• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Các b ơi, t gà wa. cho t hỏi trong các tên này thì 2G là e nào thế, các b chỉ t cách phân biệt với, thank nhiều
# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw 2G đây
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw 3G Lock
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw 3G Quốc tế
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw 3Gs Lock
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw 3GS quốc tế

Cho 2G nè

# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw

Mod LongGiang đã nói ở trên:
"Link dành cho 2G là cái đầu tiên đó bạn. Mã 1,1 là dành cho 2G. Mã 1,2 là dành cho 3G. Mã 2,1 là 3GS"

Mod LongGiang mới nêu thứ tự nên t muốn hỏi lại cho chắc b à, nhân tiện hỏi cách phân biệt lun, cảm ơn b lần nữa

em back up dữ liệu trên itune ở bản 3.1 ,giờ chạy sang 3.1.2 này của bác longgiang thì có restor dữ liệu của 3.1 không vậy các bác .Trước em chép từ 2.1 sang 3.0 thì nhận được nhưng danh bạ và tin nhắn nó kô lưu thêm cái gì được cả .

Link dành cho 2G là cái đầu tiên đó bạn. Mã 1,1 là dành cho 2G. Mã 1,2 là dành cho 3G. Mã 2,1 là 3GS

em back up dữ liệu trên itune ở bản 3.1 ,giờ chạy sang 3.1.2 này của bác longgiang thì có restor dữ liệu của 3.1 không vậy các bác .Trước em chép từ 2.1 sang 3.0 thì nhận được nhưng danh bạ và tin nhắn nó kô lưu thêm cái gì được cả .

Restore lại còn nguyên danh bạ, tin nhắn ... và các phần mềm cài từ App store, còn các phần cài từ Cydia ko sẽ phải cài lại.
Các App thuốc muốn sync trở lại từ itune thì bạn phải vô cài update cydia đồng thời cài Appsync hoặc MobiInstallation cho fw 3.x lên thì các phần chương trình đó sẽ chạy lại được.

hjx,còn 1 vấn đề nữa,sao bọn iphone này lúc back up,lâu dã man các bác ạ .Soft em cài đúng 9 trang,màn nó back up tầm 1h30 mới đc tầm 35% ,bác nào có bí quyết gì giúp nó làm việc nhanh hơn chút chỉ em mới ạ

Các b ơi, t gà wa. cho t hỏi trong các tên này thì 2G là e nào thế, các b chỉ t cách phân biệt với, thank nhiều
# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw

Chính là cái # iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw đấy

hjx,còn 1 vấn đề nữa,sao bọn iphone này lúc back up,lâu dã man các bác ạ .Soft em cài đúng 9 trang,màn nó back up tầm 1h30 mới đc tầm 35% ,bác nào có bí quyết gì giúp nó làm việc nhanh hơn chút chỉ em mới ạ

2G lâu nhất bạn ạ, vì cấu hình yếu nên việc Backup rất lâu, 3G thì nhỉnh hơn chút xíu, còn 3GS thì nhanh hơn hẳn.

các bác cho e hỏi.sau khi e restore bản 3.1.2 của bác longgiang thì có chút trục trặc sau.khi e lấy 1 máy nhá wa máy e rồi tắt,nhưng mà máy e vẫn hiện là có người gọi tới.khi nào e nhận cuộc gọi thì nó mới tắt.vậy cho e hỏi làm sao để khắc phục ạ,thanks các bác trc

Chào anh longgiang81,

Cám ơn bạn đã giúp mình. Mình đã download bản FW3.1.2 của bạn, và restore thì nó cũng báo lỗi là kg nhận thấy bạn ơiii. Mình gửi cho bạn câu nó thông báo thế này
The iPhone "iPhone" could not be restored. An unknown error occured (1604)

Giờ mình kg biết phải làm sao nữa bạn ơiii. Bạn đã bị tình trạng này chưa? Và bạn có thể cho mình biết lý do tại sao kg? Bạn có cách nào khắc phục tình trạng này kg? Mình đã thử trên 4 máy khác nhau rồi, và vẫn kg được, hay là do iphone 2G của mình có vấn đề?

Rất cám ơn bạn đã trả lời vấn đề của mình. Và lần nữa nhờ bạn giúp đỡ.

Chào anh longgiang81,

Cám ơn bạn đã giúp mình. Mình đã download bản FW3.1.2 của bạn, và restore thì nó cũng báo lỗi là kg nhận thấy bạn ơiii. Mình gửi cho bạn câu nó thông báo thế này

Giờ mình kg biết phải làm sao nữa bạn ơiii. Bạn đã bị tình trạng này chưa? Và bạn có thể cho mình biết lý do tại sao kg? Bạn có cách nào khắc phục tình trạng này kg? Mình đã thử trên 4 máy khác nhau rồi, và vẫn kg được, hay là do iphone 2G của mình có vấn đề?

bạn qua đây fix lỗi 16xx nha , làm trước khi restore: http://pdaviet.net/showpost.php?p=888008&postcount=32

Của mình thì có hiện tượng như này, người ta gọi đến nó cứ tắt màn hình nhưng vẫn đổ chuông,chẳng bít ai gọi cả hicc

Chào anh longgiang81,

Bạn thử làm lại ở DFU xem như thế nào.Lúc trước mình cũng bị như bạn vậy nhưng mình đưa về DFU cái tụ nhiên đc.Bạn thử xem,chúc may mắn

Chào anh longgiang81,

hôm trước mình cũng bị như vậy, không làm được, đành phải nhờ trợ giúp của anh longgiang81, thì thấy rút ra kinh nghiệm riêng cho bản thân (chỉ là riêng mình thôi) như sau:
- nên jb trước khi restore bản custum, cụ thể là đưa về 3.0 gốc rồi jb sau đó up lên 3.1.2 gì đó.
- nên dùng máy mac để up sẽ ngon hơn và nên dùng máy win để jb sẽ không bị lỗi.
mới dùng tuần học lỏm được bác longgiang81 có vậy, hy vọng giúp được bạn!

Ko nhất thiết phải dùng máy MAC để JB hoặc Restore, nhưng đối với những iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for Restore"

Của mình thì có hiện tượng như này, người ta gọi đến nó cứ tắt màn hình nhưng vẫn đổ chuông,chẳng bít ai gọi cả hicc

Máy của bác, bác đã thử cách này chưa
1- máy đang mở, nhấn Sleep 1 cái cho tắt màn hình ==> gọi vô xem có hiện màn hình và đổ chuông kg?
2- để khoảng bao lâu thì gọi đến kg hiện màn hình, có phải từ sau khi màn hình tắt xuống đến khoảng 5 phút thì gọi vô kg hiện màn hình đúng kg?

Back