử dụng nên chưa biết nhiều,thông cảm nhé,với lại bác cho mình biết,hiên đang ở PW.2.2.1 gốc nếu lên thẳng luôn có được không và khi Retore lên thì mình phải đưa máy ở chế độ "tối um " hay là "cọng cáp".Mình cảm ơn nhiều
Link ở ngay trang đầu tiên kìa bạn, tìm gì đến 45 trang :)) Nếu đang ở 2.2.1 thì lên FW 3.1.2 gốc trước để lấy cái Baseband chuẩn với FW sau đó Up bản Custom này rồi dùng Blacksn0w để Unlock :D

mình có cái 2G 1.1.3 mà nhà lại không có wifi (tại mình hướng dẫn cho vợ tự làm,mình ở xa wa),vậy mình có thể tải trực tiếp fw custom iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw về là dùng dc luôn (có cần cài thêm hay làm j thêm nữa không?vợ mình không rành về vụ này)hay cần up len fw gốc 3.1.2 rồi mới restore lại bằng custom?
thanks

mình có cái 2G 1.1.3 mà nhà lại không có wifi (tại mình hướng dẫn cho vợ tự làm,mình ở xa wa),vậy mình có thể tải trực tiếp fw custom iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw về là dùng dc luôn (có cần cài thêm hay làm j thêm nữa không?vợ mình không rành về vụ này)hay cần up len fw gốc 3.1.2 rồi mới restore lại bằng custom?
thanks
Lên FW Gốc trước để lấy Modem Firmware tương ứng đã bạn. Hiện tại ở FW 1.1.3 thì quá thấp. Sau khi lên FW Gốc rồi thì Shift + Restore lại Custom là ok :D

hic,chưa kịp sửa bài đã xóa rùi he he .
Bác cho hỏi trong đó có mấy cái fw,không biết 2 G dùng cài nào ? mong bác chỉ dẫn thêm

bạn cho mình hỏi thêm là sao cái custom fw cho 2G lại có hơn 200mb nhỉ .tại mình chưa dùng custom bao giờ
PS:Mod ở đây làm việc tích cực wa . Thanks a million

bạn cho mình hỏi thêm là sao cái custom fw cho 2G lại có hơn 200mb nhỉ .tại mình chưa dùng custom bao giờ
PS:Mod ở đây làm việc tích cực wa . Thanks a million
Như đã giới thiệu ở trên, đây là bản Custom sạch sẽ, ngoài Cydia ra không có gì thêm nên FW nhẹ là đúng rồi :D

Zenki nói:
Lên FW Gốc trước để lấy Modem Firmware tương ứng đã bạn. Hiện tại ở FW 1.1.3 thì quá thấp. Sau khi lên FW Gốc rồi thì Shift + Restore lại Custom là ok
Bạn nói Shift+Restore có phải là nhấn Shift+Restore chung 1 lúc rồi đợi cho nó restore đúng ko,vậy còn cái file tải về đuôi .ipsw thì làm sao vậy bạn

Bạn nói Shift+Restore có phải là nhấn Shift+Restore chung 1 lúc rồi đợi cho nó restore đúng ko,vậy còn cái file tải về đuôi .ipsw thì làm sao vậy bạn

Ôi trời! Bạn nhấn phím Shift trên bàn phím PC, sau đó bấm con chuột vào nút Restore trên iTunes, tiếp đến sẽ hiện hộp thoại để chỉ đến Firmware vừa Down về có đuôi là *.IPSW đó => Bấm Enter rồi ngồi chờ!;)

XuanTruong nói:
rích dẫn:
Nguyên văn bởi vuachoccuoi2003 Xem Bài gửi
Ôi trời! Bạn nhấn phím Shift trên bàn phím PC, sau đó bấm con chuột vào nút Restore trên iTunes, tiếp đến sẽ hiện hộp thoại để chỉ đến Firmware vừa Down về có đuôi là *.IPSW đó => Bấm Enter rồi ngồi chờ!
Em hiểu là như vậy, như khi em nhấn Shift+Restore trên Itune,nó hỏi em có muốn Restore ko, chứ nó ko cho em option để mà tìm đến firmware custome mà em tải về, đó có phải là do em chưa update Itune lên 9.0???

Em hiểu là như vậy, như khi em nhấn Shift+Restore trên Itune,nó hỏi em có muốn Restore ko, chứ nó ko cho em option để mà tìm đến firmware custome mà em tải về, đó có phải là do em chưa update Itune lên 9.0???

Bản iTune nào cũng thế. Bạn xem lại cái nút Shift của keyboard bạn đi, chắc hư rồi. b-) Không Shift trái thì Shift phải cũng được.

Back