• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

cái Android của e thỉnh thoảng điên điên dự báo thời tiết e đang ở Brenwood, rõ ràng e đang ở Từ Liêm Hà Nội, Thỉng thoảng nó báo đúng? Bùn cười thật? hay trong nhà nó bị thế hả các bác

E bị lỗi này mấy lần. Là do có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ mà không đọc ngay nó bi thế. E toàn ấn *102# để nó gửi tin nhắn về rùi đọc lun là hết

Đã xử lý được đèn báo tin nhắn mới, cuộc gọi lỡ, pin yếu,... và kernel Hastarin r8.5.1 - trong version Desire V1.8 !

Sorry mọi người, hôm qua up nhầm bản lỗi ! đã up lại, dòng vẫn 5mA, thêm Game NFS Shift ! ;;)

Bác dũng không làm cho cái đồng hồ của màn hình home nó trong suốt như bản đầu tiên cho nó đẹp nhỉ

Bác DUNGHP ơi giúp em với, em làm theo hướng dẫn của bác mà con HD2 của em nó chỉ dừng lại ở chữ HTC hoài, em để 1h đồng hồ mà nó cũng vậy ah, mong bác chỉ dùm em bản Rom WM nào để chạy Android cho phù hợp với Bản HD2 Desire 1.7 của bác vậy và cách fromat thẻ nhớ, em đang dùng bản WM Blue Sea, và em fromat bằng WM luôn. Mong được sự giúp đỡ của Bác. Thank bác

Bác DUNGHP ơi giúp em với, em làm theo hướng dẫn của bác mà con HD2 của em nó chỉ dừng lại ở chữ HTC hoài, em để 1h đồng hồ mà nó cũng vậy ah, mong bác chỉ dùm em bản Rom WM nào để chạy Android cho phù hợp với Bản HD2 Desire 1.7 của bác vậy và cách fromat thẻ nhớ, em đang dùng bản WM Blue Sea, và em fromat bằng WM luôn. Mong được sự giúp đỡ của Bác. Thank bác

Bạn rename cái thư mục Android vừa copy vào thành tên khác rồi copy thêm lần nữa với tên Android rồi boot lại xem !
Mình dùng radio 2.14.xxx và WM là Miri V25 và cài thêm soft chạy tự động sang Android: EBL v2.1a (để chế độ 3 giây tự động chạy sang Android, trong WM khi flash xong kg nhất thiết phải chỉnh chế độ gì, thẻ nhớ mình Format thường bằng XP)

Mình làm rồi nhưng vẫn dừng lại ở chữ HTC màu xanh và màn hình màu đen thui à, bác có cách nào khác chỉ e với. Hay cần fỏmat lại thẻ và cài WM khác ko

Mình làm rồi nhưng vẫn dừng lại ở chữ HTC màu xanh và màn hình màu đen thui à, bác có cách nào khác chỉ e với. Hay cần fỏmat lại thẻ và cài WM khác ko

Đã làm như hướng dẫn trên chưa ?

mình chưa hiểu lắm đổi tên lại rồi copy thêm hay đè lên bản củ, nếu ko được thì làm sao hả bác

Ví dụ nhé, bản cũ đổi thành Android_hong và copy thêm 1 bản nữa thành Android. Bản cũ để nguyên cho nó lấp chỗ bad của thẻ !

Ban 1.8 minh dung bi loi ko cai dc app tu market. No co download nhung down xong la mat tieu luon. Srry vi online tren hd2 ko co tieng viet

Ban 1.8 minh dung bi loi ko cai dc app tu market. No co download nhung down xong la mat tieu luon. Srry vi online tren hd2 ko co tieng viet

Bạn download bản 1.8 có mấy Part ? Nếu 3 Part là đúng !
giải nén cái này vào thư mục Android rồi khởi động lại nhé ! Sau 1 lần khởi động thì xóa thư mục vừa copy vào !

Mình đã tải và làm theo bác hướng dẫn cách gỡ bỏ Acc gmail của bác, nhưng ko đuoc, khi mình đăng nhập nó báo ko thể kết nối mạng, vào web vẫn bình thường bác ạ! có lý do j ko nhỉ
Bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn đc ko( xin phiền bác vậy) vì danh bạ nằm trên gmail cả roài

Đã set APN vào ok cả rồi bác nhé! hihiihi

Chỉnh sửa cuối:
-2 ngày nay chạy bản HD của bác rất tốt, máy mát, ko treo j hết.
-khi muốn khởi động lại dể sang WM, bấm fims cứng Pw off, ko thấy menu reset bác ợ, bác thêm menu này vào luôn thì tốt

hôm qua mình bản 1.7 về nhưng ko được, hôm nay mình down bản 1.8 về giải nén thì part 03 bị lỗi, có ai bị như mình ko, chỉ dùm với

mình tải bằng IDM về được 3part nhưng khi giải nén thì part 3 lại bị lỗi, cho mình hỏi mình quét 3 part cùng một lượt hay giải nén từng cái, mình cũng giải nén bằng winrar

Back