• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Không. Nếu thế thì nó đã không nhấn mạnh là "OTB" mà sẽ nói là đã upgrade lên 3.1. OTB thì sẽ có cái ở 3.0 sau này mới up lên 3.1, và mấy cái bán từ giữa tháng 9 mới có OTB 3.1. Vì thế mình nghĩ có khác. Tiếc là không có máy contract để thử ở VN!

Đã cập nhật lại Link MediaFire ở bài đầu, thành thật xin lỗi các bạn vì sự chậm trễ.

Mọi người cho mình hỏi một chút. Mình xài IP 3GS word, từ hôm 9.9.2009 đến giờ đã up lên FW3.1 và xài bình thường (Lúc trước xài FW3.0.1) mình mấy lần hạ FW nhưng ko được đều báo lỗi 3002, sau đó mình đành xài FW 3.1 gốc để sử dụng. Giờ mình Restore bản FW 3GS Custom 3.1word của Long Giang được không? và bản nay đã JB rồi phải ko? khi Restore để màn hình bình thường hay đưa về DFU? Thanks nhiều.......:( (Hôm qua mình Restore Bản Custom của sonpham1102 báo lỗi 1600 và 1604 nên giờ màn hình máy mình chỉ hiện hình cái đĩa và cọng cáp thôi :( :( :( ). Xin mọi người giúp đỡ... All Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người cho mình hỏi một chút. Mình xài IP 3GS word, từ hôm 9.9.2009 đến giờ đã up lên FW3.1 và xài bình thường (Lúc trước xài FW3.0.1) mình mấy lần hạ FW nhưng ko được đều báo lỗi 3002, sau đó mình đành xài FW 3.1 gốc để sử dụng. Giờ mình Restore bản FW 3GS Custom 3.1word của Long Giang được không? và bản nay đã JB rồi phải ko? khi Restore để màn hình bình thường hay đưa về DFU? Thanks nhiều.......:( (Hôm qua mình Restore Bản Custom của sonpham1102 báo lỗi 1600 và 1604 nên giờ màn hình máy mình chỉ hiện hình cái đĩa và cọng cáp thôi :( :( :( ). Xin mọi người giúp đỡ... All Thanks

Nếu máy bạn đã update lên 3.1 sử dụng nghe gọi bình thường thì không thể dùng bản 3.1 custom này được.

Cho hỏi mình giải nén ban 3gs world báo lỗi(đã ghi đúng pass),có ai bị vậy kg?

Hixhix! Em cũng hí hửng trong lúc ngồi chờ bác longgiang up lên, em ngồi cài Mac OSx86 lên máy, ngồi build nhưng vẫn không thể up được cho con 3Gs Lock với FW3.1 gốc...Đọc xong bài của bác lại ngồi đợi tiếp thôi. Ngày nào em cũng lên ngó hết diễn đàn này đến diễn đàn kia...:(

Anh Giang ơi nên add sẳn mấy cái sources cần thiết vào Cydia luôn đi anh, như vậy tiện hơn đặc biệt là Sources mới của PDAVIET hihii

PS: 3GS World giải nén báo lỗi

Chỉnh sửa cuối:
Các bạn kiểm tra lại xem có bộ gõ Tiếng Việt hay đã bật Capslock chưa nhé, mình vẫn giải nén bình thường. Pass giải nén là PDAVIET.NET

giacomini nói:
Anh Giang ơi nên add sẳn mấy cái sources cần thiết vào Cydia luôn đi anh, như vậy tiện hơn đặc biệt là Sources mới của PDAVIET hihii

Tùy nhu cầu của mỗi người dùng khác nhau thôi, add package hoặc source thì rất đơn giản. Nhưng tiêu chí của mình thì thích firmware sạch hơn, vả lại add source cũng rất nhanh mà :D

Các bạn kiểm tra lại xem có bộ gõ Tiếng Việt hay đã bật Capslock chưa nhé, mình vẫn giải nén bình thường. Pass giải nén là PDAVIET.NET

Em đã kiểm tra rất kỹ rồi anh, vẫn không tài nào giải nén được winrar toàn báo lỗi!

Hay RarMachine của MAC nó lại khác với với WinRar của WIN nhỉ :)) Okay, mình đang Upload lại file, ko có pass. Bản Lock ko có vấn đề gì chứ ?

em đã giải nén bản Lock , Ok rồi anh LongGiang a , tắt bộ gõ tiêng Việt , copy pas trên paste vào

Vậy bản World có lỗi ko để mình đỡ phải Upload lần nữa, đang Upload đc 30% rồi.

Back