• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

thế bác nên đi chùa với ăn chay 7 ngày trước khi up rom mong rằng sẽ đc bình tình hơn ;))

Lần đầu uproom em run quá bác ơi!

Đọc kỹ và làm đúng theo các bài hướng dẫn Up ROM thì không có gì đáng lo cả.
Up ROM cũng chẳng khác gì cài 1 phần mềm mà thôi, không có gì phải lo lắng nhiều. :D

Cứu em với bác Quang ơi, đêm qua em up room xong sau đó nó chạy đến màn hình có chữ PDA VIỆT là khởi động lại rồi dừng ở màn hình có chữ HTC nền trắng mãi mà ko thấy vào, em tháo pin và Hardreset cũng vẫn tình trạng đó???? Bác cứu em với :(( (Em đã cài hspl trước khi up room (1.42 hspl), và đã thử up lại nhưng vẫn bị tình trạng là chạy xong màn hình windows đến màn hình PDA VIỆT là khởi động lại và dừng ở màn hình HTC)

Chỉnh sửa cuối:
Cứu em với bác Quang ơi, đêm qua em up room xong sau đó nó chạy đến màn hình có chữ PDA VIỆT là khởi động lại rồi dừng ở màn hình có chữ HTC nền trắng mãi mà ko thấy vào, em tháo pin và Hardreset cũng vẫn tình trạng đó???? Bác cứu em với :(( (Em đã cài hspl trước khi up room (1.42 hspl), và đã thử up lại nhưng vẫn bị tình trạng là chạy xong màn hình windows đến màn hình PDA VIỆT là khởi động lại và dừng ở màn hình HTC)

Bạn có nhớ là đang sử dụng bản radio nào không?nếu là bản radio không đúng từ 2.08 trở lên thì cách khắc phục là bạn hãy down 1 bản rom ship của TMOUS về và up lại từ bootloader hoặc up bản radio từ 2.08 trở lên.

Cháu dùng bản 42 và 43 chạy khá mượt. nhưng nếu dùng được khoảng từ 3 ngày đổ lên thì có hiện tượng vào nhắn tin toàn bị delay nút thôi, thấy rất chậm chạp. Ko hiểu vì sao nữa.

Đã nhắc nhở là phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi Up ROM rồi mà.
Bạn làm đúng như ntt2006 nói đó, tải Radio TMOUS hoặc KR về Up cho máy là sẽ bình thường thôi.

Bác Quang ơi hôm nay tình cờ vào thay đổi theme cho em nó xong nhấn OK thì máy treo luôn ở màn hình setting phải tháo nắp ra chọt resset. Không biết có đụng phần mềm nào hay không, mong bác kiểm tra dùm. Cảm ơn bác.

Bác Quang oi máy em có lỗi ntn: Uprom xong dùng bình thường khoảng 1 ngày, đến đêm hết pin (còn khoảng 12%) em tắt máy đi ngủ, sáng hôm sau mở máy lên nó dừng mãi ở màn hình HTC có nền trắng, sau khoảng 3 phút nó hiện lên thông báo đại loại là "Tắt máy không đúng cách hoặc cài phần mềm chưa chuẩn bấm phím Volum up để reset" tuy nhiên em bấm nó không bảo gì, sau đó Hardreset lại máy bật lên vẫn bị thông báo như thế, 2 hôm trước em cũng bị với bản rom này, hôm qua up lại thì sáng nay lại bị???? Bác có thể giải thích cho em là nguyên nhân tại sao ko ạ!

Bác Quang oi máy em có lỗi ntn: Uprom xong dùng bình thường khoảng 1 ngày, đến đêm hết pin (còn khoảng 12%) em tắt máy đi ngủ, sáng hôm sau mở máy lên nó dừng mãi ở màn hình HTC có nền trắng, sau khoảng 3 phút nó hiện lên thông báo đại loại là "Tắt máy không đúng cách hoặc cài phần mềm chưa chuẩn bấm phím Volum up để reset" tuy nhiên em bấm nó không bảo gì, sau đó Hardreset lại máy bật lên vẫn bị thông báo như thế, 2 hôm trước em cũng bị với bản rom này, hôm qua up lại thì sáng nay lại bị???? Bác có thể giải thích cho em là nguyên nhân tại sao ko ạ!
Lỗi này có thể do Radio của bạn không phù hợp, để máy chạy ổn định và không lỗi bạn nên úp các bản Radio mà Chú Quang khuyến cáo ở post 1 nhé...

Bạn dùng ROM này thử xem cực kì nhanh và ổn định và ko hề thấy lỗi, đã test từ bản v2.9 đến v3.4
Duttys_Leo_Sense_2.5_5.21905.5.0.93_2.13_Radio_2.10.50.26_HG_V3.4

Bạn có thể tạo Topic riêng giới thiệu về ROM này sau khi test để mọi người cùng sử dụng.
Trong topic này để những thành viên test ROM đăng bài sẽ tập trung, dễ theo dõi hơn.

Bác cho cháu hỏi bản ROM này có dùng được cho HD2 T-Mobile không ? Và Up ROM này thì phải sử dụng 1 trong 3 Radio Bác đưa ra ở trên hả ? Cháu phải up Radio trước khi up ROM hay sao ? Thanks Bác Quang nhiều :D Cháu mới sử dụng lần đầu tiên nên còn sợ sợ :(

Bác cho cháu hỏi bản ROM này có dùng được cho HD2 T-Mobile không ? Và Up ROM này thì phải sử dụng 1 trong 3 Radio Bác đưa ra ở trên hả ? Cháu phải up Radio trước khi up ROM hay sao ? Thanks Bác Quang nhiều :D Cháu mới sử dụng lần đầu tiên nên còn sợ sợ :(

Rom này bạn có thể up cho T-Mobile HD2 tuy nhiên máy phải được HSPL (dùng cho T-Mobile)
Bạn cần phải có radio phù hợp trước khi up rom và radio từ 2.08 trở lên.

Bác Quang ơi, các link của bác sao em down không được, nó báo "Hidden content? you need to reply to see hidden content" :-?:-/

bác Quang có kiểu đánh tiếng việt nào dành cho hd2 này không.nếu tiện bác cho vào bản Room lun nhá.hay bác có link share cho mình với.từ trước đến giờ chưa đánh tiếng việt được

Back