• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

ủa vậy sao máy của e nó đòi jailbreak là sao vậy ta.sao e ko cài được ứng dụng bằng pc suite vậy bác.xin hướng dẫn dùm ạ.thanks bác nhiều
Phiên bản Custom này đã được JB sẵn rồi, bạn nhìn thấy Cydia thì biết rồi. Còn hỏi JB gì nữa?

Đã ra Pwntool cho 3.1 dành cho 3GS rồi :D Anh longgiang giúp anh em build 1 bản dành cho 3GS đi :p

http://pdaviet.net/showthread.php?t=68091

Bạn nói thế nào chứ? Mình Restore vài lần rồi thấy chạy bình thường chứ có phải như Bạn nói đâu???:O

Cảm ơn bạn, nhưng còn việc Mình ko kết nối được với PC Suite, iFunBox và WinSCP và 1 điều nữa là ko Sync được Game và Soft từ iTunes khi đã cài OpenSSH và mobileinstalltion 3.1 rồi ???

mấy đại ca cho em nhờ tí ạ. máy em giờ đang là 3.0 base band là 4.26.08
Vậy khi lên bản 3.1 của bác longgiang thì có bị thay đổi base band không ạ.
em sài 3g lock.
cho em hỏi chút nữa là nếu em muốn về lại 3.0 có được không ạ
thanhs mấy đại ca nhìu nhìu:D
và mấy soft: mcleaner, winterboand, madvlock, oflinemaps,mcallshow,xgps, sbsetting có chạy được không ạ

Chỉnh sửa cuối:
mấy đại ca cho em nhờ tí ạ. máy em giờ đang là 3.0 base band là 4.26.08
Vậy khi lên bản 3.1 của bác longgiang thì có bị thay đổi base band không ạ.
em sài 3g lock.
cho em hỏi chút nữa là nếu em muốn về lại 3.0 có được không ạ
thanhs mấy đại ca nhìu nhìu:D
và mấy soft: mcleaner, winterboand, madvlock, oflinemaps,mcallshow,xgps, sbsetting có chạy được không ạ

bạn vào settings tiếp đó vào general vào tiếp about bạn kéo xuống cuối màn hình xem modem firmware nếu không thay đổi thì base band của bạn chưa lên ,còn nếu lên ,ban có thể restore về bản 3.0 được.nếu base band của bạn lên 5.11 rồi thì khó mà hạ xuống được.

em chưa lên bác ah nhưng em muốn hỏi là nếu lên thì co bi đổi base band không ạ
còn mấy soft mà em hỏi bác có xài trên 3.1 được không ạ

Đối với 3G Lock thì baseband ko thay đổi, sau khi Restore xong thì cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

em đang up. mong la không có chuyện gì. em có mỗi con iphone này ah.
thanks anh long giang nhìu:))
mà cái avatar của anh nhìn ngầu wa'
kekekeke

Mọi cái đều tốt, cứ dùng đi!;)

bạn vào settings tiếp đó vào general vào tiếp about bạn kéo xuống cuối màn hình xem modem firmware nếu không thay đổi thì base band của bạn chưa lên ,còn nếu lên ,ban có thể restore về bản 3.0 được.nếu base band của bạn lên 5.11 rồi thì khó mà hạ xuống được.

Đối với 3G Lock thì baseband ko thay đổi, sau khi Restore xong thì cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

thanks 3 đại ca nhìu
đã thành công nhưng không có tên mạng nhìn hơi cùi bắp
nhưng không sao MIM là xong hết
một lần nữa thanks 3 đại ca nhìu nhìu:)):))

Máy e 3G lock ver 3.1,em up bảng này vô nó cứ báo lổi 1601 hoài. itune ver 8.xx và 9.xx đều bị .Xin ae chỉ giúp

Máy e 3G lock ver 3.1,em up bảng này vô nó cứ báo lổi 1601 hoài. itune ver 8.xx và 9.xx đều bị .Xin ae chỉ giúp

Nếu máy Bạn đã Up FW 3.1 GỐC thì Baseband bị nâng lên 5.11 do đó báo lỗi là đúng rồi!:D

Đã cập nhật Link download bản Custom 3.1 cho 3GS Lock ở bài đầu tiên, các bạn tải về rồi đóng góp ý kiến nhé.

Sorry Link có vấn đề, các bạn vui lòng đợi xíu :D

Chỉnh sửa cuối:
Vẫn down đc tốt đấy chứ longgiang, nhưng mem PV vào down đông quá hay sao nên đang chậm đi một chút.
Chiều thứ Bảy rảnh chút vào thấy cái này khoái quá, mới đổi 3Gs được mấy ngày...:)
Bản 3.1 tuy vẫn chưa hiện Carrier được, và một số App 3.0 chưa tương thích (nhất là OfflineMaps phải copy thủ công từng map vào cache mới chạy được), nhưng thời gian sử dụng pin tốt hơn nhiều, và máy chạy nhẹ hơn. Rất đáng để up.

...Được mới 95% đã bị longgiang cúp ngang rồi :D. Link mới có cho resume không?
Lão nạp xài 3Gs Lock 3.0.1 up cái này chạy tốt là cái chắc. Nhưng thằng con chú bên tây đang xài T-Mobile lỡ lên 3.1 origine không Jailbreak được, giờ có thể restore bản custom world thay cho JB được không vậy longgiang? :D

Chỉnh sửa cuối:
Lỗi Upload anh ạ, file size 320MB. Em đang tiến hành Re-Upload đây, anh em vui lòng chịu khó đợi chút. OS 3.1 OTB thì ko thể chơi đc bản này của em đâu anh, em có chú ý ở bài đầu rồi đó.

Lỗi Upload anh ạ, file size 320MB. Em đang tiến hành Re-Upload đây, anh em vui lòng chịu khó đợi chút. OS 3.1 OTB thì ko thể chơi đc bản này của em đâu anh, em có chú ý ở bài đầu rồi đó.

Không phải 3.1 OTB, vì lúc mở box là 3.0, mới upgrade lên 3.1, và chưa kịp có ECID on file, có được coi như đã JB trước đây ko?

Back