• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.
Giúp mình với.mình Xài N96 mới có hàng nè.mình làm theo hương dẫn rồi
mà làm tới khúc này 4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin
mà mình mở lên cũa mình lại không có mở thằng sys/bin/được vậy sao mình bỏ thằng installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào sys/bin được đây máy bác giúp minh vói

Nếu bạn đã chọn dấu tick trước 4 dòng kia theo hướng dẫn mà vẫn không thấy thì có thể cách hack này không dùng được cho N96 :(

Bạn nào không cài được game Ngage do không cài được TRK thì thử cài bản TRK này nhé.

Nếu cài SecMan và TRK rồi mà vẫn không cài được game Ngage bằng cách chạy file exe thì các bạn cũng chạy file game .exe nhưng không cài vào Disc E mà hãy cài vào PC, tại nơi chưa file .exe trên PC sẽ tạo 1 file .ngage, chép file này vào folder ngage trong thẻ, mở Ngage màu xanh lên rồi install bình thường. Install xong cài file patch nữa là có thể chơi game ngon.

Bạn Kojiro cho hỏi, Mình đả làm 1 em N95-8G với cách hack mới này của bạn Ok và cài game n-gage vô ok, kg có 1 vấn đề gì xảy ra. Đến lược 1 em N81 và N81-8G mình vẫn làm vậy, làm xong qua buớc hack phone, đến luợt cài game n-gage vô thì gặp lỗi sao đây:
TRK bản củ kg cài được, chỉ cài đến 1/2 thì báo update error, nếu lấy bản TRK của bạn đưa theo link trên thì cài Ok, đến lượt chạy file secman trên pc thì báo kg tìm thấy TRK và báo error occuce Unknow device, mình dùng file secman .sis thì cài ok.
đến lượt cài file n-gage thì đến đoạn preparring insttaler game n-gage thì báo update error.
Mình bỏ qua các buớc trên và chép file .ngage vào folder n-gage trên thẻ. Sau đó mở biểu tượng n-gage màu xanh trên lên và install bình thường. chơi xong 1 màn, mình thoát ra vô lại thì báo 'error 10002'. Test game aspha 3. trên máy N81 thẻ nhớ.

Nếu bạn đã chọn dấu tick trước 4 dòng kia theo hướng dẫn mà vẫn không thấy thì có thể cách hack này không dùng được cho N96 :(

Ùh mình đã chọn dấu tick hết rồi.vì cái này mình hack ngon cho N82 nhưng mình hack N96 thì không được.bạn còn bản hack nào tương thích cho N96 không bạn

Bạn ơi.mình downloal cái Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1 vế.mình cài thì nó tự sinh ra 4file này.X_plore+HelloCarbide_Capsoff/on.nhưng X_plore thì chạy tốt,còn thằng helloCarbire no chạy lên,vào Options chọn menu1 nó không hiện yes và no,vậy thì sao mình bấm yes được tự thoát ra ngoài đây.thằng capsoff/on nữa chon nó mà nó khong nhúc nhích gì hết.bạn coi lại thử nhé.Mình xài N96 mong bạn giúp mình

Bạn ơi.mình downloal cái Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1 vế.mình cài thì nó tự sinh ra 4file này.X_plore+HelloCarbide_Capsoff/on.nhưng X_plore thì chạy tốt,còn thằng helloCarbire no chạy lên,vào Options chọn menu1 nó không hiện yes và no,vậy thì sao mình bấm yes được tự thoát ra ngoài đây.thằng capsoff/on nữa chon nó mà nó khong nhúc nhích gì hết.bạn coi lại thử nhé.Mình xài N96 mong bạn giúp mình

N96 còn mới quá bạn ơi,như bạn nói thì làm đúng các buớc rồi,mà nó không hiện thì biết bấm chỗ nào hiiiiiiiii. còn thằng capsoff/on thì mình chỉ cần bấm vào là đuợc chứ nó chẳng hiện gì đâu. bạn làm lại lần nữa thử xem sao, chúc bạn thành công.

