• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone không cần nạp lại firmware (Chi tiết tại bài #45_Tr 5)

Status
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi tại sao lại đóng topic xin cer và key vậy và bây giờ muốn lấy cer và key thì vào đâu vậy ?

cho mình hỏi tại sao lại đóng topic xin cer và key vậy và bây giờ muốn lấy cer và key thì vào đâu vậy ?
Trang Opda k còn cho key với những imei mới nữa nên Mod close topic lại bạn à.

Ôi. Vậy bây giờ biết lấy cer ở đâu mà hack phone cho mấy thằng bạn đây. Huhu.

Tôi có cái N81 v20.0.056 . Đã lấy được cer và key. Dùng SignSIS-GUI để đăng ký. chép vào để hack thì báo là "Không cho phép ứng dụng được yêu cầu".

Bạn nào có cách nào hack được nữa không vậy ??

Tôi có cái N81 v20.0.056 . Đã lấy được cer và key. Dùng SignSIS-GUI để đăng ký. chép vào để hack thì báo là "Không cho phép ứng dụng được yêu cầu".

Bạn nào có cách nào hack được nữa không vậy ??

Bạn dùng soft sign trên pc rùi sign những file của chù thớt là tốt thôi mà.

thì mình dùng cái SignSIS-GUI trên pc đó. Nếu file chưa đăng ký thì lúc cài vào nó báo lỗi chứng chỉ, còn file đã đăng ký rồi thì lúc cài nó vẫn hiện lên là file gì, rồi cảnh báo sẽ bị xâm nhập gì gì đó, mình bấm chấp nhận. nó chạy 1 hồi thì báo lỗi "Không cho phép ứng dụng được yêu cầu"

Mình lấy cẻ và key trên trang symbiansigned.com

thì mình dùng cái SignSIS-GUI trên pc đó. Nếu file chưa đăng ký thì lúc cài vào nó báo lỗi chứng chỉ, còn file đã đăng ký rồi thì lúc cài nó vẫn hiện lên là file gì, rồi cảnh báo sẽ bị xâm nhập gì gì đó, mình bấm chấp nhận. nó chạy 1 hồi thì báo lỗi "Không cho phép ứng dụng được yêu cầu"

Mình lấy cẻ và key trên trang symbiansigned.com

Bạn up imei lên đi - mình làm cho bạn

Mình quên là FW máy bạn là FW cũ nên hack k cần key - bạn hack theo cách này.

http://www.mediafire.com/?eq7vchuu9tirp00
Down xong bạn giải nén và copy vào thẻ nhớ
chỉnh thời gian về ngày 15-05-2007 hoặc là năm nào cũng được nhưng trước năm 2011. Trong quá trình install máy sẽ hỏi máy của bạn thuộc dòng máy nào,bạn chọn cho dòng trên đầu, bỏ chọn dòng dưới

sau khi đã install thành công Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1, trên máy sẽ xuất hiện 4 ứng dụng (CapOn, CapOff, HelloCarbide, Xplore) như hình dưới đây

tiếp tục lúc này bạn vào chương trình quản lý file Xplore, khai báo các thông số trong Tools/Configuration đánh dấu chọn tất cả như hình dưới đây

sau đó bạn thoát nhanh chương trình Xplore bằng cách nhấn phím Menu, mở chương trình HelloCarbide lên, chọn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes.

Lúc này máy sẽ không cho bạn vào bất cứ chương trình nào, nhưng bạn ấn giữ phím Menu để xem các chương trình đang chạy ẩn. Bạn vào lại Xplore, tiếp tục theo đường dẫn sau đây C:\hack.rar chọn Open, bạn Mark hết 2 file đó rồi nhấn phím số 4, rồi di chuyển đến C:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin) như hình dưới

Tất cả các bước lúc này đã hoàn tất, bây giờ bạn restart máy lại là xong
Down load Xplore
http://www.mediafire.com/?iov1gnw9bzzafeg
Down load Hello Carbide
http://www.mediafire.com/?sdczlgics6452c5

P/s: cái key bạn đưa chỉ có 3k k dùng được - bạn cứ hack theo mình hướng dẫn đi nhé. Chúc bạn thành công:D
Nguồn: sưu tầm.

Chỉnh sửa cuối:
Bây h hầu như điện thoại nào cũng đều hack flash dc hết rồi, 4mat ko mất hack nữa. cách này chỉ bất đắc dĩ thôi.

ông anh mình mới cho con e63 filmware 100.21.110,mình có thể hack bằng Drakkarious được không các bạn? Hay phải Hack bằng cách này ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back