• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

1 điề nữa là Pin khi chạy android quá tệ, khoảng vài tiếng khi xài wifi là cạn ( bản desire HD 4.3 ) ko biet có cách nào fix ko ?

Thui, Desire HD không nên lôi vào đây ! Và DesireHD tốn pin là phải thôi, giao diện đẹp thật nhưng cồng kềnh, ...

- ban đọc bài #352, tải rom giống tớ cài vào ( cách cài rom bạn chưa biết thì đoc kỹ các hướng dẫn nhé ), bản Ad ý lỗi tơi bời hoa lá thế thì xóa đi, down bản 1.9 ở trên về dùng ( bản này chạy song song wm Pin nếu để chờ và gọi nhắn tin bình thường thì 1 ngày là đúng, vì dù sao Ad chạy trên nền wm nên tốn pin hơn chút--> chấp nhận đc).
- game nói chung tùy loại, ko fai game nào chơi tren ad đều ko lag đâu ( tùy vào phần mềm và bản thân bản Ad nữa)
- Các chức năng FM, Music, Video .. bản này bình thường.
Cho tớ hỏi bán Android bạn cài là bản nào vậy nhỉ? ớ mới dùng nên ko biết rõ lắm

Thế Bác Dũng có ý tưởng j mới chăng? fai chăng đang âm thầm Mod thêm bản khác ???

Em dùng Maket lại bị drop rồi, không download được app nữa. Đã làm theo cách fix của bác, copy root vào và boot lại rồi xóa đi vẫn không được.
Dùng applanet vẫn bình thường,
Ngoài ra, bác hướng dẫn em cách thay đổi nhạc chuông cái nhỉ, em vào thay đổi mà không được

Em dùng Maket lại bị drop rồi, không download được app nữa. Đã làm theo cách fix của bác, copy root vào và boot lại rồi xóa đi vẫn không được.
Dùng applanet vẫn bình thường,
Ngoài ra, bác hướng dẫn em cách thay đổi nhạc chuông cái nhỉ, em vào thay đổi mà không được

Fix Google acc rồi vào syn để log acc google của bạn vào rồi thì Market ok.
Chuông thì cậu copy thư mục media từ bản khác vào trong Android và boot lại là OK

Glass 1.9 vẫn bị lỗi gps ko chính xác weather lúc nào cũng hiển thị Hà Nội dù đã ở tít mãi Hải Phòng xa xôi! Fix thế nào chủ thớt ơi?

I/ Mời các bạn test thử:
- *Bản HD2 Desire 1.9 Glass (02/12/2010)

PART I
PART II
(Bản này chắc cuối cho Desire !)

Bản V1.8 đã FIX chuẩn: - 29/11/2010

Part I
Part II
Part III
Đèn báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, pin yếu, ... hoạt động !
Kernel Hastarin r8.5.1

II/ HD2 EVO 4G rom (20/11/2010):

Part I
Part II
Đã FIX lỗi G-SENSOR.
Lỗi Green Camera Flash: chưa bao giờ bị nên không phải FIX.

Giải nén ra, copy vào thẻ chạy luôn nhé (không phải cài)
Xin ý kiến để học hỏi nhé !

Ghi chú: Mọi người nên vào Market download Taskkiller khác thử nhé ! (mình test các Taskkiller rồi nhưng chưa cái nào hơn cả)
* Fix lỗi GPS không chính xác: DOWNLOAD - Copy vào thư mục: /system/etc

* Game angrybirds (cài xong vào Market để update nhé)

*Cách cài đặt Kernel r8.x.x cho rom Desire và EVO:
- Tải Kernel Hastarin r8.5.1.
- Gải nén tất cả vào thư mục Android và khởi động lại là xong ! \-/

***Gỡ bỏ Gmail account trong rom: Đọc bài này
*** Đăng ký Google Talk: Link (mình cổ đại quá, chưa biết dùng cái này). Nếu không dùng thì xóa đi: /system/app/Talk.apk

*** FIX lỗi data Drop khi download app từ Market: Link DOWNLOAD (cài giống như Gỡ bỏ Gmail nhé)

MUỐN TRẢI NGHIỆM CÁC BẢN ANDROID TRÊN HD2 THÌ CẦN TRẢI QUA CÁC BƯỚC THEO HƯỚNG DẪN TRÊN DIỄN ĐÀN, PHẢI BỎ PHIÊN BẢN WINDOWS MOBILE CỦA MÁY ĐỂ TRÁNH GẶP LỖI CÓ THỂ XẢY RA. CÁC LỖI XẢY RA KHI CHẠY ANDROID RẤT KHÓ LÀM HỎNG ĐIỆN THOẠI !!!​

Bác ơi, cái link download fix lỗi gps dead rồi. Bác làm ơn cho link khác đi. Tks

Glass 1.9 vẫn bị lỗi gps ko chính xác weather lúc nào cũng hiển thị Hà Nội dù đã ở tít mãi Hải Phòng xa xôi! Fix thế nào chủ thớt ơi?

trả lời hộ bác dũng :D
bạn remove cái clock htc di rồi chọn lại, khi chọn htc clock sẽ có phần chọn location weather. Chúc vui

Cho e hoi voi,truoc khi xem video no van chi e chon 2cach de xem,1caxh thi khong full man hinh,1cach thi no co chu view video xem vua full man hinh vua co tinh nang reasum,nhung tu nhien e bi mat cai xhon xem full roi,cac bac giup e voi
Sory e post banf hd2 nen ko codau

bác dũng ơi bản nào dùng mượt tiết kiệm pin nhất bây giờ thế giới thiệu tớ với.

Bản V2.0 đấy ! dòng 5mA thôi !, fix hết lỗi rồi ! Cậu dùng thì tiện thể so sánh với các bản khác xem hơn kém thế nào nhé ! Để mình biết còn khắc phục !

Công nhận V2.0 này Pin hao rất ít, sướng! Giao diện rất đẹp
Có điều mình set up GPRS theo các thông số vẫn thường hay set ở các bản ROM khác thì ở bản này mình thấy mặc dù máy đã báo conneted nhưng khi vào update thời tiết hoặc các update tin tức... nhưng máy toàn báo có lỗi kết nối hoặc báo cần có kết nối Internet ??? chả hiểu vì chắc chắn là mình set thông số đúng vì làm việc đó tỉ lần rồi, và khi kết nối máy cũng đã báo connected?

Mong chử thớt kiểm tra xem hay là chỉ mình tôi bị (hoặc mạng lúc đó có vấn đề?)

P/S: Còn 1 cái nữa là mình rất thích cái: Snack live wallpaper (mình không nhớ chính xác tên, đại khái nó là Live wallpaper lượn lờ như con Rắn đa sắc) nếu bác nào có bản đầy đủ thì share cho mình với nhá!

Chắc do mạng có vấn đề đấy ! Mình dùng bình thường, không có lỗi về kết nối nét !

Sao hôm nay mình cài bản V2.0 này thì lại bị treo ở chữ HTC màu xanh nhỉ, thấy mọi người dùng bình thường cơ mà nhỉ,hay lại phai format thẻ nhớ,mà không biết format nhiều có die thẻ không
Em dùng được rồi,phải giải nén lại bàng 7zip mới được

Chỉnh sửa cuối:
Back