• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Giới thiệu) Bản Android Jaws-MIUI-1112, base on MIUI 1112.

sao mình giải nén ra rồi cóp vào thẻ nhớ khi khởi động lại chọn boot android thì nó vẫn chạy thành winmo? còn nếu chạy trực tiếp thì nó boot đến logo htc rồi cứ đứng yên đấy. mình đang sử sung room dragon v77 của bác ancola.

Hic, đang dùng bản rom final C2 của Bác Ân và Radio 1.14, tuy nhiên nghe gọi bị robot, có công cụ nào fix lổi này ko các bạn, chứ thay rom tiếc lắm (ưng ý bản này nhất mà). tks all

Cách Fix :
B1. Copy file NÀY vào thẻ nhớ(phải khởi động lại máy để nhận file)
B2. Sử dụng root explorer
- Xóa file default.acdb và htcleo.acdb trong "/etc/firmware" (và trong "/system/etc/firmware")
- Copy file đính kèm khi nãy vào "/etc/firmware" (và trong "/system/etc/firmware")
B3. Khởi động lại máy.
Nguồn từ bác matmeo.
Thanks bác nhé, bác nào copy lần đầu bị force close thì vào copy lại nhé,à bác nào bít cách khắc phục vụ gọi bé ko?
Ah e phát hiển bạn này ôm chặt chỗ bàn phím trong lòng bàn tay bị tụt 2 vạch sóng

Chỉnh sửa cuối:
bác cục bộ quá, e thấy nó khá hay dấy thôi. lấy đc nhưng cái hay cua ios vào android. cũng mới cài thôi bước dầu thấy nó mượt, hay hAY. pin cũng ổn. Nhưng cắm vào máy tính k làm sao đưa nhạc, phim vào đc. Ức chế quả này. mún bỏ ji lại phải tắt máy
Giải pháp là cài pc suite for android trên máy tính. Dùng như htc syn luôn.

sao mình giải nén ra rồi cóp vào thẻ nhớ khi khởi động lại chọn boot android thì nó vẫn chạy thành winmo? còn nếu chạy trực tiếp thì nó boot đến logo htc rồi cứ đứng yên đấy. mình đang sử sung room dragon v77 của bác ancola.
Chắc bạn lại đổi tên folder Jaw-miui thành Android rồi.Lưu ý là bản này ko cần đổi tên folder.

Đã đưa link download phần mềm PC Suite For Android ở trên.Các bạn download về dùng đi,tiện lắm.Cái này tuơng tự Droid exploer.

Chỉnh sửa cuối:
Hồi đầu mình dùng giao diện iphone,đứa nào cũng hỏi là iphone 4 đấy ah,đẹp nhỉ.Mình liền đổi sang dùng theme Elitepro HD.Theme này nhìn có chất thép ^^.Quan trọng là ngoài các icon mặc định thì các icon của các app mình cài vào nhìn cũng rất hợp.

Mình đang dùng Rom winmo của Bác Ân.Bản Com3 v51 với radio 5.14..mọi thứ đều ok.

Mình download theme ở trang 1 về có đuôi là .zip rồi chép vào thẻ nhớ , dùng theme manager load lên không được, Bác chỉ hướng dẫn chi tiết 1 chút nhé. Thanks.

Mình download theme ở trang 1 về có đuôi là .zip rồi chép vào thẻ nhớ , dùng theme manager load lên không được, Bác chỉ hướng dẫn chi tiết 1 chút nhé. Thanks.

Bạn copy thẳng vào folder MIUI/Theme/ luôn đi.Sau đó bật theme manager lên tích vào cái theme mình muốn rồi Ok.Sau đó khởi động lại là được.

bác nào đã dùng cho mình hỏi: thòi gian boot vào Ad mất bao lâu ?

Thời gian boot lần đầu tầm 2 phút, lần sau 1 phút là vào! bản này boot rất nhanh!
đã thử hết cách rùi mà boot ko lên ,ai boot được rồi chia sẻ đi :D

Bạn làm theo hướng dẫn chưa!
Down về, giải nén nó ra thư mục JAW-MIUI. đừng đổi tên rồi chép vào thẻ nhớ, nếu bạn đổi tên thư mục đó thành Android thì bạn cũng chỉnh sửa dòng boot trong file startup.txt thành Android luôn!
Sau đó boot bình thường!

Đôi khi nó kẹt cứng ở màn hình HTC nhưng máy khác gọi vào vẫn đổ chuông đấy :))
Chỉ biết tháo pin ra reboot vài lần cầu may.

Chán làm y như vậy mà ko được, chảng hiểu vì sao nữa
Giải nén rồi bạn có 1 folder Jaws-MIUI, mở ra bạn có tiếp 1 cái Jaws-MIUI nữa hãy coppy cái Jaws-MIUI này vào thẻ rồi boot chắc chắn được,
mình cũng làm thế ok luôn!

đã thử hết cách rùi mà boot ko lên ,ai boot được rồi chia sẻ đi :D

http://www.mediafire.com/file/bwngebnny3ulxhu/Exeller boot 2.1a._PlusUbuntu.CAB
Bác download cái exeller về cài trên win nhé,sau đó bác giải nén rom miui bác chọn extract here .
Sau đó bác copy cả thư mục nó giải nén đó vào thẻ nhớ,trên win lúc này có icon của exeller bác chọt vào nó bên phải là boot android bên trái boot win.

Back