• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Trước khi Restore thì bạn kết nối iPhone với PC, trên màn hình iTunes bạn right-click vào tên iPhone rồi chọn backup. Restore bản Custom của mình xong xuôi thì iTunes sẽ nhận lại iPhone với tên là iPhone, right-click vào đó rồi chọn Restore from backup, tất cả mọi data của bạn như SMS, Contacts, Call History sẽ đc phục hồi.

Thanks Bác.Đúng là có các Bác chỉ dẫn nhiệt tình như thế này thì còn gì bằng, hỗ trợ thắc mắc của anh em rất nhanh=D>và luôn luôn đạt hiệu quả.Để up chắc chắn phải dùng Itune 9.x phải ko Bác?

Chỉnh sửa cuối:
Bản này chạy tốt đấy mấy bác, em dùng 3 ngày rồi, rất ổn, cám ơn bác Longgiang nhé !

Thanks Bác.Đúng là có các Bác chỉ dẫn nhiệt tình như thế này thì còn gì bằng, hỗ trợ thắc mắc của anh em rất nhanh=D>và luôn luôn đạt hiệu quả.Để up chắc chắn phải dùng Itune 9.x phải ko Bác?

itunes 8.xx và 9.0 đều đc bạn à

mấy bác cho em hỏi là 3g lock down fw nào về restore vậy, em thấy có mấy link mà ko biết down link nào hết
iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw

mấy bác cho em hỏi là 3g lock down fw nào về restore vậy, em thấy có mấy link mà ko biết down link nào hết
iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
Phân biệt theo cách này nhé

1,1 - iPhone 2G
1,2 - iPhone 3G
2,1 - iPhone 3GS

Còn Lock hay World thì có khi ra hết rồi.

Máy bạn là world rồi thì cần chi bận tâm đến cái BB làm gì cho mệt, cứ up thoải mái, chẵng có gì phải lo lắng cả! Hàng world khác hàng locked chỗ đó!

Hi Bác,
Mình có thắc mắc sau khi up xong rồi vào xem thì đã lên đúng 3.1.2 nhưng sao mình thấy Modem firmware là 2.30.03???

cái này cho gen 3 được ko chủ toppic
Đọc kỹ rồi hãy hỏi nhé
Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh

Hi Bác,
Mình có thắc mắc sau khi up xong rồi vào xem thì đã lên đúng 3.1.2 nhưng sao mình thấy Modem firmware là 2.30.03???
Nếu muốn lấy Baseband 05.11.07 thì bạn phải up lên FW 3.x gốc của Apple trước rồi mới Up bản Custom này, bản Custom này Build không thay đổi Baseband để các máy Lock có thể Unlock được. Nếu Baseband thay đổi thì chả ai dùng bản Custom làm gì :D

[/SIZE]
Nếu muốn lấy Baseband 05.11.07 thì bạn phải up lên FW 3.x gốc của Apple trước rồi mới Up bản Custom này, bản Custom này Build không thay đổi Baseband để các máy Lock có thể Unlock được. Nếu Baseband thay đổi thì chả ai dùng bản Custom làm gì :D
[/QUOTE]

Để BB ở 2.30.03 cũng chẳng bị gì phải ko Bác?ah cho mình hỏi sao sóng nhà mạng có vẻ chập chờn quá nó vẫn chưa hiện nhà mạng bạn ah mình đang sử dụng Vina.Thanks!

[/SIZE]

Để BB ở 2.30.03 cũng chẳng bị gì phải ko Bác?ah cho mình hỏi sao sóng nhà mạng có vẻ chập chờn quá nó vẫn chưa hiện nhà mạng bạn ah mình đang sử dụng Vina.Thanks![/QUOTE]
Bạn check coi Wifi có hoạt động bình thường không? Nếu là bản World thì nên để theo đúng Baseband chuẩn của 3.x tránh tình trạng bị lỗi lặt vặt hoặc có thể gây mất WIFI. Về tình trạng nhà mạng của bạn thì mình sợ bạn bị lỗi không hiển thị tên nhà mạng rồi. Bạn dùng các chương trình như Makeitmine hoặc FakeCarrier để thay đổi tên nhà mạng nhé.

Để BB ở 2.30.03 cũng chẳng bị gì phải ko Bác?ah cho mình hỏi sao sóng nhà mạng có vẻ chập chờn quá nó vẫn chưa hiện nhà mạng bạn ah mình đang sử dụng Vina.Thanks!
Bạn check coi Wifi có hoạt động bình thường không? Nếu là bản World thì nên để theo đúng Baseband chuẩn của 3.x tránh tình trạng bị lỗi lặt vặt hoặc có thể gây mất WIFI. Về tình trạng nhà mạng của bạn thì mình sợ bạn bị lỗi không hiển thị tên nhà mạng rồi. Bạn dùng các chương trình như Makeitmine hoặc FakeCarrier để thay đổi tên nhà mạng nhé.[/QUOTE]

Wifi sóng mạnh Bác ah chạy Cydia load ầm ầm luôn, chỉ mỗi tội sóng của nhà mạng chỉ có 1-2 nấc thôi ko hiểu bị gì nữa?Vào Settings thì Carrier lúc hiện lúc tắt và bluetooth thì unavailable Bác ah.Ko biết nó có liên quan gì đến BB ko hả Bác?

Chỉnh sửa cuối:
hix các bác giúp e với ... máy e iphone 3Gs wold version 3.0 em úp = itunes lên 3.1.2 bây h ko có sóg ko gọi đc mất cydia lun :(( Modem Firmware 05.11.07

Nếu bản 3G world up FW 3.1.2 gốc rồi sau đó up lại bản này thì máy có JailBreak luôn không bác?

hix các bác giúp e với ... máy e iphone 3Gs wold version 3.0 em úp = itunes lên 3.1.2 bây h ko có sóg ko gọi đc mất cydia lun :(( Modem Firmware 05.11.07
Bản World mà sao up lên không có sóng được? Bạn kiểm tra lại có phải hàng World không? Đã active bằng iTune chưa? Nếu up lên FW mới mà không có sóng thì sợ dính phải hàng Lock rồi. Còn Cydia thì dùng Blackra1n để Jailbreak mới có nhé.

Có ai bị lỗi giống mình không? mình up bản này, phát hiện là đang thực hiện cuộc gọi thì màn hình không tự tắt, vẫn sáng choang, không biết do mình bị lỗi hay do phần cứng máy có vấn đề...

Bản World mà sao up lên không có sóng được? Bạn kiểm tra lại có phải hàng World không? Đã active bằng iTune chưa? Nếu up lên FW mới mà không có sóng thì sợ dính phải hàng Lock rồi. Còn Cydia thì dùng Blackra1n để Jailbreak mới có nhé.

bà chị mìh mang bên USA về ! mình ko unlock cũng sài đc nên mình nghĩ là word :(

bà chị mìh mang bên USA về ! mình ko unlock cũng sài đc nên mình nghĩ là word :(
Nếu là bản World thì up lên FW nào cũng nghe gọi bình thường hết bạn ah :D Mà hàng mang từ Mỹ về thì mình không nghĩ là World trừ khi được nhà mạng Unlock :D

cảm ơn bạn rất la nhiều nghe mih mới dung con 3G lock nên đang lay hoay kô biết có lên được FW 3.1.2 ko, nhưng giờ thì ổn rồi

Các b ơi, t gà wa. cho t hỏi trong các tên này thì 2G là e nào thế, các b chỉ t cách phân biệt với, thank nhiều
# iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
# iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw

Back