• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

mykolor nói:
Bản iTune nào cũng thế. Bạn xem lại cái nút Shift của keyboard bạn đi, chắc hư rồi. Không Shift trái thì Shift phải cũng được.
SHIFT TRÁI SHIFT PHẢI CŨNG KHÔNG ĂN THUA GÌ, MÌNH VỪA NHẤN SHIFT VỪA TYPE NÈ.
NÓ CÓ KHÁC BIỆT GÌ KO NẾU XÀI MAC VÀ WINDOWS

các huynh ơi giúp em. máy em 2g 8GB em lở dạy up FW ver 3.1.2 giờ không vào menu chính được các huynh có cách nào cho nó về ver củ được không (ver gốc nó là 1.1.4) xin em với giờ iphone không ra IP mà ibod khônng ra ibod nửa:(:)(:)((

Quên nói thêm, làm sao biết đã upload lên firmware custom thành công....xin thứ lỗi nếu câu hỏi này hơi gà :D

các huynh ơi giúp em. máy em 2g 8GB em lở dạy up FW ver 3.1.2 giờ không vào menu chính được các huynh có cách nào cho nó về ver củ được không (ver gốc nó là 1.1.4) xin em với giờ iphone không ra IP mà ibod khônng ra ibod nửa:(:)(:)((
Bạn Up lên 3.1.2 GỐC thì phải chạy Blackra1n để JB và Unlock rồi mới vào được Springboard nhé.

SHIFT TRÁI SHIFT PHẢI CŨNG KHÔNG ĂN THUA GÌ, MÌNH VỪA NHẤN SHIFT VỪA TYPE NÈ.
NÓ CÓ KHÁC BIỆT GÌ KO NẾU XÀI MAC VÀ WINDOWS
Mac với Win không khác biệt gì cả. Bạn Update lên iTunes 9 đi.

Quên nói thêm, làm sao biết đã upload lên firmware custom thành công....xin thứ lỗi nếu câu hỏi này hơi gà :D
Cũng giống như FW gốc, Update thành công thì nó sẽ báo thành công.

cho mình hỏi, nếu mình cài custom này mà vẫn sử dụng mạng của dịch vụ thì ko cần cài blacksnow đúng ko?

cho mình hỏi, nếu mình cài custom này mà vẫn sử dụng mạng của dịch vụ thì ko cần cài blacksnow đúng ko?
Nếu vẫn sử dụng Sim của nhà mạng cung cấp máy thì không cần dùng đến Tool Unlock đâu bạn :)

mình ko biết cách làm trích dẫn trên forum như bạn...sorry!
Cho mình hỏi thêm...là mình cài FW custom thì ko cần phải jailbreak nửa vì đã jaikbroken rùi phải ko? Và mình có thể cài apps thuốc or doing whatever i like phải ko?

mình ko biết cách làm trích dẫn trên forum như bạn...sorry!
Cho mình hỏi thêm...là mình cài FW custom thì ko cần phải jailbreak nửa vì đã jaikbroken rùi phải ko? Và mình có thể cài apps thuốc or doing whatever i like phải ko?
FW Custom này đã được JB sẵn rồi. Bạn xem giới thiệu sẽ rõ. Chạy xong chỉ cần vào Cydia cài thêm AppSync hoặc MobileInstallation nữa là có thể cài bất kỳ Games và Apps đã thuốc :D

okay ...got it... sẵn tiện bạn dạy mình làm sao trích dẫn giống bạn với ^^ ... THanks bạn nhiều nha!

mình restore bản mới nhất rùi sau đó là custom của bạn mà nó ko cho vậy là sao :(

mình restore bản mới nhất rùi sau đó là custom của bạn mà nó ko cho vậy là sao :(
Cho thêm thông tin đi bạn :D Nói vậy sao biết đường mà giúp :D Nó có báo lỗi gì không?

nó báo lỗi fire restore ko erro ko cài dc vào máy. Máy mình 3gs mới xuất xưởng hem bít có gì khác lạ hem

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngớ ngẫn chút :d
Fw custom thì mình mới phân biệt giữa lock và world để restore cho đúng.
Còn khi restore FW gốc từ apple thì chỉ có 1 FW duy nhất cho từng version đúng không.

Còn khi restore FW gốc từ apple thì chỉ có 1 FW duy nhất cho từng version đúng không.
FW Gốc từ Apple thì chỉ có 1 loại, không phân biệt FW dành cho Locked hay World đâu bạn.

nó báo lỗi fire restore ko erro ko cài dc vào máy. Máy mình 3gs mới xuất xưởng hem bít có gì khác lạ hem
Máy bạn có chạy blackra1n chưa, bạn phải chạy blackra1n trước khi bạn restore FW custom này

FW custom là FW chế lại, và chỉ restore được vô máy iphone của mình khi máy bạn đã thực hiện thao tác Jailbreak FW đang có trên iphone
FW gốc từ apple thì chỉ chạy tương ứng cho từng loại, và chỉ 1 loại duy nhất, không phân biệt bản lock hay wordl
iphone 2G ký hiệu iphone 1,1
iphone 3G ký hiệu iphone 1,2
iphone 3GS ký hiệu iphone 2,1
khi down trực tiếp từ apple

Có vẻ như đối với IP 2G thì bản 3.1.2 này không được ngon và mượt bằng bản 3.1 các bác à.Con IP 2G của vợ em làm đến lần thứ 4 mà vẫn không được ưng ý cho lắm.Thử thêm lần nữa xem thế nào.Không được lại về 3.1 của bác longgiang thôi.Hix

Máy bác bị thế nào mà không ưng ý, mình nghỉ 3.x thì tốt nhất chỉ chạy 3.0 là ổn đối với 2G, 3G và 3GS thì nên lên đỉnh sẻ thú vị hơn:D

Lúc thì lỗi source trong CYDIA,Lúc thì mất rung,Lúc thì ăn táo do cài Winterboad và....Ghét thế không biết!!!

Lúc thì lỗi source trong CYDIA,Lúc thì mất rung,Lúc thì ăn táo do cài Winterboad và....Ghét thế không biết!!!

Theo mình nhận thấy, thì từ khi lên 3.x CYDIA chạy không mượt bằng 2.x cho cả 2G, 3G và 3GS luôn, mình thấy có lúc thì vô cydia nó load được dữ liệu lúc thì không load được
Mình có gặp 2G, 3G và 3GS tại thời điểm đó vô cydia thì không load được dữ liệu, nhưng khi chuyển sang ICY thì dùng bình thường:-??

Back