• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

anh Zenki cho em hỏi có cần cài thêm cái appsync cho iphone không ? hay chì cài cái Mobile installation thôi.

anh Zenki cho em hỏi có cần cài thêm cái appsync cho iphone không ? hay chì cài cái Mobile installation thôi.
2 cái có chức năng giống nhau nên cài 1 trong 2 thôi nhé. Không phải cài cả 2 vào đâu! Ăn táo đấy :))

các anh ơi cho em hỏi máy em là|
IP 2G
version 2.2(5G77)
fw 04.05.04_G
có up thẳng lên bản 3.1.2 Custom này không mấy anh ơi
thanks !

Đã update thành công lên 3.1.2 =D>=D>
MOD LONGGIANG81,MOD ZENKI
thankssssss all !​

cho mình hỏi muốn restose mấy fw của các bác là phải dùng tool nào khác or chạy trên itunes luôn ạ ?

khi JAILBREAK bằng BLACKRA1N nó bắt cài Cydia và rock . vậy em cần cài lại Cydia không hay là giử lại cái Cydia của FW.....?

khi JAILBREAK bằng BLACKRA1N nó bắt cài Cydia và rock . vậy em cần cài lại Cydia không hay là giử lại cái Cydia của FW.....?
Bác này xem ra chưa hiểu vấn đề nhỉ? Đã xài FW Custom này rồi thì còn chạy Blackra1n làm gì nữa?

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Big Thank you man for your effort with the custom FW 3.1.2 root size 1GB it's clean and nice i wish i can donate for you for your efforts=D>=D>=D>=D>=D>
Please keep up the good work
sorry i can only speak Arabic & english
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
------------------------
Iphone 2g 16GB
Os 3.1.2 - your CFW
Egypt

Bác này xem ra chưa hiểu vấn đề nhỉ? Đã xài FW Custom này rồi thì còn chạy Blackra1n làm gì nữa?

sorry , em là lính mới ...:D em mới hút 1 em iphone3gs world chưa có Jailbreak bao giờ .... có phải jailbreak 1 lần rồi mới up FW custom đúng không ...?

sorry , em là lính mới ...:D em mới hút 1 em iphone3gs world chưa có Jailbreak bao giờ .... có phải jailbreak 1 lần rồi mới up FW custom đúng không ...?
Đúng rồi. Mà nếu đã lên được FW Custom rồi thì không cần phải JB nữa.

but the link í not working, please update it:((

You tried is not tested? I just check with user login and pass, link still works

Bác nào giúp em với.Em có bạn từ Nhật gửi về 1 ip 3g 8gb phải unlock(version 3.0.1[7A400],fw 04.26.08).Em có xem trên mạng nhưng hướng dẫn quá không biết theo cách nào.Bác nào chỉ cho em bước chính để sử dụng bản Firmware Custom 3.1.2 của bác LONGGIANG.thanks

Bác nào giúp em với.Em có bạn từ Nhật gửi về 1 ip 3g 8gb phải unlock(version 3.0.1[7A400],fw 04.26.08).Em có xem trên mạng nhưng hướng dẫn quá không biết theo cách nào.Bác nào chỉ cho em bước chính để sử dụng bản Firmware Custom 3.1.2 của bác LONGGIANG.thanks

Bạn làm theo bài này để J.B và unlock, sau khi J.B xong thì đã có thể úp lên FW custom được rồi!

xin chào mọi người, mình đang gặp sự cố với con 3Gs Lock của mình , BB 05.11.07 , tình hình là :
ban đầu fw 3.1 lock, mình mới unlock lên fw 3.1.2 theo chi dan bằng BlackRa1n thành công , sau đó minh cài vài cái source và cài sbseting , winterboard trong cydia và reboot máy thì bị ăn táo (màng hình đen thui với trái táo ) , mình thử đưa về DFU nhiều lần ( Home + nút nguồn) mà ko đc, bây giờ ko biết làm sao ?????? ae nào có thể giúp minh với. cam ơn nhiều...

Hình như trên bộ FW này, tomtom navi luôn bị bật ra, tôi thử trên FW gốc dùng backra1n thì tomtom chạy ngon.

xin chào mọi người, mình đang gặp sự cố với con 3Gs Lock của mình , BB 05.11.07 , tình hình là :
ban đầu fw 3.1 lock, mình mới unlock lên fw 3.1.2 theo chi dan bằng BlackRa1n thành công , sau đó minh cài vài cái source và cài sbseting , winterboard trong cydia và reboot máy thì bị ăn táo (màng hình đen thui với trái táo ) , mình thử đưa về DFU nhiều lần ( Home + nút nguồn) mà ko đc, bây giờ ko biết làm sao ?????? ae nào có thể giúp minh với. cam ơn nhiều...
Bạn tham khảo lại cách đưa về DFU cho đúng rồi Restore lại thôi, không phải chỉ nhấn Home + Nguồn đâu!

Back