• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

Vào Settings -> Accounts & sync -> Click vào Add account rồi Chọn Google -> Next -> account Google của cậu Sign in vào !

Mình đã làm như vậy thì sync được danh bạ rồi nhưng còn vào app Market thì cứ đòi pass của chủ thớt, không biết làm thế nào để "đi chợ" được đây, ROM này mình thất mợt và rất hài lòng nếu thay đổi được acc google của chủ rom thì hay

Mình đã làm như vậy thì sync được danh bạ rồi nhưng còn vào app Market thì cứ đòi pass của chủ thớt, không biết làm thế nào để "đi chợ" được đây, ROM này mình thất mợt và rất hài lòng nếu thay đổi được acc google của chủ rom thì hay

Cho mình hỏi bạn đang dùng bản nào ý nhỉ ?

Cho mình hỏi bạn đang dùng bản nào ý nhỉ ?

em dùng bản: *Bản HD2 Desire 1.7 (20/11/2010) (kernel hastarin r8.4
Bác cho em hỏi bác dùng SIM EVN 3G à, mua ở đâu vậy bác, dùng trên HD2 có ổn khổng a? chứ dùng 2 máy bất tiện quá (là member EVN mà)

Mình thấy cũng chẳng khác mấy, có chăng thì hỗ trợ cho cái zoom thôi, sợ hastarin cho lệnh hỗ trợ vào file zImage nên cứ thay !
2 bản mới này của mình đã fix lỗi G-SENSOR (cân chỉnh thoải mái) và tối ưu 3D giúp GAME tít hơn, không bị freeze ! Mọi người test cho cái kết quả để mình biết mà sửa nhé ! Thanks

hèn chi dạo này chơi sky of glory cứ bị đâm xuống biển :))

hèn chi dạo này chơi sky of glory cứ bị đâm xuống biển :))

hehe, chơi lại xem có bị đâm xuống biển nữa không ? Tiện thể cho mình hỏi có bản nào khác bị và không bị lỗi G-sensor không ? Thấy bên XDA hình như bị gần hết, trừ core Nexus.
Test G-Sensor thì chỉ cần vào messege lắc ngang, dọc mà tốc độ nhanh là kg bị !

Cái lỗi này do mình dùng nó để đọc root, sao đó quên không off phần đọc root và boot lại thì bị vậy, chỉ cần remove và cài lại là OK.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:
remove và cài lại cái gì anh ơi

Rất cám ơn bác đã test hộ và cho ý kiến !
- Tài khoản Gmail tạo ra chỉ để test Android nên không quan tâm lắm, hihi.
- Phím điều hướng thì chỉ cần thay của EVO vào là OK nhưng mình đã thử và thấy dòng tiêu thụ lên (1-2 mA) nên lại gỡ.
- Restast và HotRestar thì đang trên con đường tìm tòi ! :D
Lại 1 lần nữa cám ơn bác hải nhé ! hy vọng làm chuẩn hơn ở các bản sau !
em tạo được 1 cái account gmail ở trong acount @ sync rồi nhưng vào market thì nó vẫn hỏi pass mail của bác,làm sao đây,bản droid này em thích nhất đấy

em tạo được 1 cái account gmail ở trong acount @ sync rồi nhưng vào market thì nó vẫn hỏi pass mail của bác,làm sao đây,bản droid này em thích nhất đấy

Nghiên cứu mãi không ổn, có cách khó quá sợ mọi người không thực hiện được !
Tức mình làm theo cách của mình !
Download file này: Link
Giải nén được thư mục root và copy vào trong thư mục Android trên thẻ nhớ và bước cuối cùng là khởi động lại máy -> OK
Sau khi remove xong thì xóa thư mục root đi nhé !

Chỉnh sửa cuối:
hehe, chơi lại xem có bị đâm xuống biển nữa không ? Tiện thể cho mình hỏi có bản nào khác bị và không bị lỗi G-sensor không ? Thấy bên XDA hình như bị gần hết, trừ core Nexus.
Test G-Sensor thì chỉ cần vào messege lắc ngang, dọc mà tốc độ nhanh là kg bị !

ngon rồi bác ạ cám ơn nhiều nhé ^^

ua còn cái lỗi cuối cùng là thẻ nhỏ không nhận thì remove và cài lại cái gì anh ơi

Tình hình là bác Dungphp có thể giải thích hiện tượng máy em liên tục bị restart lại khoảng 4-5 lần mới thôi, sau đó mới vào android dùng được.
Em đang dùng bản *Bản HD2 Desire 1.7 (20/11/2010) phần I của bác ạ. Giờ khắc phục làm sao hả bác?

ua còn cái lỗi cuối cùng là thẻ nhỏ không nhận thì remove và cài lại cái gì anh ơi

Remove cái ES explorer trong Settings>Aplications>Manager Application> chọn ES explorer và remove đi
Rồi vào Market cài lại thôi !

bác Dũng ơi. Cái Rom EVO 4G bác cài cái LauncherPro vào nên cái icon zới cái thanh menu nó đẹp vậy hay là bảng ROM có sẵng vậy bác?

Mình rất hoan nghênh bác vì đã bỏ công ra mod ROM. Chứ lên XDA toàn người nước ngoài ko có tình cảm như VN mình ^_^

1 tràng pháo tay cho bác Dũng mở đường MOD Android ROM hihi

bác Dũng ơi. Cái Rom EVO 4G bác cài cái LauncherPro vào nên cái icon zới cái thanh menu nó đẹp vậy hay là bảng ROM có sẵng vậy bác?

Mình rất hoan nghênh bác vì đã bỏ công ra mod ROM. Chứ lên XDA toàn người nước ngoài ko có tình cảm như VN mình ^_^

Thêm 1 tràng pháo tay cho bạn Matmeo41087 có sáng tạo trước !

bác ý đổi icon bác ạ
Bác dũng cho hỏi dùng core droid v.07 của bác có nhiều file bị nén dưới dạng ghi âm ko ạ. máy em giờ đag hơn 100 file đấy ở thu mục gốc

Tình hình là bác Dungphp có thể giải thích hiện tượng máy em liên tục bị restart lại khoảng 4-5 lần mới thôi, sau đó mới vào android dùng được.
Em đang dùng bản *Bản HD2 Desire 1.7 (20/11/2010) phần I của bác ạ. Giờ khắc phục làm sao hả bác?

Sặc, bác dungphp ko trả lời em à?

bác ý đổi icon bác ạ
Bác dũng cho hỏi dùng core droid v.07 của bác có nhiều file bị nén dưới dạng ghi âm ko ạ. máy em giờ đag hơn 100 file đấy ở thu mục gốc

Mình kg dùng core droid V0.7 ! Bản Core Droid V0.7 bên XDA pro lắm, các file nó tạo ra ở ngoài sdcard đúng kg ? kg thích thì xóa đi !

Sặc, bác dungphp ko trả lời em à?

Sao lại có hiện tượng thế đc ! Có ai bị thế không nhỉ ???????? Mọi người ai dùng phản hồi cái nhỉ ?!
Cậu cho thông tin về Radio, rom WM đi xem nào !

em nhầm em tưởng bác mod bản evo 4g từ core droid v.07 :D

Bản EVO của mình có từ hồi CoreDroid V0.5 (không vào nét đc như bản của mình)

Sao bản android này vào galery nó lại gom tất cả ảnh vào chứ không chia ra như các folder của em nhỉ,romnayf cái gì cũng đẹp mà sao cái galery lai xấu vậy anh,mấy bản rom bên bác matmeo galery đẹp lắm,mà ức nhất là nó ko chịu hiện folder như của mình

Back