• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

Sao bản android này vào galery nó lại gom tất cả ảnh vào chứ không chia ra như các folder của em nhỉ,romnayf cái gì cũng đẹp mà sao cái galery lai xấu vậy anh,mấy bản rom bên bác matmeo galery đẹp lắm,mà ức nhất là nó ko chịu hiện folder như của mình

Cái vấn đề này là app thôi, đi chợ đi, cái gì cũng có !

Thực sự mình và thằng em mình dùng kg có vấn đề restart lại bao giờ, nhiều người cũng dùng, bảo ổn mà !Hay bác format thẻ nhớ lại xem.
Mình thì dùng radio 2.14xxx, WM Energy mới !

Sao bản android này vào galery nó lại gom tất cả ảnh vào chứ không chia ra như các folder của em nhỉ,romnayf cái gì cũng đẹp mà sao cái galery lai xấu vậy anh,mấy bản rom bên bác matmeo galery đẹp lắm,mà ức nhất là nó ko chịu hiện folder như của mình

tạo 1 file .nomedia rồi quăng vào chỗ hình nào bạn k cần thiết xem để bớt rối chỉ để hình wallpaper với hình chụp thôi còn lại thì bỏ file .nomedia vào để k nhìn thấy nó trong galery

Thực sự mình và thằng em mình dùng kg có vấn đề restart lại bao giờ, nhiều người cũng dùng, bảo ổn mà !Hay bác format thẻ nhớ lại xem.
Mình thì dùng radio 2.14xxx, WM Energy mới !
vậy em đành... pó tay sao bác? hic.

Remove cái ES explorer trong Settings>Aplications>Manager Application> chọn ES explorer và remove đi
Rồi vào Market cài lại thôi !
em đã xóa ES explorer rồi, chưa cài lại nhưng vào setting/SDcard & phone storage tất cả các mục còn bị mờ đi cơ, có mỗi mục factory restore là sáng, thế mà chả hiểu sao vẫn vào android được, chơi game được, bác có thể cho em 1 lời giải thích cho hiên tượng này ko ạ?

em đã xóa ES explorer rồi, chưa cài lại nhưng vào setting/SDcard & phone storage tất cả các mục còn bị mờ đi cơ, có mỗi mục factory restore là sáng, thế mà chả hiểu sao vẫn vào android được, chơi game được, bác có thể cho em 1 lời giải thích cho hiên tượng này ko ạ?

format thẻ nhớ đi bạn, android bị vậy là do lỗi thẻ nhớ đó :D:D:D chứ bản rom a dũng test mình xài k bị gì, trước có dùng mấy bản kia xài thỉnh thoảng bị restart format thẻ lại thì hết

Cậu rename thư mục Android cũ đi(Không xoa nhé), copy thêm bản nữa và chạy xem !

Cậu rename thư mục Android cũ đi(Không xoa nhé), copy thêm bản nữa và chạy xem !
Ý bác là copy thêm vẫn bản Desire sence 1.7 20.11.2010 của bác vào ạ?hay là dùng hẳn 1 bản android khác?

format thẻ nhớ đi bạn, android bị vậy là do lỗi thẻ nhớ đó :D:D:D chứ bản rom a dũng test mình xài k bị gì, trước có dùng mấy bản kia xài thỉnh thoảng bị restart format thẻ lại thì hết
Vâng, trước khi dùng em đã format thẻ rùi bác ạ:( hiện tượng trên vẫn bị.

Ý bác là copy thêm vẫn bản Desire sence 1.7 20.11.2010 của bác vào ạ?hay là dùng hẳn 1 bản android khác?

Vâng, trước khi dùng em đã format thẻ rùi bác ạ:( hiện tượng trên vẫn bị.

uh, copy 1 bản Desire sence 1.7 20.11.2010 nữa !
Bản này mình dùng đến tháng nay rồi đấy !

uh, copy 1 bản Desire sence 1.7 20.11.2010 nữa !
Bản này mình dùng đến tháng nay rồi đấy !
tình hình là em đã cho thẻ vào vi tính, copy qua lại vài file, đặc biệt là em copy lại cái hasirin 8.4 vào theo như bác bảo, vậy là ko thấy hiện tượng restart nữa. Em đang test tiếp xem sao ạ, có vẻ nuột:)
Thank bác nhiều nha!

Font đẹp

Bác dungph cho xin bộ font như trong bản HD2 Desire 1.7 (20/11/2010) với :D
Chỉ dùm cách thay luôn nhé bác ;;)
Thanks bác.

Bác dungph cho xin bộ font như trong bản HD2 Desire 1.7 (20/11/2010) với :D
Chỉ dùm cách thay luôn nhé bác ;;)
Thanks bác.

Đấy là Font do bác CaoThanhHai suu tam duoc day !
DOWNLOAD
Giải nén ra copy vào thư mục Android của sdcard, khởi động lại ĐT và xóa thư mục root đi.

bác dungphp cho hỏi là bản build mới của bác làm sao để search danh bạ? em vào mục danh bạ, tìm mờ mắt, ấn cả phím menu cứng mà ko thấy ạ:((

bác dungphp cho hỏi là bản build mới của bác làm sao để search danh bạ? em vào mục danh bạ, tìm mờ mắt, ấn cả phím menu cứng mà ko thấy ạ:((

Bàn phím HTC khá thông minh, em chỉ việc bật phone lên, gõ tên người trong danh bạ. Ví dụ tên Trinh thì em gõ: 87464 là nó list tên cho em thấy ở trên !

Thay kernel Hastarin 8.4 làm theo hướng dẫn của bác dungphb thì bị lỗi Wifi, bác hướng dẫn cách khắc phục với :( mình đang dùng bản MDJ froyo sense 1.7 S6.1.

Thay kernel Hastarin 8.4 làm theo hướng dẫn của bác dungphb thì bị lỗi Wifi, bác hướng dẫn cách khắc phục với :( mình đang dùng bản MDJ froyo sense 1.7 S6.1.

Giải nén ra, copy cả thư mục root vào trong thư mục Android và khởi động lại máy là được mà !

Bản HD Desire chạy rất mượt, khởi động nhanh, nhưng dùng mobifone thì sóng rất yếu, trong khi gắn sim viettel thì sóng lại rất mạnh. Để thử bản kia coi sao

Chỉnh sửa cuối:
Đấy là Font do bác CaoThanhHai suu tam duoc day !
DOWNLOAD
Giải nén ra copy vào thư mục Android của sdcard, khởi động lại ĐT và xóa thư mục root đi.

Thanks bác dungphp nhiều !
Tiện thể cho hỏi trong bản ROM đã có folder root folder rồi thì làm sao vậy? Có thể copy & replace không? Hay chỉ copy các font thôi?

Đã thử cả 2 bản, sóng mobifone rất yếu thậm chí không có, trong khi đó thì sóng viettel lại tràn trề. Khu vực thử: Dĩ An, Bình Dương, bình thường sóng rất mạnh và ổn định cho tất cả các mạng.

Thanks bác dungphp nhiều !
Tiện thể cho hỏi trong bản ROM đã có folder root folder rồi thì làm sao vậy? Có thể copy & replace không? Hay chỉ copy các font thôi?

Del đi rồi copy vào !
Tiện thể mọi người confirm lỗi để mình fix bản sau nhé !

Back