.......
Mình bỏ qua các buớc trên và chép file .ngage vào folder n-gage trên thẻ. Sau đó mở biểu tượng n-gage màu xanh trên lên và install bình thường. chơi xong 1 màn, mình thoát ra vô lại thì báo 'error 10002'. Test game aspha 3. trên máy N81 thẻ nhớ.

Lỗi của Ngage thì nhiều, bạn thử tắt chế độ truy cập vào file hệ thống vào lại chơi xem sao. Nếu không được thì bạn nên test trên 2 3 game gì đó xem có xảy ra cùng 1 lỗi không nhé!

Bạn ơi mình xài 6120c. Hack xong rùi nhưng cài bản full vô mà lúc mở X-plore lên nó vẫn hiện ra cái bảng "unregistered version" mấy giây rùi mới vô chương trình. Lúc thoát ra cũng bị zậy nữa. Bạn chỉ mình với. Thanks a lot!!!

Bạn ơi mình xài 6120c. Hack xong rùi nhưng cài bản full vô mà lúc mở X-plore lên nó vẫn hiện ra cái bảng "unregistered version" mấy giây rùi mới vô chương trình. Lúc thoát ra cũng bị zậy nữa. Bạn chỉ mình với. Thanks a lot!!!

Cái đó là chưa full đâu! Phải cài thêm cái file "kia" nữa để lấy code.

Gỡ bỏ hết đi bạn xong cài bản này vào mình đã làm thế bảo đảm không ưng ý,không click Thanhk:

http://pdaviet.com/showthread.php?t=29599

Cài xong X-Plore 1.22 bản đặc biệt down file Skin cài tiếp vào xong là thưởng thức thôi, chúc vui vẻ:( vào phần chọn ngôn ngữ chọn lại tiếng anh )

Mình dùng N73 mới hack thử cho máy, nhưng khi hack xong thì không cài được thêm ứng dụng nào nữa, Install toàn báo File Corrupt không thể nào cài được. Máy mình mới up phiên bản mới : V 4.0812.4.2.1 ngày 21/3/2008.
Các bạn xem lại dùm mình nha, giờ mất công phải Format lại máy lẫn thẻ nhớ nữa. Híc, thôi ráng chịu vậy. Nhưng dù sao cũng thanks bạn

Mình dùng N73 mới hack thử cho máy, nhưng khi hack xong thì không cài được thêm ứng dụng nào nữa, Install toàn báo File Corrupt không thể nào cài được. Máy mình mới up phiên bản mới : V 4.0812.4.2.1 ngày 21/3/2008.
Các bạn xem lại dùm mình nha, giờ mất công phải Format lại máy lẫn thẻ nhớ nữa. Híc, thôi ráng chịu vậy. Nhưng dù sao cũng thanks bạn

hay bạn thử hack theo cách của nguyenpa nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27471 , rất đơn giản, mình thử làm rồi và thành công,theo mình nghĩ thì lí do mà bạn hack xong vẫn báo lỗi corrupt thì bạn chép nhầm file installserver.exe rồii đấy,down lại file phù hợp với N73 là ok thôi :-?

Đó là lỗi tại bạn chứ không phải tại pm và hướng dẫn bạn nhé đã có hàng ngàn người làm thành công chứ không phải, như bạn đâu. Bạn hãy đọc lại cách hack và làm lại là ok thôi rất đơn giản. Chúc bạn thành công.

Thanks thì không thấy nhấn nút nhưng mà thấy bạn than quá! Không biết bạn sai bước nào nhưng chắc là chọn nhầm file cài đặt nên thế rồi. PreFp1 là N73 nhé!

mình dùng phần mềm X-plore khi cài xong khi sử dụng nó băt như thế này:Version expired you need to get newer version...vậy thì phải làm sao?ai biet thi giúp mình nha

mình dùng phần mềm X-plore khi cài xong khi sử dụng nó băt như thế này:Version expired you need to get newer version...vậy thì phải làm sao?ai biet thi giúp mình nha

Bạn cài bản nào thế? BẢn 1.22 là mới nhất nhé! Bạn cần phải cài bản mới khi gặp lỗi này. Search nhé!

