• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

chuyên cái gì mà chuyên,anh cùng vừa bị đây,FW 3.1.2 lock chạy lại die WiFI nữa luôn,bây giở đc 2 con mất WIFI luôn

Cho mình hỏi từ 1.1.4 shift+restore lên thẳng 3.1.2 luôn được k?
Nếu là WORLD thì lên thẳng VÔ TƯ không vấn đề gì. Còn nếu là Lock thì lên 3.0 GỐC trước để lấy BB rồi Shift + Restore lên 3.1.2 sau đó mới dùng Ultrasn0w để unlock được.

Đây là kinh nghiệm của mình nhé,vừa làm thành công và cuối cùng ko còn bị nất Wifi nữa:)):)),DEVIL_BESIDE_YOU hãy hạ về 3.1 của anh longgiang81 lại đi nhé đảm bảo với bạn rắng máy sẽ có wifi lại liền=D>=D>=D>

Đây là kinh nghiệm của mình nhé,vừa làm thành công và cuối cùng ko còn bị nất Wifi nữa:)):)),DEVIL_BESIDE_YOU hãy hạ về 3.1 của anh longgiang81 lại đi nhé đảm bảo với bạn rắng máy sẽ có wifi lại liền=D>=D>=D>

lên bản custome thì mới bị..nếu gốc thì ko sao:((..mình lên 3.1 cuả longgiang mới bị die đó bác

Xin lỗi cho mình hỏi chút, bản FW 3.1.2 có điểm gì khác so với bản 3.1 không vậy.
Theo mình thấy không có gì khác biệt lớn cả. Apple cho ra bản này hình như FIX 1 số lỗi nhỏ và chống lại Tool JB của Dev-Team thôi chứ chẳng có gì khác :))

Cám ơn bác LongGiang, cuối cùng cũng vào được mạng 3G từ firmwave của bác rồi, hoá ra phải enable GPRS, Vina 3G mà lại dùng apn/user/pass mms của GPRS thì chuối không chịu được ! Tưởng có 3G rồi em lại lanh chanh vào website của Vina tắt cái GPRS đi thế mới sinh chuyện !

Bản này hiện tên mạng đấy chứ các bác. Mình up xong, vào Cydia, add source của PDAViet lên rồi cài cái Logo Carier lên, khởi động lại máy là thấy có liền.

Bác bản WORLD à....

FW 3.1.2 này chạy mượt hơn bản 3.1 trước của bác longgiang81 :)

Các bác ơi cho em hỏi làm sao để ngày tháng năm ở màn hình khóa máy lại hiện tiếng Việt thế, chứ bác longgiang81 kìa :( Bác nào biết chỉ em với, em toàn là tiếng anh :(

FW 3.1.2 này chạy mượt hơn bản 3.1 trước của bác longgiang81 :)

Các bác ơi cho em hỏi làm sao để ngày tháng năm ở màn hình khóa máy lại hiện tiếng Việt thế, chứ bác longgiang81 kìa :( Bác nào biết chỉ em với, em toàn là tiếng anh :(

bạn vô settings/General/international/Region Fomat chọn vietnam là đc.hỳ hỳ

Cho mình hỏi :
Đang sài 3G world Fw 2.2.1 đã down Fw của Bác LongGiang về rùi giờ chỉ cần bật Itune nhấn Shift + Restore trỏ tới Fw mới đó và đợi xong là ok ah?Lúc này BB của nó sẽ là 05.xx.xx ?
Tất cả danh bạ sẽ mất chứ-chỉ quan tâm cái này (nếu trước đó khi ở Fw 2.2.1 mình đã click phải iphone chọn Backup thì sau khi restore Fw 3.1.2 có lấy lại được???).
Vì hiện tại mình sử dụng Fw 2.2.1 quá ổn định pin sử dụng hơn 3 ngày (do ít chơi game chỉ nghe gọi nhắn tin thỉnh thoảng chơi xếp kim cương bật wifi check mail) nên rất quan tâm đến Fw 3.1.2 này để Up lên;;)
Thanks all !!!

Cho mình hỏi :
Đang sài 3G world Fw 2.2.1 đã down Fw của Bác LongGiang về rùi giờ chỉ cần bật Itune nhấn Shift + Restore trỏ tới Fw mới đó và đợi xong là ok ah?Lúc này BB của nó sẽ là 05.xx.xx ?
Tất cả danh bạ sẽ mất chứ-chỉ quan tâm cái này (nếu trước đó khi ở Fw 2.2.1 mình đã click phải iphone chọn Backup thì sau khi restore Fw 3.1.2 có lấy lại được???).
Vì hiện tại mình sử dụng Fw 2.2.1 quá ổn định pin sử dụng hơn 3 ngày (do ít chơi game chỉ nghe gọi nhắn tin thỉnh thoảng chơi xếp kim cương bật wifi check mail) nên rất quan tâm đến Fw 3.1.2 này để Up lên;;)
Thanks all !!!

Máy bạn là world rồi thì cần chi bận tâm đến cái BB làm gì cho mệt, cứ up thoải mái, chẵng có gì phải lo lắng cả! Hàng world khác hàng locked chỗ đó!

Máy mình 3G lock, gắn vào iTune 9 lỡ dại update lên 3.1.2 luôn nên giờ muốn trở lại 3.0 gốc phải làm sao các bạn? Mình cũng không biết baseband của mình là bao nhiêu nữa vì mới cầm máy lần đầu. Mình đã dùng redsn0w0.8 để rerstore bản 3.0 nhưng đến đoạn "Please wait while your device í being jailbroken." và "Waiting for reboot" thì đợi hoài không thấy reboot đâu cả. Nhờ các bạn chỉ giáo dùm! Cảm ơn nhiều nhiều!!!

Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và đang trong quá trình Upload lên Hosting của PDAVIET, mình sẽ cập nhật link download ngay sau khi có thể. Cũng như mọi phiên bản Custom khác, đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa :
[/code]​

Mình đã tải về bản "iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.zip" cho 3G Lock của mình, rồi đổi đuôi sang *.ipsw nhưng khi Shift + Restore trong iTune9 thì báo lỗi "The iPhone ~iPhone~ could not be restore because the firmware file is not compatible." nên cũng không cài bản này được???

Last edited by a moderator:
Máy bạn là world rồi thì cần chi bận tâm đến cái BB làm gì cho mệt, cứ up thoải mái, chẵng có gì phải lo lắng cả! Hàng world khác hàng locked chỗ đó!

Bạn có thể giải thích thêm vài mục của mình quan tâm ở trên nữa đi, thanks!

Bạn có thể giải thích thêm vài mục của mình quan tâm ở trên nữa đi, thanks!

Trước khi Restore thì bạn kết nối iPhone với PC, trên màn hình iTunes bạn right-click vào tên iPhone rồi chọn backup. Restore bản Custom của mình xong xuôi thì iTunes sẽ nhận lại iPhone với tên là iPhone, right-click vào đó rồi chọn Restore from backup, tất cả mọi data của bạn như SMS, Contacts, Call History sẽ đc phục hồi.

Back