• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Blackra1n JB và Unlock cho BB 05.11.07 mà. 2G lên 3.1.2 gốc thì BB cũng chỉ là 04.05.04_G thì làm sao mà unlock được bằng Tool này được.

Máy em cũng đang chạy 2G FW 3.0 . BB là 04.05.04_G . Liệu restore bản 3.1.2 custom có chạy đc ngay ko ạ.

Máy em cũng đang chạy 2G FW 3.0 . BB là 04.05.04_G . Liệu restore bản 3.1.2 custom có chạy đc ngay ko ạ.
Bản Custom thì khỏi cần JB nữa. Unlock bằng Ultrasn0w là chạy ngay thôi ;)

Cho mình hỏi:
Cho những đời máy iPhone 3GS sản xuất từ sau tuần thứ 40, sau khi jailbreak mà nếu reboot lại thì máy hiện lên Recovery Mode (hình USB với iTunes). Muốn thoát nó đi thì phải jailbreak lại. Nếu mình Restore lại Firmware Custome thì nó có còn bị như vậy nữa không, xin cám ơn.

Cho mình hỏi:
Cho những đời máy iPhone 3GS sản xuất từ sau tuần thứ 40, sau khi jailbreak mà nếu reboot lại thì máy hiện lên Recovery Mode (hình USB với iTunes). Muốn thoát nó đi thì phải jailbreak lại. Nếu mình Restore lại Firmware Custome thì nó có còn bị như vậy nữa không, xin cám ơn.
Những máy đó khi Restore Custom tỉ lệ thành công rất thấp, đa số đều gặp lỗi 16xx. Bạn thử xem sao :D Không đảm bảo 100% là được đâu và hiện tai cũng chưa có cách nào khắc phục cả.

2G FW 3.0 đã JB và Unlock rồi thì kết nối iTunes -->Shift + Restore bản custom 3.1.2 là dùng luôn, không cần Unlock hay JB gì nữa cả.

Thanks mykolor
Tối nay về chơi luôn :D
Chả biết có gì mới so với 3.0 ko

Quên, em dùng iPhone 2G, vô link http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE CUSTOM 3.1/ALL USER/3.1.2/ không biết down file nào đây ạ:

# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw

Last edited by a moderator:
Thanks mykolor
Tối nay về chơi luôn :D
Chả biết có gì mới so với 3.0 ko

Quên, em dùng iPhone 2G, vô link http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE CUSTOM 3.1/ALL USER/3.1.2/ không biết down file nào đây ạ:

# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
iPhone1,1 <---- Cái này dành cho 2G

Em chưa hiểu lắm về Custom_Restore.ipsw và Custom_Restore_Lock.ipsw anh giải thích thêm giùm em với, em xài 2g 2.2.1 em muốn up thì dùng IPhone1,1 nào ạ . cám ơn anh

Em chưa hiểu lắm về Custom_Restore.ipsw và Custom_Restore_Lock.ipsw anh giải thích thêm giùm em với, em xài 2g 2.2.1 em muốn up thì dùng IPhone1,1 nào ạ . cám ơn anh

Đây là cái bạn cần chứ còn cái 1,1 nào nữa: iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
:D

Zenki nói:
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vuachoccuoi2003 Xem Bài gửi
Cho mình hỏi:
Những máy đó khi Restore Custom tỉ lệ thành công rất thấp, đa số đều gặp lỗi 16xx. Bạn thử xem sao Không đảm bảo 100% là được đâu và hiện tai cũng chưa có cách nào khắc phục cả.
Mình đã thử, và bị lỗi 1604 :(
Thui thì khi nào ai khắc phục được báo anh em biết cũng được thanks nhiều

3GS thì bạn download theo 2 link dưới đây

WORLD : [DOWNLOAD]http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE%20CUSTOM%203.1/ALL%20USER/3.1.2/iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw[/DOWNLOAD]

LOCK : [DOWNLOAD]http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE%20CUSTOM%203.1/ALL%20USER/3.1.2/iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw[/DOWNLOAD]

xin link hướng dẫn cụ thể restore iphone len ban 3.1.2

máy 2g ,đang sài bản 3.0
bác nào biết chỉ luôn cho em cai nhé, em up luôn giờ đây

máy 2g ,đang sài bản 3.0
Chịu khó đọc và tìm hiểu đi bạn. Trong Topic này đã có người nói rồi.

máy 2g ,đang sài bản 3.0

Bạn đọc kĩ lại hướng dẫn ở đầu bài nhé, rất đầy đủ và chi tiết đó.

Cho mình hỏi:

Em cũng bị tình trạng như bác! Cài cái blacrka1n.exe lên thì nó nhận nhưng khi khởi động lại máy thì cứ hiện cái hình USB với iTunes!
có bác nào biết cách có thể cài nó xong mà khi khởi động lại không bị thế không chỉ giáo cho em với!
con 3GS world mới mua của em! em vọc mãi chẳng được! hic!
Thank! Member mới có gì sai sót thông cảm cho em!

Em cũng bị tình trạng như bác! Cài cái blacrka1n.exe lên thì nó nhận nhưng khi khởi động lại máy thì cứ hiện cái hình USB với iTunes!
có bác nào biết cách có thể cài nó xong mà khi khởi động lại không bị thế không chỉ giáo cho em với!
con 3GS world mới mua của em! em vọc mãi chẳng được! hic!
Thank! Member mới có gì sai sót thông cảm cho em!
Hiện tại không có cách nào cả. Chỉ biết chờ Update tool JB mới thôi. Nhiều Topic trong diễn đàn đã nói về vấn đề này rồi nhé. Bạn chịu khó đọc để tìm hiểu. Đây là Topic về FW Custom nên bạn không thảo luận các vấn đề không liên quan đến bộ Custom này trong Topic này.

các bro cho em hỏi làm sao biết mấy iphone 3gs sản xuất sau tuần 40 thế ....bâm vô đâu coi ..... cho em hỏi luôn cái này ...sau khi cài Mobile Installation rồi có cần cài thêm AppSync không ? hay là chỉ cần cài cái Mobile Installation là có thể install game bằng itune........

các bro cho em hỏi làm sao biết mấy iphone 3gs sản xuất sau tuần 40 thế ....bâm vô đâu coi ..... cho em hỏi luôn cái này ...sau khi cài Mobile Installation rồi có cần cài thêm AppSync không ? hay là chỉ cần cài cái Mobile Installation là có thể install game bằng itune........
Xem phần Seri@l Number trong mục About. Nếu sản xuất vào tuần 40 thì sẽ có dạng như sau xx940xxxxxx

Back