• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Itouch gen2 của mình đang FW là 3.0 có lên thẳng đc là 3.1.2 lun đc không vậy :),nếu có thì làm theo cách nào để up?

Không biết có phải xung đột phần mềm gì không mà máy em 3GS up lên bản này pin xạc 100% qua một đêm còn 84% mà không dùng một cái gì hết.Mà không hiểu sao Mail của nó vẫn chạy ngầm các bác nhỉ!!!

mấy anh cho em hỏi.
sao em lên bản này xong không tài nào coi được youtube vậy:-/
nhờ mấy anh chỉ em them chút đỉnh

các bác cho e hỏi e dung ipod touch G2 FW3.1.2 bây h muốn dùng bản custom thì có đc ko a.và fai? làm ntn a?

Không biết có phải xung đột phần mềm gì không mà máy em 3GS up lên bản này pin xạc 100% qua một đêm còn 84% mà không dùng một cái gì hết.Mà không hiểu sao Mail của nó vẫn chạy ngầm các bác nhỉ!!!
Mail, Safari và iPod đều chạy ngầm khi thoát ra cả :D Bạn dùng SBSettings để tắt hẳn nó đi nhé :D Xem có để Push On không? Tắt bớt Push đi cho đỡ tốn Pin...

mấy anh cho em hỏi.
sao em lên bản này xong không tài nào coi được youtube vậy:-/
nhờ mấy anh chỉ em them chút đỉnh
Bạn xem Topic Fix lỗi Youtube và 3GS xem thử. Bản này lên Wifi rất tốt mà! Kiểm tra lại Wifi thử luôn xem sao!

MÌnh muốn lên bản Custom :D

các bác cho e hỏi e dung ipod touch G2 FW3.1.2 bây h muốn dùng bản custom thì có đc ko a.và fai? làm ntn a?
Cách làm giống như iPhone là down FW rồi vào iTunes chọn Shift + Restore thôi! Các bạn nghiên cứu các trang trước để biết cách Up Custom nhé. Đơn giản thôi mà!

Mail, Safari và iPod đều chạy ngầm khi thoát ra cả :D Bạn dùng SBSettings để tắt hẳn nó đi nhé :D Xem có để Push On không? Tắt bớt Push đi cho đỡ tốn Pin...!

Có nhiều lúc reboot lại máy vào SBsetting-->processes thấy làm anh Ipod và anh mail đang chạy ngầm trong ý.Thỉnh thoảng tự nhiên nó bị vậy chứ mình có bao giờ mở mail trên Iphone đâu.Mà cái Push mà bạn nói có phải váo setting-->mail,contacts,...-->Fetch New Data và off cái Push không bác!!!

Có nhiều lúc reboot lại máy vào SBsetting-->processes thấy làm anh Ipod và anh mail đang chạy ngầm trong ý.Thỉnh thoảng tự nhiên nó bị vậy chứ mình có bao giờ mở mail trên Iphone đâu.Mà cái Push mà bạn nói có phải váo setting-->mail,contacts,...-->Fetch New Data và off cái Push không bác!!!
Đúng rồi! Off cả Push Mail và Push Notifications trong Settings!

Đúng rồi! Off cả Push Mail và Push Notifications trong Settings!

Hix.Em off hết tất cả,off luôn cả 3G lẫn EDGE,off luôn cả Push mail lẫn push Notifications thế mà sau một đêm Mail lẫn Ipod vẫn cứ chạy ngầm và kết quả là sáng mai ngủ dậy vẫn tụt từ 60% xuống 48%.Hix bó tay!!!!:-/

Hix.Em off hết tất cả,off luôn cả 3G lẫn EDGE,off luôn cả Push mail lẫn push Notifications thế mà sau một đêm Mail lẫn Ipod vẫn cứ chạy ngầm và kết quả là sáng mai ngủ dậy vẫn tụt từ 60% xuống 48%.Hix bó tay!!!!:-/

Bạn nên úp qua F.W gốc rồi J.B lại xem sao? Lúc trước máy mình cũng hao pin úp qua F.W gốc thì hết!:)

Thật ra cái Mail và iPod chạy ngầm nhưng không hao pin đến vậy đâu bạn. Phần Radio có vấn đề nên mới hao pin như vậy đấy. Bạn tìm cái đèn nhấp nháy khi có cuộc gọi đến dán vào sau nắp iPhone test xem. Nếu không làm gì mà đèn vẫn sáng có nghĩa là máy bạn luôn phát tín hiệu sóng không ngừng nghỉ dẫn đến tình trạng hao pin. Trường hợp của bạn để máy từ đêm đến sáng có bị No Service không?

Bác longgiang và bác Zenki ơi cho em hỏi cái ạ em up len bản FW3.1.2 của bác longgiang tất cả đều ok trừ mỗi một lỗi là vào cydia bị văng ra. E đã làm mọi hướng dẫn của bác Zenki (4 cách) nhưng vẫn không ăn thua gì. Tình hình bệnh nặng thế này có phải JB lại không ạ. Bây giờ mà JB thì dùng blackra1n hay blacksnow thì ổn ạ
P/s: Em dùng 3G world ạ

Bạn ơi, sao mình click thử mấy link nhưng link nào cũng tốc độ 0kb/s thế.
Phiền bạn check lại link dùm mình với đc 0.
Thank bạn nhìu

Bác longgiang và bác Zenki ơi cho em hỏi cái ạ em up len bản FW3.1.2 của bác longgiang tất cả đều ok trừ mỗi một lỗi là vào cydia bị văng ra. E đã làm mọi hướng dẫn của bác Zenki (4 cách) nhưng vẫn không ăn thua gì. Tình hình bệnh nặng thế này có phải JB lại không ạ. Bây giờ mà JB thì dùng blackra1n hay blacksnow thì ổn ạ
P/s: Em dùng 3G world ạ
Cài lại Cydia (Có trong Topic hướng dẫn Fix lỗi Cydia)

hoặc chạy Blackra1n

hoặc chạy lại FW Custom 1 lần nữa

Cài lại Cydia (Có trong Topic hướng dẫn Fix lỗi Cydia)

hoặc chạy Blackra1n

hoặc chạy lại FW Custom 1 lần nữa

Cài lại cydia và chạy lại FW thì em làm nhiều lần rồi nhưng không ăn thua.
JB lại bằng blackra1n thì sau khi chạy xong không báo lỗi gì cả nhưng lại không có icon blackra1n trên máy. Lỗi này là sao vậy bác zenki:(:)(:)(:)((

Cài lại cydia và chạy lại FW thì em làm nhiều lần rồi nhưng không ăn thua.
JB lại bằng blackra1n thì sau khi chạy xong không báo lỗi gì cả nhưng lại không có icon blackra1n trên máy. Lỗi này là sao vậy bác zenki:(:)(:)(:)((
Vậy thôi về bản gốc rồi dùng Blackra1n để JB thôi! Vì bản trên đã là Custom rồi, đã được JB và Add Cydia rồi nên chạy lại Blackra1n cũng chả có tác dụng gì :D

Back