• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Nhấn đồng thời Home + Nguồn, màn hình sẽ lóa trắng lên, hình chụp đc lưu tại Camera Roll, kết nối iPhone với PC để lấy ra thôi. Mà 3G World sao lại ko có sóng là sao nhỉ, nếu ko qua bước chờ iTunes kích hoạt thì ko vào đc SpringBoard, mà nếu đã đc kích hoạt thì phải có sóng ngay chứ?

Thế là chuẩn rồi bạn, chờ 1-2 phút để nó kích hoạt là sử dụng như bình thường thôi.

mình chờ gần 1 tiếng rồi mà ko có sóng bác long giang làm ơn giúp mình với ko có máy chắc mình tiêu wa

Bạn thử vào Settings/Carrier để nó tự động Seach mạng nhé, sau khi Seach xong thì chọn mục Automatic xem sao. 3G World mà lạ nhỉ, hay là World dỏm rồi :D

anh Longgiang cho em hỏi nếu như lên 3.1 rùi mà hem thích nữa thì em Shift Restore về bản 2.2.1 custom bình thường hả anh
Vì sài bản 2.2.1 đã lâu thấy rất ok nhưng cũng mún thử hihi

Thanks anh rất nhìu

Chào các bác!
Em có con 2G lock, sau khi up lên 3.1 nó ko vô được màn hình chính mà nằm ở màn hình Emergency call.
Mong các bác chỉ giáo dùm, e mới biết sử dụng Iphone.

Down FW cho iphone 2g của bác longgiang về rồi restore là được thôi.

cho mình cái link đi, cám ơn trước nha.
Link ở ngay bài đầu tiên còn xin gì nữa :| Mà đã up lên 3.1 của Apple rồi thì coi chừng Baseband bị nâng lên rồi không Unlock được bằng Ultrasn0w nữa đâu.

Mình úp lên bằng Window ko fai Mac OS nên ko biết làm sao bây h.
Nếu mình kiếm 1 cái máy Mac thì sửa được lỗi này ko?
Hiện tại mình phải làm j với cái 2G của mình đây? Ko có máy xài rồi.
Ai biết chỉ mình với.
Thanks

WIN hay MAC ở đây cũng như nhau cả thôi, máy của bạn chưa đc Active nên mới thế. Tải bản firmware ở bài đầu về rồi Restore là xong thôi.

anh Longgiang cho em hỏi nếu như lên 3.1 rùi mà hem thích nữa thì em Shift Restore về bản 2.2.1 custom bình thường hả anh
Vì sài bản 2.2.1 đã lâu thấy rất ok nhưng cũng mún thử hihi

Thanks anh rất nhìu

o được đâu bro ơi.khi lên 3.1 modemFirmware là 04.26.08 xuống lại 2.2.1 thì khó lắm.Chừ khi là Quốc Tế

Chào các bác!
Em có con 2G lock, sau khi up lên 3.1 nó ko vô được màn hình chính mà nằm ở màn hình Emergency call.
Mong các bác chỉ giáo dùm, e mới biết sử dụng Iphone.

bo sim at&t active vô là ok

Em cài bản 3.1 này thấy hình như cảm ứng không được nhạy lắm, kéo lên kéo xuống không ăn lắm. Có bác nào giống mình không nhỉ?

Bạn minh111128 ơi!
Bỏ sim AT&T vô active như thế nào bạn?
Mình ko biết làm như thế nào hết. Chỉ mình với nha.
cám Ơn bạn

Thấy ko ai chỉ mình làm con 2G mình hết, bây h mình đã hạ nó xuống 2.2.1 ok rôi.
Đang cố gắng up lên 3.1 lần nữa xem sao.
Hy vọng là thành công.
Cám ơn các bác.

Cám ơn các bác đã nâng cấp thành công con 2G Lock lên 3.1
hẹn gạp lại các bác vào ngày mai sau khi nghiên cứu tiếp phiên bản này.

Last edited by a moderator:
cám ơn anh LongGiang81 & và các anh chị diễn dàn....Custom 3.1 nầy rất là mượt mà ....Vip dang xài 2G và 3G lock....và xài Winboard hay WinSCP dược hết....quá dã...song' gió vi vu

máy mình 3g wolrd fw2.2 sau khi up bản fw 3.1 custom của bác long giang xong hiện giờ chỉ hiện cột báo sóng nhưng ko có sóng các bác làm ơn cứu em với.

"Hiện lên cột báo sóng nhưng ko có sóng" nghĩa là sao? Nếu chỉ có cột báo sóng, ko hiện lên tên mạng mà vẫn dùng đc Phone như bình thường thì đây có thể là lỗi do MobileSubtracte gây ra, bạn vào Cydia Update lên xem có hết ko, hoặc có thể cài MakeItMine để fake Carrier. Nếu như hiện ra "No Service" thì lại là 1 chuyện khác nhé bạn.

ko có sóng là nghe gọi ko được bạn ơi có phải modern fw 02.08.00 của fw 2.2 khi lên 3.1 là ko có sóng phải ko bạn mong được hướng dẫn thanks bạn nhiều.
mình nghe nói fw 2.2 phải up lên 3.0 cho modern fw nâng lên rồi mới lên 3.1 mới có sóng được phải ko bạn.
Mình còn gà lắm mong bạn giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:
Sao Modem Firmware của bạn lại thấp như thế đc nhỉ? Bản dành cho 3G World thì Baseband phải là 4.26.08 hoặc 5.11.07 chứ. Nếu là 3G World thì bạn thử Restore bản 3.0 gốc trước xem sao.

"Hiện lên cột báo sóng nhưng ko có sóng" nghĩa là sao? Nếu chỉ có cột báo sóng, ko hiện lên tên mạng mà vẫn dùng đc Phone như bình thường thì đây có thể là lỗi do MobileSubtracte gây ra, bạn vào Cydia Update lên xem có hết ko, hoặc có thể cài MakeItMine để fake Carrier. Nếu như hiện ra "No Service" thì lại là 1 chuyện khác nhé bạn.

mình đã vào cydia update đủ thứ rồi, mà cái carrier vẫn chưa hiện lên, vào settings -> carrier nó cứ searching hoài, mặc dù vẫn có sóng, vậy mới lạ

Back