• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Em thấy trong phone vẫn có ứng dụng sound recorder nhưng sao không hiện trong menu vậy các bác? em vào applanet thì báo cái này đã installed, mở lên vẫn dùng được nhưng sao trong menu không có? Chỉ cách lấy nó ra ngoài với, Em không thích phần mềm ghi âm thứ 3

Em cài bản của Bác Ân 13/2/2011 a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2, nhưng nó có báo lỗi "Low on space phone storage space is getting low", mong bạn nào biết cách khắc phục chỉ giùm, cám ơn nhiều

Mình đang dùng bản ngày 3/2 của JAN. Sao máy mình mỗi lần chơi games hay connect wifi thì rất nóng (xem system info thì khoảng 40 - 42C) và mau hết pin (xem dòng thì khoảng 300 - 400 mA) Mình đang sử dụng .data 1G trên thẻ SD. Cho mình hỏi là máy nóng có phải do sử data trên SD (mình dùng thẻ Class 2 của Scandisk) hay kg? Nếu kg muốn dùng data trên thẻ nữa thì chỉ cần xóa folder .data là được phải kg ah? Có cách nào để máy bớt nóng kg vậy? Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Em cài bản của Bác Ân 13/2/2011 a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2, nhưng nó có báo lỗi "Low on space phone storage space is getting low", mong bạn nào biết cách khắc phục chỉ giùm, cám ơn nhiều

bạn có thể tìm kiếm thông tin hướng dẫn tạo thư mục ".data" và file data.img để mở rộng bộ nhớ, chúc thành công

bạn có thể tìm kiếm thông tin hướng dẫn tạo thư mục ".data" và file data.img để mở rộng bộ nhớ, chúc thành công

Mình đã chia thẻ nhớ hỗ trợ chức năng A2SD Partition Ext bằng công cụ ClockworkMod Recovery rồi, trên thẻ nhớ khi sử dụng công cụ MiniTool Partition Wizard Home Edition thấy 2 phần, 1 phần sd card (fat 32), phần kia EXt3, mình nghĩ mọi thứ đã xong rồi, đâu cần dùng .data nữa đâu, không hiểu lỗi ở đâu nữa, các bạn xem giùm tiếp nha, bản Rom này của Bác Ân chạy nhanh ghê, tuy không đẹp băng máy bản Rom trước kia mình sài, nhưng cảm giác dùng Rom này rất yên tâm.

Mình đã chia thẻ nhớ hỗ trợ chức năng A2SD Partition Ext bằng công cụ ClockworkMod Recovery rồi, trên thẻ nhớ khi sử dụng công cụ MiniTool Partition Wizard Home Edition thấy 2 phần, 1 phần sd card (fat 32), phần kia EXt3, mình nghĩ mọi thứ đã xong rồi, đâu cần dùng .data nữa đâu, không hiểu lỗi ở đâu nữa, các bạn xem giùm tiếp nha, bản Rom này của Bác Ân chạy nhanh ghê, tuy không đẹp băng máy bản Rom trước kia mình sài, nhưng cảm giác dùng Rom này rất yên tâm.
Dùng data.img tốt hơn, theo mình dùng A2SD chỉ hợp cho HD T-Mobile có 1024Mb Rom thôi, còn HD thường cài nhiều ứng dụng vẫn đầy bộ nhớ, vì cài ứng dụng và sử dụng Phone, SMS, Internet vẫn sinh ra các file lưu trong ROM.

Dùng data.img tốt hơn, theo mình dùng A2SD chỉ hợp cho HD T-Mobile có 1024Mb Rom thôi, còn HD thường cài nhiều ứng dụng vẫn đầy bộ nhớ, vì cài ứng dụng và sử dụng Phone, SMS, Internet vẫn sinh ra các file lưu trong ROM.

Em có kinh nghiệm cá nhân nè

Bác cài app này vào, rồi chọn mục SD card (for apps2sd) Sau đó để máy tự chạy khoảng 1 phút, nó chuyển file đã có trong máy sang thẻ (thẻ phải được định dạng bộ nhớ a2sd theo cách thông thường), rồi restart lại máy hưởng thành quả, quá đơn giản phải ko? Máy nhận thẻ làm bộ nhớ trong rồi thì bạn có thể xóa app này đi cũng được. trước em mò đủ kiểu nhưng ko được, lục lại đống tool cũ lúc trước sài samsung, cài vào thế là ok. Cái này xài cho rom đã root đc View attachment 188267

Bản a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2 chơi chim giận dữ không được, có bác nào bị không :D

Cám ơn các bạn đã chỉ dẫn, mình đã cài .data cho máy rồi, không bị tình trạng báo thiếu bộ nhớ nữa, vẫn để nguyên ext3 luôn, không quan tâm tới nó nữa, cài .data là chắc cú à, từ hôm qua đến giờ sài Rom mới của Bác Ân, thấy cực kì tốt, không như những bản trước, đụng vào một số chương trình la bị FC liền, bản này không có sence nên không đẹp bằng các bản khác, tuy nhiên tính tiện dụng thì cực kì cao, tuy nhiên, lúc mà nghe điện thoại xong, tắt máy bật lại thì màn hình sáng hơi chậm.

Dear Bác ÂN !
sao bản a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2 không thay theme được à, chỉ thay khi download online thì ok, còn chép theme vào thư mục MIUI / theme thì không thấy đâu cả. bác có thể chỉ hộ ko ạ. tks bác

Bản mới này (13/2) là bản port từ rom miui gốc đã chỉnh sửa phải không các bác?

bạn chép theme vào thư mục MIUI rồi vào file Management ân vào themes rồi tim themes vừa chép vào miui

giúp em với,em mới tập sử dụng android à. Em đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng mà sao khi em flash xong thì internal memory của máy chỉ còn có 10MB ah,cài xong advanced task killer và adobe flash player cho máy xòng thì bây giờ cài cái gì nó cũng báo là phone stronge low không cho cài nữa là sao. Em có load file data 1g.7z đính kèm phía dưới rồi nhưng mà không biết chép vào đâu để bộ nhớ được tăng lên,ai giúp dùm em với

Đã có bản mới nhất của Jan-William:

MIUI-17FEB

For both:
Updated with latest source.
New kernel
Improved performence
2G/3g manual switch fix
No drain aftercall

Mọi người tham khảo và download tại đây nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

Múc và test thôi . Bản 13/02 của bác ancolla ngon nhưng có lỗi ghét nhất là mass store cắm cap qua máy tính dữ liệu cop vào ko hiện .

sao em tải theme về bỏ vô MIUI/theme rùi vô theme manager import theme, chọn theme xong chẳng thấy nó hiện lên cái theme nào hết nhỉ, mong các bro chỉ giáo ah

sao em tải theme về bỏ vô MIUI/theme rùi vô theme manager import theme, chọn theme xong chẳng thấy nó hiện lên cái theme nào hết nhỉ, mong các bro chỉ giáo ah
Các bản về sau này có 1 số theme không tương thích, nên khi download theme mọi người chú ý.
Đặc biệt các theme .zip đều không dùng được.

Các bản về sau này có 1 số theme không tương thích, nên khi download theme mọi người chú ý.
Đặc biệt các theme .zip đều không dùng được.
em đã thử 1 bản .mtz cũng ko import được lun. pótay rùi

Back