• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Bác Quang cho em hỏi chút:

Nghe bác nói đến nhóm C2, C5 nhiều, nhưng không biết C2, C5 là ai? có bao nhiêu người mỗi nhóm, hoạt động phi lợi nhuận và vì đam mê?

Có các nhóm C1, C3, C4, C6,... không?

Em thích C2 hơn C5. Bản C5 có cấu trúc không hay: có đồng hồ lớn rồi lại thêm đồng hồ nhỏ ở góc (thừa ?)

Cảm ơn những bản Rom tuyệt vời của Bác!

Chỉnh sửa cuối:
có vài bài đợt trước rồi
mình thấy là com2 với com5 khác nhau ở giao diện
com 5 mới đẹp hơn
trong khi com 2 lại quen thuộc hơn nhiều đối với những người đã dùng trước kia
com 5 thì tốn pin hơn com 2 nữa :-@

Bác Quang cho em hỏi chút:

Nghe bác nói đến nhóm C2, C5 nhiều, nhưng không biết C2, C5 là ai? có bao nhiêu người mỗi nhóm, hoạt động phi lợi nhuận và vì đam mê?

Có các nhóm C1, C3, C4, C6,... không?

Em thích C2 hơn C5. Bản C5 có cấu trúc không hay: có đồng hồ lớn rồi lại thêm đồng hồ nhỏ ở góc (thừa ?)

Cảm ơn những bản Rom tuyệt vời của Bác!

COM1, COM2, COM3,... đều có hết. Đó là nhóm các kỹ thuật viên chuyên nghiệp chuyên viết HĐH cho MS, HTC, SamSung, Sony Erickson,...
Gọi là nhóm chứ thực tế ai biết họ có bao nhiêu KTV và cộng tác viên, có khi hàng ngàn người cũng nên. :D
Mỗi nhóm phát triển theo mục tiêu riêng.
Ví dụ COM2 phát triển theo chiều hướng cổ điển, tức là Menu phía trên như cũ nên các Build của họ phát triển gọi là WM6.5 hay WM6.5.1
Còn các nhóm khác phát triển Menu duới và giao diện cùng tốc độ nên có tên gọi COM3, COM4, COM5,... và build của họ cũng gọi là WM6.5.3, WM6.5.5.
Tóm lại đến thời điểm hiện tại các nhóm vẫn tiếp tục phát triển các Build và "lộ" nguồn" ra cho chúng ta TEST giúp họ đấy, khi thấy Build tốt họ sẽ ra mắt ship ROM để kiếm $. :D

có 1 chương trình là my phone của microsoft khá hay để backup giữ liệu nhưng trong rom bác Quang phiên bản cũ rồi
hi vọng trong những lần tới bác cập nhật luôn vì khi backup nó toàn đòi hỏi phiên bản mới

đúng thế, chương trình tuyệt vời, mác update vào bản C2 giúp nhé. Nếu tiện bác cũng lên đời Opera 10 nhé, để anh em đỡ phải cài thêm trên nền opera 9, vừa ănngj vừa ko gỡ đc version cũ
có 1 chương trình là my phone của microsoft khá hay để backup giữ liệu nhưng trong rom bác Quang phiên bản cũ rồi
hi vọng trong những lần tới bác cập nhật luôn vì khi backup nó toàn đòi hỏi phiên bản mới

opera 10 thì chưa chắc tại vì theo 1 số ý kiến opera cài ngoài vào tốt hơn là tích ứng trong rom

Cũ hay mới tôi không quan tâm bởi chức năng "My phone" nó được tích hợp kèm trong Build của COM5 chứ không phải tôi tự thêm hay bớt vào.
Những cái gì là Default của Build tôi luôn có ý thức giữ và không thay đổi.
Hơn nữa mỗi khi chạy chức năng này đều có thể Update kia mà.

à cái này tại do không hiểu biết
:D
bác nói thế thì thôi, hồi trước thấy 2 icon hơi thừa thừa nên cứ thắc mắc

Diễn đàn giờ phải reply thì mới thấy link down à?Khiếp chóng mặt với tốc độ ra rom của PV nhà ta:D

Mình đã úp bản này dùng khá ổn nhưng mới phát hiện phần xem ảnh ở sense và nhạc ko xoay đc màn hình như ở các bản khác và rom ship nữa ?

Back