• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Theo ý kiến chủ quan của mình thì các bản sau này không đầy đủ như bản này....:-?
[23 JAN] [ZIP&USB-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 21-1 [Data.img/ext4][JawsMIUI211rec1.5]

mình bị lỗi 3G không truy cập mạng được ai giúp mình với ..... bản rom quá chuẩn ... hic .... chỉ mỗi tội không vào mạng được vì ko có 3G

mình bị lỗi 3G không truy cập mạng được ai giúp mình với ..... bản rom quá chuẩn ... hic .... chỉ mỗi tội không vào mạng được vì ko có 3G

Vậy là đã cài MIUI rồi à bạn. Nếu không vào được 3G chắc vi APN nhận chưa đúng thôi. Bạn chỉnh lại nhé.!

Vậy là đã cài MIUI rồi à bạn. Nếu không vào được 3G chắc vi APN nhận chưa đúng thôi. Bạn chỉnh lại nhé.!

hehe .... mình nói là mỗi ngày một bản mà .... mình đã giải quyết được rồi .... cài bản 1.8 .... Miui là rom mình đag tìm ... nhanh gọn nhẹ đẹp ... quá chuẩn .

hehe .... mình nói là mỗi ngày một bản mà .... mình đã giải quyết được rồi .... cài bản 1.8 .... Miui là rom mình đag tìm ... nhanh gọn nhẹ đẹp ... quá chuẩn .

Chúc mừng bạn nhé, cuối cùng đã tìm được ROM vừa ý, bây giờ đên thao tác cá nhân hóa nữa là xong. Tức là làm đẹp theo ý mình...

Chúc mừng bạn nhé, cuối cùng đã tìm được ROM vừa ý, bây giờ đên thao tác cá nhân hóa nữa là xong. Tức là làm đẹp theo ý mình...

ah ... mình còn thấy chổ này hơi khó chịu ..... đó là gallery và Music .... có một số thư mục do cài games theme tự nhiên nhảy vào trong gallery .... mất thẩm mỹ quá ... và mấy thư mục đó cũng làm cho load hình chậm nữa ... ko biết có cách nào giải quyết ko ta

ah ... mình còn thấy chổ này hơi khó chịu ..... đó là gallery và Music .... có một số thư mục do cài games theme tự nhiên nhảy vào trong gallery .... mất thẩm mỹ quá ... và mấy thư mục đó cũng làm cho load hình chậm nữa ... ko biết có cách nào giải quyết ko ta

ném cái này vào trong các thư mục game thì nó sẽ ko hiện trên music và galery nữa

bác đùa,t thấy rom MIUI là tiết kiệm pin nhất đấy,có mấy bản gauner mình chưa thử nên k biết thế nào,chứ MIUI dòng chờ thường có 3,4 MAH thui,tắt sóng để qua đêm thì có 2mAh,chỉ có xem phim là hao nhất,lên tới 400mAh

mà rom MIUI bản nào chuẩn nhất nhỉ,đang xài bản jeslaw 1.5 thấy có 1 số lỗi hay bị FC như gửi mail qua gmail,backup setting,v..v..

Bác này nói cứ như đùa, tui thất MDJ pin ngon nhất. MIUI kô dùng gì cũng khoảng 13 hoặc 14h là ngỏm, MDJ thì vô tư 36h với mức độ ngày gọi khoảng 60 phut, nhắn 200 tin, news 3h và sexyoutube pro 45phut.

copy file .nomedia vào thư mục đó là nó hết load thôi

ah sao bản rom này em ko kết nối myphoneexplore qua wifi được nó cứ báo lỗi IP hoài .... chỉ dùng được khi kết nối bằng dây cap thui ...

bạn ơi cho mình hỏi mình hỏi trong quá trình cài đặt CM Recovery thì mình đã copy 2 file trong folder app_2_sd vào file root của thẻ nhớ rồi vào usb flasher sau đó chạy file DAF finish và reboot xong khi máy boot vào MADGL thì báo là kernel failled j` đấy. không vào boot AD SD đc. Mình dùng HTC HD2 T-mobile

bạn ơi cho mình hỏi mình hỏi trong quá trình cài đặt CM Recovery thì mình đã copy 2 file trong folder app_2_sd vào file root của thẻ nhớ rồi vào usb flasher sau đó chạy file DAF finish và reboot xong khi máy boot vào MADGL thì báo là kernel failled j` đấy. không vào boot AD SD đc. Mình dùng HTC HD2 T-mobile

Bạn đã cà CWM vào Nand nên có thể kích hoạt CWM này băng cách vào MAGLDR chọn mục số 8: AD recovery.

cho hỏi là adroid bản bao nhiêu vậy bác, 2.2.1 hay 2.3

Bản 2.2.1 thôi bác à. Bản này dùng mượt pin ngon 3mA , để qua đêm mất có 3% . Chưa gặp lỗi FC nào cả. Chụp mình cả 2 đều good.
Mỗi cái import theme qua thư mục MIU thì vẫn chưa dc , chỉ hiện các theme mình đã down thôi

Bản 2.2.1 thôi bác à. Bản này dùng mượt pin ngon 3mA , để qua đêm mất có 3% . Chưa gặp lỗi FC nào cả. Chụp mình cả 2 đều good.
Mỗi cái import theme qua thư mục MIU thì vẫn chưa dc , chỉ hiện các theme mình đã down thôi

bác dùng bản miui nào thế??? có phải bản mới nhất mà bác langthang262 giới thiệu ko?

Up lại

- Market mới bây giờ là 2.3.2, của miui là 2.2.7, vậy làm cách nào update lên vậy, tải app market về cái báo lỗi không cài được, dùng titan bakup remove market cũ, rồi cài market mới ok, nhưng lại bị fc không xài được,
căng quá

- Chức năng chữ tàu trong phone seting là gì vậy mấy bác

- Ai có ứng dụng đèn pin và radio gốc của htc cho em xin nhé

bạn tham khảo bản này nhé .... mình đang dùng thấy rất ưng ... thíc nhất chương trình nghe nhạc hiện lyric rất tuyệt ...
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902013

mình đang dùng bản này rồi,chương trình nghe nhạc bạn dùng là chương trình miui music đúng không? làm thế nào để add nhạc vào nghe vậy bạn? mình cho vào nhạc vào sdcard mà nó không tìm thấy bài nào làm mình phải dùng chương trình nghe nhạc khác là AMP

mình đang dùng bản này rồi,chương trình nghe nhạc bạn dùng là chương trình miui music đúng không? làm thế nào để add nhạc vào nghe vậy bạn? mình cho vào nhạc vào sdcard mà nó không tìm thấy bài nào làm mình phải dùng chương trình nghe nhạc khác là AMP

bạn xem lại có để file .nomedia ngoài thẻ nhớ ko .... nếu có nó sẽ ẩn các file nhạc của bạn đó

Back