• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

công nhận bản này xài ổn hơn 3.0 thiệt, nhưng con 3G của mình lâu lâu lại bị chế chết ngắt luôn, phải bấm home +power mới khởi dộng lại được, có ai bị vậy ko? chỉ giáo với

công nhận bản này xài ổn hơn 3.0 thiệt, nhưng con 3G của mình lâu lâu lại bị chế chết ngắt luôn, phải bấm home +power mới khởi dộng lại được, có ai bị vậy ko? chỉ giáo với

Bị đụng Soft nào đó nên mới dẫn đến tình trạng TREO máy đó!

Máy 3G lock sr lên 3.1C tốt nhưng:
- Màn hình cảm ứng đơ đơ
Có ai bị như mình không?:O

ban ơi mình restore dfu bản custom của bác longgiang81 bao lỗi 1105 là sao vậy.mình up lên bản 3.1 của app trước rồi ,nhưng không jb được để dùng cydia,đọc trên diễn đàn thấy các bác bảo bản custom này xài được mình đưa về gặp lỗi trên,có ai bị lỗi như mình không? help my.

nhiều người đã gặp lỗi rồi bạn à.mình cũng đã bị bạn đưa về DFU rối ROSTORE fw gốc trước rùi JB rùi up fw custom của bác longgiang nhé

"Hiện lên cột báo sóng nhưng ko có sóng" nghĩa là sao? Nếu chỉ có cột báo sóng, ko hiện lên tên mạng mà vẫn dùng đc Phone như bình thường thì đây có thể là lỗi do MobileSubtracte gây ra, bạn vào Cydia Update lên xem có hết ko, hoặc có thể cài MakeItMine để fake Carrier. Nếu như hiện ra "No Service" thì lại là 1 chuyện khác nhé bạn.

mình bị tình trạng này nè.chỉ có cột báo sóng, ko hiện lên tên mạng(chỉ hiện lên chữ E thui) mà vẫn dùng đc Phone như bình thường.bác hướng dẫn chi tiết cách làm cho hiện tên mạng lên dùm nhe.thanks

mình bị tình trạng này nè.chỉ có cột báo sóng, ko hiện lên tên mạng(chỉ hiện lên chữ E thui) mà vẫn dùng đc Phone như bình thường.bác hướng dẫn chi tiết cách làm cho hiện tên mạng lên dùm nhe.thanks

Một số máy khi Restore bản FW Custom này nó bị vậy đó, Bạn qua bên khu Theme mà phù phép nhé!:D Máy Gọi và nghe điện thoại được là OK rồi!

Một số máy khi Restore bản FW Custom này nó bị vậy đó, Bạn qua bên khu Theme mà phù phép nhé!:D Máy Gọi và nghe điện thoại được là OK rồi!
còn 1 vấn đề nữa là máy mình ko cái ứng dụng bằng iphone pc suite được?ko biết tại sao nữa.click vào connect thì nó chỉ hiện ra unnaming (3.1) thui à.vậy thì làm thế nào mình mới có thể cài ứng dụng bằng pc suite vậy.và 1 vấn đề nữa là mình có thể restore lại bản 3.0.1 trứoc đó ko vậy.vả lại mình ko set được wallpaper cho máy.màn hình vẫn đen thui ko có hình wallpaper.ae nào biết xin help dùm ạ.thanks ae nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Để màn hình khỏi đen thui, vo Cydia cài Winterboard, vô winterboard check Transparent Dock.

Để màn hình khỏi đen thui, vo Cydia cài Winterboard, vô winterboard check Transparent Dock.

mình đã làm rồi nhưng vẫn ko set được wallpaper cho hình nền.ẫn đen thui à.ai biết chỉ dùm mình nhe.please help me brothrer longgiang

với lại sao network của mình để not available là sao vậy

Mình đã trả lời bạn bên SubBox Theme rồi đó, kiểm tra lại trong folder chứa Theme có file Wallpaper.png chưa nhé.

Bạn chuyển thử qua WinSCP xem sao, file *.pxl giải nén bằng Winrar cũng đc file *.app mà :D

ủa mà a longgiang oi hình như bản custom này chưa được jaibreak hả?e cắm ip của e vào thì thằng pc suite bảo là ip của e chưa được jaibreak.vậy là sao vậy a.cho e xin hướng dẵn cách jaibreak cho fw 3.1 luôn nhe anh.thanks a nhiều

Mình đã chạy FW 3.1 của longgiang81, máy mình chạy bản này ko mượt lắm.

Mình đã cài OpenSSH nhưng vẫn ko kết nối được với PC Suite, iFunBox và WinSCP và 1 điều nữa là ko Sync được Game và Soft từ iTunes

Mong anh em pro giúp mình giải quyết

Mình cảm ơn trước :D

Mình đã chạy FW 3.1 của longgiang81, máy mình chạy bản này ko mượt lắm.

Mình đã cài OpenSSH nhưng vẫn ko kết nối được với PC Suite, iFunBox và WinSCP và 1 điều nữa là ko Sync được Game và Soft từ iTunes

Mong anh em pro giúp mình giải quyết

Mình cảm ơn trước :D

Bạn nói thế nào chứ? Mình Restore vài lần rồi thấy chạy bình thường chứ có phải như Bạn nói đâu???:O

ủa vậy sao máy của e nó đòi jailbreak là sao vậy ta.sao e ko cài được ứng dụng bằng pc suite vậy bác.xin hướng dẫn dùm ạ.thanks bác nhiều

Back