• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

Mình làm đúng theo HD bạn ạ... không hiểu sao lại thế!

Hướng dẫn của Hastarin á ?!
Làm theo cách của mình xem đc kg ? (cuối của bài 1)
Mình vừa test lại thử với bản rom chưa check permission lần nào, vẫn OK mà ! Cho luôn vào rom chưa cài, chạy đến xong là đc cả Camera !

Hướng dẫn của Hastarin á ?!
Làm theo cách của mình xem đc kg ? (cuối của bài 1)
Mình vừa test lại thử với bản rom chưa check permission lần nào, vẫn OK mà ! Cho luôn vào rom chưa cài, chạy đến xong là đc cả Camera !

Mình làm theo cả hướng dẫn của bạn, vẫn không được! Có thể bạn Mod lại 1 bản hoàn chỉnh (Fix Video HD, Kernel 8.4) rùi up lên để anh em Test được không?! Thanks

Mình làm theo cả hướng dẫn của bạn, vẫn không được! Có thể bạn Mod lại 1 bản hoàn chỉnh (Fix Video HD, Kernel 8.4) rùi up lên để anh em Test được không?! Thanks

Đến các dev còn chưa quay được 720p thì làm sao mà fix được

Oh, chắc bạn copy cả thư mục hastarin_r8.4 vào hả ? chỉ copy file: haret.exe, initrd.gz, zImage và thư mục root vào thư mục Android thôi ! Mình quên mất mình nén cả thư mục hastarin_r8.4. Sorry mọi người vì bất cẩn.
HD mình không biết có đc kg, zoom đc là chắc rồi ! Đồng chí Matmeo41087 bảo là quay HD được !!!?

Oh, chắc bạn copy cả thư mục hastarin_r8.4 vào hả ? chỉ copy file: haret.exe, initrd.gz, zImage và thư mục root vào thư mục Android thôi !
HD mình không biết có đc kg, zoom đc là chắc rồi ! Đồng chí Matmeo41087 bảo là quay HD được !!!?

quay mà ko save lại đc thì quay làm gì :D:D

Save đc chứ ! chon quay tiếp hoặc vào Gallery hoặc phím back ra ! File trong thư mục DCIM của sdcard ấy
Ví dụ: VIDEO

Chất lượng khá đấy chứ, không biết HD nó như thế nào !

Không save được đồng chí ơi, sau khi quay xong bấm Stop là nó sẽ ở chế độ preview mãi mãi phải bấm Home thoát ra. Bác vui lòng cook 1 bản mới rồi tích hợp sẵn kernel mới + lib và apks luôn nha, hi vọng là được. Hôm qua nay loay hoay mãi k0 save 720p được.

Không save được đồng chí ơi, sau khi quay xong bấm Stop là nó sẽ ở chế độ preview mãi mãi phải bấm Home thoát ra. Bác vui lòng cook 1 bản mới rồi tích hợp sẵn kernel mới + lib và apks luôn nha, hi vọng là được. Hôm qua nay loay hoay mãi k0 save 720p được.

OK chờ mình up lên nhé, hơi lâu đấy !
Bạn check file này xem chất lượng thế nào nhé: DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:
II/ HD2 EVO 4G rom: Bản này mình cài sao cũng ko hiện 3g hay chữ H nhỉ ???
bạn giúp mình chút nhé Thanks

Chọn WCDMA only rồi cài APN thôi mà ! Nếu để Auto thì sợ sóng 2G chỗ cậu át sóng 3G nên nó kg join 3G !

bạn làm luôn một bản Auto khi up xong là có ngay như các bản tích hợh sẵn á .như vậy đỡ vất vả cho anh em ít ngôn ngữ anh....Thank bác.

mấy cách a Dũng chỉ là gọn nhất rồi đó bạn, còn 1 số thứ phải tự làm tùy theo yêu cầu của bản rom với sim điện thoại bạn dùng nữa

Chờ các dev ra bản khác thôi

Chỉnh sửa cuối:
Chất lượng khá đấy chứ, không biết HD nó như thế nào !
2 hôm nay nhà mất INTERNET ko vào được mạng tìm hiểu các bản build của box:(( bác cho em hỏi là thấy các bác đang bàn luận về 720p cho bản android nào vậy? bác có thể cho em link để em vọc thử không ạ:) thank bác nhiều:) à, mà bản này có cần fix lỗi gì ko ạ?

kernel 8.4 của bạn là 8.4eb hay là 8.4 ko? vì mình dùng pin ngoài nên mới quan tâm thanks.

Back