Ai gặp trường hợp của em chưa..trong gần 10 lần reset máy và cài đủ các loại hack phone ko được giờ tự dưng con 5320 của em ngoài game Ngage thì vẫn Trial nhưng vào trong thì các game đều full hết..đã so sánh với các máy đã hack khác..Lạ quá ai cho biết lý do cái..tiện thể em Nokia 5320 của em đã thử đủ các loại hack mà o được..Ai giúp với

Ai gặp trường hợp của em chưa..trong gần 10 lần reset máy và cài đủ các loại hack phone ko được giờ tự dưng con 5320 của em ngoài game Ngage thì vẫn Trial nhưng vào trong thì các game đều full hết..đã so sánh với các máy đã hack khác..Lạ quá ai cho biết lý do cái..tiện thể em Nokia 5320 của em đã thử đủ các loại hack mà o được..Ai giúp với

Ko hack sao bạn cài game Ngage full được. Chữ trail chỉ cần cài được file patch là mất ngay thôi.

Nếu bạn cài các game trong chuyên đề game của BiNPDA được thì bạn đã có game full trong máy và máy bạn ch8a1 chắn đã hack xong. Game full là chơi qua tất cả các màn chứ ko phải chỉ 1 màn đâu nhé :D

Ko hack sao bạn cài game Ngage full được. Chữ trail chỉ cần cài được file patch là mất ngay thôi.

Nếu bạn cài các game trong chuyên đề game của BiNPDA được thì bạn đã có game full trong máy và máy bạn ch8a1 chắn đã hack xong. Game full là chơi qua tất cả các màn chứ ko phải chỉ 1 màn đâu nhé :D
5320 hình như phải cài bản Ngage riêng và bản này hình như chưa có cr@ck anh ạ. Để lát e coi lại đã, em nhớ là đã post một bài trong games về Ngage của em này rồi:-?

Thế em mới lạ..hack gì mà mình ko truy cập được vào file privite ở ổ E hay C rồi 1 số phần mềm cài vẫn bị đòi key..rốt cuộc là máy mình hack chưa ko biết
Dạ đùng rồi các game chơi bt trước em nhớ là bản trial là ko có chữ Ngage Arena ở game câu cá..giờ thì có rồi vào câu cá bình thường,đá bóng fifa tốt,rồi đua xe ở phần acare thoải mái,duy chỉ game bắn phi thuyền gì ý..chơi được qua vòng 6 giờ tự dưng ko next sang vòng khác được nữa
..hay do máy em hack chưa hoàn chỉnh

Thế em mới lạ..hack gì mà mình ko truy cập được vào file privite ở ổ E hay C rồi 1 số phần mềm cài vẫn bị đòi key..rốt cuộc là máy mình hack chưa ko biết
Dạ đùng rồi các game chơi bt trước em nhớ là bản trial là ko có chữ Ngage Arena ở game câu cá..giờ thì có rồi vào câu cá bình thường,đá bóng fifa tốt,rồi đua xe ở phần acare thoải mái,duy chỉ game bắn phi thuyền gì ý..chơi được qua vòng 6 giờ tự dưng ko next sang vòng khác được nữa
..hay do máy em hack chưa hoàn chỉnh
Cái game Space impact đó mình cũng gặp lỗi tương tự\, thoát game vào lại thì lại next sang phần tiếp theo đựoc, nếu chơi ở mức độ khó hơn thì hầu như ko bị lỗi này:)

Hack mà ko truy cập được sys, private một là do bạn hạc chưa thành công, hai là do hack thành công mà chưa caps off.

Hack ko có nghĩa là cài soft ko cần key:)
5320 hình như phải cài bản Ngage riêng và bản này hình như chưa có cr@ck anh ạ. Để lát e coi lại đã, em nhớ là đã post một bài trong games về Ngage của em này rồi:-?

Đây rồi bác vào link này down cái Ngage cho 5320 rồi cài cái patch kia xem có đc ko. Ko dám chắc đâu nha:p

Status
Không mở trả lời sau này.
Back