• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

máy em sao khi có tin nhắn đến e đọc rồi mà cái đèn led cam nó vẫn sáng nhỉ. @@
wifi không connect dc, cứ connect là disconnect, connect cái sóng wifi khác cũng thế @@

Cái led sáng thì cậu xem lại chương trình Led me know trong Menu là đc. Vấn đề Wifi cậu đã thay kernel nào khác chưa ?!

Theo mình nghĩ cậu phải tìm hiểu lại cách sự dụng đấy. Bạn dùng bản WM nào, radio nào nhỉ ?!

Mình đang dùng bản Desire 1.9 Glass, rất mượt và ổn định, tuy nhiên mình bị lỗi không download được trong Market và luôn báo lỗi về Google Talk, Làm ơn giúp đỡ, thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Ui, sau khi Load ban fix Google và làm theo hướng dẫn thì đã đi chợ được bt, hehe

Chỉnh sửa cuối:
Tin vui nhỉ !
Mình dùng bản Desire rồi update lên, đến giờ là mấy tuần rồi ! Bao giờ fix được nốt cái quay 720p nữa thì cho thành NAND cũng đc, hịhị

bác Dũng ơi, co file Taskiller ko
e thick cai task này của bác, dễ dùng! cho e đi

Mình đang dùng bản Desire 1.9 Glass, rất mượt và ổn định, tuy nhiên mình bị lỗi không download được trong Market và luôn báo lỗi về Google Talk, Làm ơn giúp đỡ, thanks

Ui, sau khi Load ban fix Google và làm theo hướng dẫn thì đã đi chợ được bt, hehe
Mình cũng bị trường hợp nư vậy, cách fix như thế nào bạn có thể hướng dẩn cụ thể thêm được ko ạ. tks

Mình cũng bị trường hợp nư vậy, cách fix như thế nào bạn có thể hướng dẩn cụ thể thêm được ko ạ. tks

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-rom-DUNGPHP&p=1465558&viewfull=1#post1465558
Thực hiện đi bạn !
Lưu ý: sau khi fix xong thì xóa thư mục root đi nhé !

Máy mình Tmou sau 1 thời gian test các rom Wm chạy nền thì mình thấy :
- Mình dùng Rom : A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010) làm nền, chạy Ad rất mát máy, chế độ Pin tốt, 6 mA khi kill hết App
khi nào chán quay lại Wm vẫn đẹp
- dùng Rom Miri v25 máy mình vẫn nóng và hao pin ( co bạn nào bị thế này ko ? ) nên ko dùng nữa!
* E đã set APN, vào web ngon lành cành đào, nhưng khi sycn qua acc google vẫn báo lỗi ko kết nối đc, bác xem lại nhé (vì ko phai lúc nào cũng có Wf để vào bác ợ )

Làm thế nào để cho ảnh trong contac rõ nét hơn ko bác,khi call mờ quá

Mà bác Dũng đâu? sao để Topic rơi tự do xuống thế này! Chắc mọi người đang test các bản mới, ko để ý nữa rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Làm thế nào để cho ảnh trong contac rõ nét hơn ko bác,khi call mờ quá

Mà bác Dũng đâu? sao để Topic rơi tự do xuống thế này! Chắc mọi người đang test các bản mới, ko để ý nữa rồi.

Đồng chí chụp lại cái ảnh xem mờ thế nào nào, cả ảnh gốc nữa nhé !

e ko biết trong Ad nên dùng soft nào để chụp màn hình nữa ! cho e xin soft đi
ảnh gốc rất nét, crop add vào contac, khi gọi đén hay gọi đi đều rất mờ! mất thẩm mỹ quá kaka ạ !

Dùng Dropcap2, chạy ấn Start đến tầm 5 giây thì nó hiện trên Statusbar, ấn nút back để thoat tạm, chọn gọi có ảnh mờ và lắc 1 cái để Dropcap chụp. Sau đó ra thư mục Dropcap ở ngoài sdcard, tìm ảnh và Post lên

Mình mới mua máy HTC HD2 chạy song song Winmo và Android.
Mình cũng ko rõ bản này lấy ở đâu,chỉ biết khi khôi phục lại thì thấy hiện ra email của trung_nguyen@HTC .com
Chạy Winmo thì ko có vấn đề gì nhưng khi chạy And roid mình thấy có 1 số nhược điểm sau:
1.Máy nhiều lúc bị treo,bấm mãi ko đc gì mặc dù ko làm gì máy cả.
2.Nếu chơi game HD thì thỉnh thoảng đang chơi game bình thường,lúc xong lever máy bị dừng khoảng 30 giây. Sau đó lại bình thường.
3.Pin kém,dùng 1 ngày là hết
4.Nghe đài FM rất dở,bị xẹt(mặc dù đã dùng tai nghe khác thử),tắt FM lâu(tầm 3 phút),mở FM cũng lâu(tầm gần 4 phút).
5.Thứ khôi phúc lại mặc định Android nhưng chờ máy khôi phúc xong thì thấy y nguyên,chẳng thay đổi cái gì.
Mình muốn hỏi có cách gì khắc phục được những nhược điểm trên ko?
Cám ơn các bạn nhé!

1 điề nữa là Pin khi chạy android quá tệ, khoảng vài tiếng khi xài wifi là cạn ( bản desire HD 4.3 ) ko biet có cách nào fix ko ?

Mình cũng ko rõ bản này lấy ở đâu,chỉ biết khi khôi phục lại thì thấy hiện ra email của trung_nguyen@HTC .com
Chạy Winmo thì ko có vấn đề gì nhưng khi chạy And roid mình thấy có 1 số nhược điểm sau:
2.Nếu chơi game HD thì thỉnh thoảng đang chơi game bình thường,lúc xong lever máy bị dừng khoảng 30 giây. Sau đó lại bình thường.
4.Nghe đài FM rất dở,bị xẹt(mặc dù đã dùng tai nghe khác thử),tắt FM lâu(tầm 3 phút),mở FM cũng lâu(tầm gần 4 phút).
5.Thứ khôi phúc lại mặc định Android nhưng chờ máy khôi phúc xong thì thấy y nguyên,chẳng thay đổi cái gì.
Cám ơn các bạn nhé!

Thứ nhất: Bạn cần đọc kỹ các bài hướng dẫn chi tiết việc chạy Android.
Thứ nhì: Đọc kỹ Nội dung bài I của topic này !
Hy vọng bạn thành công và đam mê ANDROID giống mình !

Cám ơn các bạn nhé!

- ban đọc bài #352, tải rom giống tớ cài vào ( cách cài rom bạn chưa biết thì đoc kỹ các hướng dẫn nhé ), bản Ad ý lỗi tơi bời hoa lá thế thì xóa đi, down bản 1.9 ở trên về dùng ( bản này chạy song song wm Pin nếu để chờ và gọi nhắn tin bình thường thì 1 ngày là đúng, vì dù sao Ad chạy trên nền wm nên tốn pin hơn chút--> chấp nhận đc).
- game nói chung tùy loại, ko fai game nào chơi tren ad đều ko lag đâu ( tùy vào phần mềm và bản thân bản Ad nữa)
- Các chức năng FM, Music, Video .. bản này bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Back