• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Bác Quang giấu link, viết bài mà ko thấy link, thử reply bài xem có thấy link ko :)

Các Bạn ơi,

Sau khi load 36C2 về, sử dụng nhớ gửi ý kiến cho Bác Quang nhé. Kẻo không Bác ấy sẽ rất buồn ...

Càng nhiều ý kiến thì Bác ấy sẽ càng cho nhiều bản mới nhanh hơn.

Riêng mình thì vẫn kết COM 2 vì tính ổn định và giữ được phong cách của chính hãng.

Rom bác PhamQuang làm dùng cá nhân em thấy rất ổn định, không mầu mè nhưng nhanh. Mà bác suất bản nhanh qua em vừa up cái 35 chưa kịp thủe bác đã ra bản mới rồi

Có thời gian để "màu mè" được cũng tốt chứ bạn. Mình cũng đã làm mấy bản theo phong cách "màu mè" nhưng rồi rút ra kết luận:
Mỗi người thích 1 kiểu "màu mè" khác nhau, mình cho là đẹp thì người khác cho là loè loẹt,... cho nên tốt nhất là nên Cook theo giao diện Default, còn trang trí thế nào là để người sử dụng tự thay đổi theo ý thích. Không ép buộc theo thẩm mỹ của mình được. :D

cám ơn bác Quang nhiều, bản trước dùng cứ lổi Sleep, bực mình ghê, dang load bản này về, mong là ổn:p

Thật tuyệt khi lại thấy bác cho ra C2 mới.Đang down về xem sao.Cảm ơn bác nhiều!

thanks bác quang , mà kh biết bao giờ mới có win 7 cho chúng em dc thưởng thức

WM7 chạy trên HD2 thì đã có người test thử mấy tuần trước rồi, nhưng kết quả chưa khả quan nếu đưa lên đại trà vì:
- Lên WM7 phải qua 1 số thao tác, và sau đó máy sẽ chưa thể quay về WM6.5 được (hiện nay là vậy !!!).
- Lên WM7, ngoài cái iao diện lạ mắt, còn ngoài ra chả sử dụng được ứng dụng nào cả.
Tiến trình hiện tại chắc đang dần dần, tuy nhiên đừng quá mong mỏi, sẽ thất vọng nhiều đó.

Cám ơn bác Quang, cháu down về up thử chứ cái V30C2 treo máy suốt bực quá :(

Cám ơn bác Quang, cháu down về up thử chứ cái V30C2 treo máy suốt bực quá :(

Treo máy là do lỗi tại cháu không chịu đọc kỹ hướng dẫn đấy.
Hầu hết các ROM của PDAVIET Build đưa lên giới thiệu đều lấy cơ sở OS là 2.10 TMOUS, do vậy cháu phải Up trước Radio TMOUS: 2.08.50.08_2 (bản cuối) cho máy trước, rồi hãy Up ROM.
Chắc chắn máy sẽ không hề treo đâu.
Hãy kiểm tra phiên bản Radio hiện trên máy của cháu hiện tại xem có đúng không?

Cảm ơn bác Quang. Mấy ngày nay xài 34C2 quá hài lòng chưa có bất cứ vấn đề gì cả chỉ có điều nghe hơi nhỏ. Thử bản mới này xem sao.

Cảm ơn bác Quang, V36_C2 chạy rất mượt. Nhưng mà em mò mãi ko thấy chỗ nào tắt âm và rung bàn phím. Bác nào biết chỉ giúp em với.

Các bạn phai viết một bài reply như thế này thì a lê hấp link mới hiện ra nè

Back